User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Sử dụng MIT OpenCourseWare???

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Mặc định Sử dụng MIT OpenCourseWare???

Mình được biết Viện Công nghệ Massachusetts (Massachusetts Institute of Technology - MIT) là trường đi tiên phong trong việc share các bài giảng của họ lên mạng Internet - một việc làm được đánh giá rất cao trong việc chia sẻ tri thức, làm phẳng thế giới. Bản thân các tài liệu của MIT được đánh rất cao, sinh viên các trường ĐH trên thế giới dùng nó như một nguồn tài liệu tham khảo quan trọng.

Tuy nhiên, với sinh viên VN thì không nhiều người biết đến nó và có biết thì sử dụng không hiệu quả (như mình ). Bản thân mình đã download một số lecture về, nhưng chưa thấy được nhiều lắm giá trị của nó --> chắc là mình chưa dùng đúng cách.

Mong chư vị huynh đệ tỉ muội chỉ giáo.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

2. Tớ cảm ơn baohuy_pla đã chia sẻ.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Đợt trước mình cũng đã xem thử một số bài giảng của họ, cái mình xem nhiều nhất là 1 bài giảng về open source. Nhìn chung thì những bài giảng mà MIT public lên là những kiến thức cơ bản. Các bạn có thể thông qua đó để xây dựng một hệ thống các kiến thức cần nằm cho mình và cũng đừng run quá vì mình bị lạc hâu so với thế giới. . Với việc share các tài liệu tràn lan như ở VN thì mình thấy có nhiều tài liệu còn quý hơn của MIT nhiều.

The end is just the beginning

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề