User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Cứu Em Với Các Tiền Bối ơi>>>>>

svBK's Newbie

Icon13 Cứu Em Với Các Tiền Bối ơi>>>>>

Em là tân sinh viên khoa điện tử VT tức k52......em vẫn ko biết định hướng tương lai của mình thế nào cả.....các anh có gì bảo ban em với.....sợ quá hic hic hic hic

svBK's Newbie

chú cứ học tốt đi là dc không lo lắng j đâu Bách Khoa anh em mình mà
    Đời lãng tử phiêu du theo lan gió
    Chốn phieu bồng sẽ có lắm mỹ nhân

Pooh Avatar của quyet_tv

Học ĐTVT thì ra trường làm kỹ sư ĐTVT,bạn đã xác định tương lai của mình rồi mà còn phải lo lắng gì nữa,cứ lo học tốt thì kiểu gì sau này cũng được đền đáp xứng đáng với công sức học tập !
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Quân nhân danh dự

đến năm cuối xác định cũng chưa muộn đâu

svBK's Newbie Avatar của ldthanh19

Có mấy hướng thế này:
    1. Đi làm cho các công ty dịch vụ viễn thông - cụ thể là di động như Mobi, Vina, Viettel... cũng như các nhà cung cấp Alcatel, Siemens, Huawei, Ericsson... - cái này không cần học đâu, chỉ cần điểm phẩy khá khá tí vào rồi người ta dạy từ đầu.
    2. Công việc liên quan đến cung cấp giải pháp và các thiết bị mạng internet (cái này khó gọi quá, chả biết gọi là gì ), ví dụ như làm cho bọn DTS, Cisco, FPT, các ngân hàng... Cái này đỏi hỏi phải có một số chứng chỉ như là CCNA, MCSA,... và các chứng chỉ sau đó.
    3. Làm về lập trình mạng, lập trình phần cứng, cái này thấy bọn bạn học hành trâu bò, một phần là có hứng thú, một phần cũng có tài năng. Bản thân mình trình lập trình không cao nên không xơi được mảng này.
    4. Đánh sang mảng của bọn công nghệ thông tin, cái này thì chắc là học thêm Aptech quá.
    5. Còn một số hướng là học cao hơn, đánh trái ngành ko nói đến.
    Các bác thấy em nói còn thiếu bổ sung hộ cái nhỉ. Thanks.
    Đối với năm thứ 2, 3 thì nên học ngại ngữ và lập trình vì sau hai cái đấy ko thể nào trốn được, đâu cũng cần, càng chắc lương càng cao. Chúc cả nhà xuân hạnh phúc
    YM: ldthanh19@yahoo.com - ldthanh19

6. Tớ cảm ơn ldthanh19 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề