User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/15 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 142

Chủ đề: [Năm thứ 3] "Bí kíp" học khoa Điện ^_^

HUT's Student Avatar của chanxi9

music [Năm thứ 3] "Bí kíp" học khoa Điện ^_^

trước tiên, em xin gửi lời chào và lời chúc tốt đẹp tới các anh chị em trong khoa Điện và toàn thể Sv ĐHBKHN iu quý.
    Sau hơn 2 tháng hè,năm học mới đã bắt đầu bỏ lại sau lưng bao kỷ niệm vui (của các bạn được học bổng) và buồn ( của các bạn thi lại ). Các bạn khóa 51 bước vào kỳ 5 với các môn chuyên ngành riêng của mình. Chắc hẳn ai cũng còn nhiều bỡ ngỡ, vì vậy em xin phép mod khoa Điện lập topic này để các anh, chị đi trước có thể truyền lại kinh nghiệm, cách học, cách ôn thi, dạng đề thinhững chú ý "xương máu", cũng như những tài liệu hay, giáo trình "độc" ...Ông cha ta có câu: " cách học tốt nhất là theo chân những người đi trước", vì vậy, em hoàn toàn tin tưởng,và tôn trọng những ý kiến sẽ được đưa ra ở đây.

Hiện giờ em đang theo học TĐH nên hỏi luôn những môn :
    1-Máy điện
    2-Khí cụ điện
    3-Kỹ thuật đo lường
    4-Lý thuyết DKTD
    5-Lý thuyết trường
    6-An toàn điện
    7-Điện tử tương tự
    ...

Vì cùng khoa Điện nên các ngành sẽ có những môn học trùng nhau, bạn nào muốn hỏi thêm thì post lên trong những cmt tiếp theo.Các bạn K52 cũng có thể vào đây tham khảo , chuẩn bị tinh thần cho năm sau (đối với những ai lo xa).

mong các anh chị "nhiệt tình" giải đáp những băn khoăn, thắc mắc của bọn em.
    Lần sửa cuối bởi chanxi9; 21-08-2008 lúc 10:27 AM

HUT's Student

Hehe, kì 5 cũng ghê đấy, nhưng mà trước hết chú phải liệt kê tên thầy cô xem nào, để anh còn biết mới bắt bài được

phải phụ thuộc cả vào tên thầy cô nữa hả anh why ?

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Mỗi thầy cô một kiểu, học chuyên ngành nó là như rứa. Không có tên các thầy cô thì kinh nghiệm không phát huy được.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

tuần đầu có thầy viết tên và cả số điện thoại nữa (ko biết liệu có "sơ múi" được gì không?) nhưng lại có thầy ko ghi danh tính gì cả
    các anh nói qua sơ bộ mí cái môn kia được hông ?nghe giảng như "chó nhìn bản đồ" á ?
    kỳ 5 theo đánh giá là có khó ko anh BaoHuy?
    thks các anh(chị)

svBK's Newbie

Em cũng đang học kì 5 đây. Thế là gần hết tuần học đầu tiên rồi. Công nhận mấy môn chuyên ngành khó thật, toàn kiểu thầy nói thế nào thì chỉ biết thế. Sao toàn thấy điểm cao hơn nhỉ

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Đã bảo là muốn hỏi môn gì thì nêu tên người dạy, mới nói được. Tất nhiên đấy là kinh nghiệm đối phó thi cử. Còn nếu các chú muốn học để hiểu thì lại khác.

HUT's Student Avatar của buffon

Em có ý kiến chen ngang là thế lày. Bí kíp thì ko phải để chia sẻ mỗi cho một người mà chờ người ấy học thầy gì rồi nói . Vì thế em để suất ý kiến là các anh cứ học thầy nào . có kinh nghiệm gì thì cứ nói . bọn em xin lắng nghe. Nếu sau này ko học đúng thì ta coi như có thêm kinh nghiệm .
    Iem nói có phải ko các bác . Ai đồng ý cho em một tràng pháo tay.
    Lần sửa cuối bởi buffon; 21-08-2008 lúc 09:00 PM

svBK's Newbie

Hì hì các anh ơi em học ở nghành điều khiển kì 5 đây, truyền thụ kinh nghiêm cho em với. còn đây là một list các thầy cô

1. Điện tử tương tự.
    Giáo viên: Trần Văn Tuấn.
    2. Kỹ thuật lập trình.
    Giáo viên: Lưu Hồng Việt.
    3. Lý thuyết trường điện từ.
    Giáo viên: Trần Hoài Linh.
    4. Vật liệu kĩ thuật.
    Phạm Hồng Thịnh.
    5. Lý thuyết ĐKTĐ.
    Giáo viên: Phan Xuân Minh.
    6. Máy điện.
    Giáo viên: Bùi Đức Hùng.
    7. Kỹ thuật đo lường.
    em chưa hỏi đc tên cô. chỉ biết cô trẻ tóc dài, dáng cao và xinh.hết

Híc. ngoài việc bảo bọn em cách học anh có thể bảo bọn em đâu là môn có ảnh hưởng quan trọng trong chuyên nghành của bọn em, bảo thêm cả sách tham khảo, nếu đc thì cho em mấy đường link down ebook với. Thank u vinamiu

svBK's Newbie

cho phép em bổ sung "kỹ thuật lập trình" em gần như ko biết j. em muốn học một cách cơ bản và từ đầu: vd như giải thuật ấy. bảo em với.hu hu

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/15 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề