User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Cần tư vấn !!

svBK's Newbie

Mặc định Cần tư vấn !!

Em năm nay thi đại học nhưng rất tiếc không đủ khả năng (rất buồn rằng đây là lần thứ 2 em thất bại).
    Tình cờ hôm kia em nhận được thư thông báo của trường Bách Khoa - Aptech về vấn đề tuyển sinh. Theo thông báo thì vào trường ko cần phải thi đầu vào. Và tất nhiên trong giấy thông báo thì chỉ toàn những điều tốt về trường: đào tạo, bằng cấp, đội ngũ giảng dạy, cơ sở..... Em đã đi hỏi ý kiến 1 số người đi trước thì người bảo nên đi người bảo ko nên. Em đang rất phân vân không biết thế nào. Mong anh chị đây nếu ai có thông tin về trường tư vấn giúp em. Và theo anh chị thì em có nên theo học hay không?
    Em rất cảm ơn!

HUT's Student Avatar của tiger99999

Chú có thể cho biết thêm thông tin ko? Chú thi đh được bao nhiêu điểm, trình tiếng Anh thế nào, đã biết gì về máy tính chưa và có thích CNTT ko?
    Hãy đi hết con đường bạn sẽ biết mình là ai!

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Trước tiên mình chia buồn với bạn.
    Về câu hỏi của bạn:

1) Bách Khoa Aptech là cơ sở của trường Đào tạo Lập trình viên Aptech, không liên quan gì đến trường ĐH Bách Khoa HN.

2) Về chất lượng: Nhìn chung chất lượng đào tạo lập trình viên của Aptech là tốt, được đánh giá cao.

3) Về chuyện có nên học hay không, cái này bạn tự quyết định thôi. Có mấy điểm lưu ý bạn như sau:
    -> Mình không biết bằng của Aptech gọi là cái gì, nhưng nó không phải bằng ĐH, học xong các khoá học của Aptech không phải là thành cử nhân hay kĩ sư.
    -> Về vấn đề đào tạo lập trình viên, Aptech được đánh giá cao. Tuy nhiên ngoài lập trình ra thì học viên không được dạy cái gì khác.
    -> Học phí của Aptech khá đắt.
    -> 1 cái bằng (chứng chỉ) của Aptech có lẽ không đủ để bạn có được công việc tốt. Nếu bạn có bằng ĐH và chứng chỉ của Aptech thì rất tốt, nhưng 1 cái chứng chỉ Aptech không e là không ăn thua.

Chúc bạn lựa chọn sáng suốt và có quyết định đúng đắn. Thân ái.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Trước tiên mình chia buồn với bạn.
    Về câu hỏi của bạn:

1) Bách Khoa Aptech là cơ sở của trường Đào tạo Lập trình viên Aptech, không liên quan gì đến trường ĐH Bách Khoa HN.

2) Về chất lượng: Nhìn chung chất lượng đào tạo lập trình viên của Aptech là tốt, được đánh giá cao.

3) Về chuyện có nên học hay không, cái này bạn tự quyết định thôi. Có mấy điểm lưu ý bạn như sau:
    -> Mình không biết bằng của Aptech gọi là cái gì, nhưng nó không phải bằng ĐH, học xong các khoá học của Aptech không phải là thành cử nhân hay kĩ sư.
    -> Về vấn đề đào tạo lập trình viên, Aptech được đánh giá cao. Tuy nhiên ngoài lập trình ra thì học viên không được dạy cái gì khác.
    -> Học phí của Aptech khá đắt.
    -> 1 cái bằng (chứng chỉ) của Aptech có lẽ không đủ để bạn có được công việc tốt. Nếu bạn có bằng ĐH và chứng chỉ của Aptech thì rất tốt, nhưng 1 cái chứng chỉ Aptech không e là không ăn thua.

Chúc bạn lựa chọn sáng suốt và có quyết định đúng đắn. Thân ái.
    Cái này sai! thằng bạn mình sau 2 năm trượt đại học, cùng với niềm đam mê CNTT đã xin vào học Aptech, sau khi học xong và học thêm TA đã thi vào đc 1 tổ chức phi chính phủ của Canada với mức lương khởi điểm $800 ( lương hiện tại của nó giờ là $2200 ). Cũng có thể coi 1 phần do may mắn, nhưng có thể thấy xã hội bây giờ ng ta trọng năng lực hơn bằng cấp.
    @ Tuấn: Nếu em có đam mê và khả năng học hỏi, nắm bắt tốt cùng đk kinh tế gia đình ổn định thì cứ thử sức xem, thậm chí trong thời gian học ở Aptech có thể cày cuốc ôn thi ĐH thêm 1 năm nữa,
    Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Tất nhiên là có những người không cần đến bằng ĐH, nhưng em nghĩ số đó khá ít.

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Tất nhiên là có những người không cần đến bằng ĐH, nhưng em nghĩ số đó khá ít.
    Cực ít thì đúng hơn
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề