User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 45

Chủ đề: Lớp KTMT vào đây

svBK's Newbie

Icon4 Lớp KTMT vào đây

Đáng lẽ em định đăng ký vào Công Nghệ Phần mềm, nhưng mà lúc thi học kỳ không được tự tin lắm nên chỉ dám đăng ký vào Kỹ thuật máy tính. Bây giờ biết điểm rồi mới thấy: vừa tiếc vừa nhục. Em muốn hỏi học kỹ thuật máy tính có hay ko vậy, và liệu về sau sẽ có nhiều việc như công nghệ phần mềm ko

svBK's Newbie

Mọi ngành nhỏ trong cntt đều hay như nhau hết,cậu đừng có cái tư tưởng vào ngành điểm thấp thì nhục,buồn cười lắm.
    Tẹo nữa thể nào mấy anh trong khoa sẽ cho cậu 1 bài,chờ nhé!

svBK's Newbie

Ý mình muốn nói là học Kỹ Thuật Máy Tính thì sẽ làm đc những j, về sau ra làm j, chứ mình ko có ý nói ngành này là dở đâu . Nhưng thật sự là lúc đầu mình định vào CNPM, mình làm topic này chỉ là để định hướng lại bây giờ cần làm j mà thôi

svBK's Newbie

hình như các ngành học giống nhau hết, đến năm cuối mới phân nhỏ, mà bây giờ học tín chỉ, bạn có thể đăng kí thêm các môn của ngành kia mà

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi KhoiTM Xem bài viết
    Đáng lẽ em định đăng ký vào Công Nghệ Phần mềm, nhưng mà lúc thi học kỳ không được tự tin lắm nên chỉ dám đăng ký vào Kỹ thuật máy tính. Bây giờ biết điểm rồi mới thấy: vừa tiếc vừa nhục. Em muốn hỏi học kỹ thuật máy tính có hay ko vậy, và liệu về sau sẽ có nhiều việc như công nghệ phần mềm ko
    đủ điểm vào cnpm cơ à khâm phục
    Bắt đầu từ kỳ 4 các môn của 5 chuyên ngành đã khác nhau rồi đâu phải đến năm cuối mới phân nhỏ. kỳ 4 mình phải tự đăng ký môn học, mỗi khoa có các môn khác nhau mở quyển tổng quan ct học 2007 nhà trường phát ra mà xem sau này mình có thể làm j nhá.
    p/s: cùng lớp với tui roài, có j giúp đỡ nhau cái nhở

svBK's Newbie

kì 4 vẫn chung hết mà chỉ đến năm cuối cùng mới chia nhỏ ngành thôi

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Kỹ thuật máy tính hình như có một hướng đang cực hot là hệ thống nhúng (embeded system) Cá nhân mình thấy thích ngành này hơn là công nghệ phần mềm.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

Ờ thực ra bi h mới biết là ko đủ điểm, thấy nghe bảo điểm lấy trên 4, khủng quá
    Nhưng mà lúc nhìn vào các môn của KTMT thì tớ cũng đã thấy hay rồi, thậm chí còn thấy hay hơn một số thứ của CNPM. Nhưng vì tớ thấy ở Việt Nam lĩnh vực phần cứng chưa phát triển, nên thấy ko biết có nên học hay ko. Bây h thấy các bác bảo thế là mình mừng rồi. Có ai học KTMT vào đây trình diện nào
    Ah xin tự giới thiệu, tớ là Trương Minh Khôi, ym:ma_phieu_dat . Còn nhiều cái dốt nát, từ giờ mong các bác chỉ giáo thêm

HUT's Student

KTMT học về phần cứng à, xem các môn thì làm j phải nhỉ
    p/s: Mình giỏi thiệt biết ngay KhoiTM là trần minh khôi add btrongbkhn nhá

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Tớ cũng đang làm trong ngành IT, làm về mạng và viễn thông, nhưng có mấy đứa bạn đang làm về mảng KT máy tính, có thể tóm lược cho các chú một số kinh nghiệm thế này!
    Về cơ bản, KTMT thì chủ yếu học nhiều về phần cứng và các ứng dụng liên quan trực tiếp đến phần cứng, thật ra cái này nhiều khi cũng đá lấn sân của dân Kỹ thuật điện tử, nhưng bó hẹp trong phạm vi các thiết bị phần cứng máy tính!
    Học cái này, nếu chú nào chịu khó tìm tòi, học hỏi thì sau này ra trường ko thiếu việc. Hiện tại ở VN mình có rất nhiều các cty hoạt động trong lĩnh vực sản xuất phần cứng máy tính, hoặc bét nhất cũng là sản xuất thiết bị điện tử ứng dụng trong ngành tin học, chú nào học nhàng nhàng mà chịu khó chọc ngoáy máy tính thì sau này có thể vào các cty lắp ráp, phân phối máy tính như Trần Anh, CMS, v.v.., nhưng nói chung là làm thợ thì bao giờ mới giàu đc, nhỉ?
    Còn nếu kiến thức vững, khả năng thích ứng tốt với các công nghệ mới, đặc biệt là TA tốt nữa thì có thể xin vào các cty của Nhật như Panasonic, Sumitomo,v.v...ứng dụng các kiến thức của hệ thống nhúng vào để sản xuất thiết bị linh kiện, cái này thì cạnh tranh mạnh với bên kỹ thuật điện tử của DTVT.
    Nói chung là dù học ngành nào, có hot hay ko cũng đều phụ thuộc vào năng lực của từng người! Tranh thủ nổ tí, tớ ngày trc học khoa ngoại ngữ trường mình mà giờ làm IT, cũng suốt ngày lắp ráp, sửa chữa, cài đặt, cấu hình hệ thống mạng máy tính,LAN, WAN, bla bla! Mà cái này thì khoa tớ ngày trc làm đêk gì có dạy
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề