User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 66

Chủ đề: Gửi chú Reid Barton

svBK's Newbie

Mặc định Gửi chú Reid Barton

Định nói với chú trong cái luồng TN, CLC gì gì đó, nhưng chú Thien phong xoá rồi nên thôi, anh mở luồng này nói với chú vậy. Với mục đích là tốt cho chú thôi. Đợt này anh đang rảnh rỗi, lại thất nghiệp nên rảnh rỗi google linh tinh. Nghĩ chú chắc cũng mới vào trường, chí cao vời vợi nên anh mở cái này.
    Đây là những điều anh muốn nói và với nhiều người khác nữa, khỏi diễn giải. Anh vạch ý ra nhé
    - TN đầu vào cao hơn CLC
    - Giỏi nhất TN thua (xa hay ko thì ko biết) giỏi nhất bên ngoài (chỉ pvi BK thôi vì nếu tất cả mọi người thì đúng ra là thua rất xa), dốt nhất thì hơn xa người dốt nhất bên ngoài (a đã gặp những thằng bên ngoài chả biết cái mẹ gì)
    - CLC đi du học đến tận 50% thì nhiều hơn TN, nhưng TN để tìm học bổng ko có ai hỗ trợ, thuận lợi gì sất. A cũng ko rõ CLC có được hỗ trợ gì ko
    - Các chú đi xin thư giới thiệu ko được thầy Bình giới thiệu cho là fải rồi, có học xxx thầy đâu. Thế thì làm sao được thầy gthiệu. Bọn a lên xin mà cũng méo lên méo xuống nữa là
    - Chú Barton apply MIT hay đâu đâu thì kệ chú, đến lúc chú đỗ rồi thì quay lại nói. Dù chú vẫn đang phải ngồi mòn đít ở giảng đường BK (cái này a đoán thế vì nếu chú nào mà sang được đến MIT gì gì đó thì chắc mức độ điềm đạm của người ta fải ở mức siêu sao rồi) thì chưa nên khoe khoang vội.
    - Chú quen nhiều người IMOer hay Imẽo gì đó cũng xxx phải là bản thân con người chú. Chú quen anh A, anh Bờ, anh Cờ thì cũng là thành tích của người ta. Chú chưa fải ở cái tầm bảo là IMoer cũng là bình thường. Cái này chắc chú hay lên diendantoanhoc nên bị ảnh hưởng.
    - Chú coi thường VEF, 322 và bảo apply trực tiếp mới là cao thủ. Oki, cái tranh luận này tuỳ theo ý từng người. Nhưng VEF và 322 có rất rất nhiều người giỏi hơn chú. Và khi chú apply trực tiếp đỗ, chú có quay lại chê VEF và 322 thì cũng không ít đứa nó ném đá chú.
    - Như ai đó nói, chú lên vietphd và post cái profile của chú lên, rồi vẫn giữ cái giọng văn này xem mọi người bảo sao. Công khai tên luôn thì tốt cho mọi người tung hô. Hay chú nghĩ, ở cái forum BK này là ao làng, nên chú vào làm vua. (cứ cho là thế đi) thì người tầm cỡ apply MIT như chú cũng có thể làm vua ở vietphd đấy.
    - Cuối cùng, chú nên bỏ thói quen so sánh đi, và lên forum thì vặn nhỏ volume lại, thế nhé.
    PS: Anh đang rất rảnh rỗi, chú có gì cứ trao đổi. Sau này mấy năm, chú nhìn lại những cái post của chú, dù chú có thành công hay không, chú cũng sẽ cảm thấy xấu hổ vì cái tính háu đá của mình.

HUT's Student Avatar của Reid Barton

em bực lắm rồi đó phiền anh quote laị những chỗ em viết vào bài viết của mình làm chứng cứ cho lời mình rồi nói! toàn là bịa đặt
    em coi thường VEF,322 khi nào hả
    e bảo IMoer tầm thường chỗ nào hả anh em bảo apply vào 1 số trường top IMO chả là cái quái gì cả kô có nghĩa em chê bai IMO mà mấy cái trường kia chứ
    các anh đi du học cả rồi kô biết tí gì TViệt nữa ạ hơn nữa diedantoanhoc chả liên quan gì tới đây
    em đồng ý tranh luận với mọi người nếu khi tranh luận mọi người giữ bình tĩnh điềm đạm tôn trọng nhau
    thế được chứ

svBK's Newbie

A ko có thời gian để đi quote lại từng câu của chú. Chú cứ đọc lại những lời mình viết thì dễ thấy ngay. Cũng không phải tự dưng mà tất cả mọi người đều xúm vào chú. Nhưng a đọc thấy mấy anh BK lời lẽ rất lịch sự và có ích cho chú. Chứ vẫn cái kiểu này của chú thì a nói rồi, a khuyên thực lòng đấy. Sang vietphd post profile lên đi. Chắc chú học toán nhiều nên cái gì cũng đòi 100%, chú ko nói chính xác thế nhưng đọc lên là thấy thế. A học văn nhiều nên cảm nhận ý tứ người ta dễ không.
    Đó là a khuyên chú vậy thôi, nếu chú vẫn kiểu trả lời như vậy thì a ko nói lời nào với chú nữa cả. Còn nếu a là admin thì a xoá mẹ cái nick của chú đi rồi. Đỡ được 1 thằng dở hơi biết bơi.
    PS: A nói rồi, a đang ở VN, thất nghiệp, văn vẻ của a chả thua bố con thằng nào.

Đơn giản đây là vấn đề tế nhị mà anh lần sau nói chuyện kô dại dột động tới mấy cái 322 nữa
    em đã bảo mình chưa quan tâm tới 322,và VEF mà đang thử nghiên cứu cái học bổng bên ngoài chã nhẽ như thế em hạ thấp 322 à (em học toán văn em kém diẽn đạt hơi khó hiểu mong các anh thông cảm ) nhưng em chả thấy gì phải xấu hổ với bản thân cả thế thôi
    anh bảo có thời gian rãnh rỗi sao kô chịu khó 1 chút chứ em cũng thắc mắc sap lắm anh chị ở đây chả hiểu ý mình gì cả hay các anh chị ở đây đều theo 322 nên em nói thế có ác cảm với em rồi
    Hay là do cái tâm lý bầy đan các anh thấy anh ghost gì đó bị em công kích vạch mặt nói các anh nhảy vào hội đồng kô muốn dân đàn anh bị mất mặt trước đàn em.Lúc đầu em có thèm đấu đá gì với các anh cho mệt người đâu
    Các anh chịu khó đọc lại từ bài viết đầu tiên 1 chút
    em nhớ mang máng là anh ghost bảo là VEF toàn là KSTN thì em bảo có các anh chị khác Bắc Trung Nam cùng tranh tài ,...
    có thể vì bị hạ nhục anh đâm tức rủ bầy đàn đâu lập nick khác kiếm cớ công kích em thì sao mà em thấy mấy anh công kích kiểu gì toàn viện cớ em gõ sai thừa nước đục thả câu nhảy vào bắt nạt thằng em rồi
    cái trang vietphd em có biết nhưng hiện giờ em đang tham gia 1 số forum khác rồi tham gia lâu nên ngại tham gia forum mới :-' mong là anh kô bảo em chê vietphd là được
    Lần sửa cuối bởi Reid Barton; 22-08-2008 lúc 03:12 PM

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Reid Barton Xem bài viết
    Đơn giản đây là vấn đề tế nhị mà anh lần sau nói chuyện kô dại dột động tới mấy cái 322 nữa
    em đã bảo mình chưa quan tâm tới 322,và VEF mà đang thử nghiên cứu cái học bổng bên ngoài chã nhẽ như thế em hạ thấp 322 à (em học toán văn em kém diẽn đạt hơi khó hiểu mong các anh thông cảm ) nhưng em chả thấy gì phải xấu hổ với bản thân cả thế thôi
    anh bảo có thời gian rãnh rỗi sao kô chịu khó 1 chút chứ em cũng thắc mắc sap lắm anh chị ở đây chả hiểu ý mình gì cả :-" hay các anh chị ở đây đều theo 322 nên em nói thế có ác cảm với em rồi
    cái trang vietphd em có biết nhưng hiện giờ em đang tham gia 1 số forum khác rồi tham gia lâu nên ngại tham gia forum mới :-' mong là anh kô bảo em chê vietphd là được
    Những câu như thế,a khuyên chú nên tránh. A éo có việc chứ chưa nói vào cơ quan nhà nước đi 322. Và mấy anh kia hình như cũng ko đi 322 thì fải. Mà 322 đã là cái gì, chú có chê mỗi 322 đâu. Cái gì chú cũng chê, từ thượng vàng hạ cám. Rảnh rỗi mới vào khuyên chú vài câu, và cũng chỉ mất ít thời gian, chứ a ko rảnh rỗi vào cầu xin chú thay đổi tính cách. Chú ko fải là con của a, việc éo gì fải dạy dỗ. Mà nếu a có con như chú, a tát thẳng vào mặt nó.

PS (from Binhjuventus): Trong trao đổi, dù ngôn ngữ có chợ búa chút cũng nên nói giảm nói tránh tí, đụng chạm đến cá nhân cũng kô hay lắm, gì thì gì, cũng là người với nhau nên tôn trọng nhau chút cũng chả mất gì của bọ. mấy từ đệm thì viết tránh tránh đi
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 22-08-2008 lúc 03:35 PM

humh thế nói tóm lại anh bảo em chê cái gì nào
    anh làm ơn quote lại 1 ví dụ thôi( kô mất thời gian lắm đâu) các anh vạch tội em nhiều thế em chỉ xin 1 ví dụ là em chê cái gì đó thôi cũng được mong các anh hạ tình cho em được sáng mắt em xin cảm ơn
    mà hơn nữa em đang ăn nói rất lịch sự em cũng đã bảo từ trước là thảo luận gì cùng phải thế hà cớ gì anh lại dùng mấy từ tục tĩu như :***** thế .Cứ cho em thuộc cái loại kô ra gì như anh nói , anh nói em thế thì chả hơn gì em đâu ạ
    Lần sửa cuối bởi Reid Barton; 22-08-2008 lúc 03:25 PM

HUT's Student Avatar của Jiggly

Ặc em này là vô đối Thôi mất công làm cái chủ đề mới làm j anh j ơi. Cứ để em nó 1 mình hận đời vô đối đi anh ^^

A Better Day, Another Way

svBK's Newbie

humh thế nói tóm lại anh bảo em chê cái gì nào
    anh làm ơn quote lại 1 ví dụ thôi( kô mất thời gian lắm đâu) các anh vạch tội em nhiều thế em chỉ xin 1 ví dụ là em chê cái gì đó thôi cũng được mong các anh hạ tình cho em được sáng mắt em xin cảm ơn
    Thôi thì anh cũng gắng tìm cho chú 1 cái, còn nếu cái này chú vẫn bảo là ko có gì thì anh bái phục chú. Cái này chú e chê hoàn toàn chứ ko ẩn ý, chứ còn nếu có ý chê chứ ko chính xác 100% là "em chê" thì đưa ra chú múa mồm ngay.
    VEF còn đỡ đi theo 322 toàn trường làng đi mà chết đói hả anh em quen nhiều thằng thế rồi
    Đang rảnh rỗi đọc Nguyễn Nhật Ánh, thỉnh thoảng vào lại svbkol rồi post 1 bài thư giãn cũng hay
    Thất nghiệp muôn năm

Quote Nguyên văn bởi Jiggly Xem bài viết
    Ặc em này là vô đối Thôi mất công làm cái chủ đề mới làm j anh j ơi. Cứ để em nó 1 mình hận đời vô đối đi anh ^^
    Lập cái nick chỉ để vào với em nó 1 chút, giờ em bảo thôi là thôi làm sao. Em vào đọc thư giãn đi em
    À, trước giờ vào diễn đàn mình ít khi chửi tục, nên cũng ko có thói quen chửi giảm chửi tránh . Átmin sửa rồi thì thoai.
    Lần sửa cuối bởi bigprince; 22-08-2008 lúc 04:26 PM

Quote Nguyên văn bởi phamle2008 Xem bài viết
    Thôi thì anh cũng gắng tìm cho chú 1 cái, còn nếu cái này chú vẫn bảo là ko có gì thì anh bái phục chú. Cái này chú e chê hoàn toàn chứ ko ẩn ý, chứ còn nếu có ý chê chứ ko chính xác 100% là "em chê" thì đưa ra chú múa mồm ngay.
    humh cái này nếu em động chạm tới các anh chị 322 thì cho em xin lỗi thực sự ý em lúc đầu không phải thế em nghe nhiều bạn bè của mình cũng nói qua là đi theo 322 thì kô được vào trường mình chọn lại kô phải trường top gì nên em mới nói thế.em nghĩ bạn bè nói thì đáng tin cậy họ chả có lý do gì mà lừa mình ở đây cả hơn nữa đi theo ngân sách nhà nước là khó khăn hơn là đi xin học bổng bên ngoài thực sự có nhiều người giỏi đi theo 322 đó chứ còn xin học bổng ngoài vẫn nhiều thằng nhà giàu chịu khó bỏ thêm tiền học hành chả biết thế nào
    hình như ở đây các anh nghe em nói thế dễ chạm lòng tự ái cho là em chê 322 toàn những người kô giỏi bằng xin học bổng ngoài chứ em chả bao giờ có ý đó ở đâu cũng có người giỏi kẻ dốt em đã nói rồi mà (em cũng bảo đây là vấn đề tế nhị dễ gây hiểu nhầm rồi mà )
    hơn thế nữa,hình như lúc ấy có anh nào đó gợi ý em theo 322 thì phải nhưng lúc ấy em cũng bảo nguyện vọng của mình là muốn học ở MIT rồi thì phải

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Chú Reid Barton sắp lên VIP của box Tài năng rồi

Cứ topic nào liên quan tới chú, anh thấy hơi bị đông vui với lại, tăng trang cứ ầm ầm

Ðề tài đã khoá
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề