User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Em vừa vào Cơ Điện Tử K52, em muốn hỏi...

svBK's Newbie Avatar của most_wanted

Icon5 Em vừa vào Cơ Điện Tử K52, em muốn hỏi...

Em chào các anh, chị Cơ Điện Tử....em chào thầy "nguoidanduong06"..em vừa vào lớp Cơ điện tử 1, em muốn hỏi các anh chị, các thầy là K52 bọn em bây h có còn phân lớp theo các anh chị khóa trước ko?VD như lớp Cơ điện tử A thì học thiên về lý thuyết...
    hay là bọn em học chung tất...em mong các anh chị và thầy trả lời sớm để em còn biết đường chuyển sang lớp cơ điện tử khác...hihi

svBK's Newbie Avatar của cdtrandom

Icon4

hehe chào người anh em mình cũng vao CĐT1 này mình cũng thắc mắc là CDT1 có phải là CDTA ko
    mà theo mình được biết thì CDTA học nhiều lí thuyết nghiêng về CNTT mà xem mấy môn trong quyển"TỔNG QUAN CHƯONG TRÌNH GIÁO DỤC ĐẠI HỌC" chẳng biết sau nay làm được cái gì nữa
    mệt óc quá

tiện thể ở đây có anh chị nào học cơ điện tử các khoá trước giúp em với.........
    em phải chuẩn bị những gì trươc giờ chiến đáu với cái chuyên ngành " cơ một chút - điện một chút -tử một chút này" anh chị chỉ bảo giúp em môn nào học khó ,môn nào quan trọng cho công việc sau này
    em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

em chào thầy "nguoidanduong06"em đỗ vào lớp CDT1 bây giờ em có được chuyển sang lớp cdt khác không ạ
    em thấy lớp CDTA học toàn nhiều lí thuyết chắc sau nay làm việc khó lắm

svBK's Newbie Avatar của most_wanted

sao chẳng thấy ai trả lời thế nhỉ?hichic

HUT's Student Avatar của tiger99999

Các bác học CDT đâu hết rồi mà ko thấy bác nào trả lời các em thế nhỉ?? Mình học CTM nên ko rõ về các môn học bên CDT lắm nhưng nghe nói chương trình học khá giống nhau, CDt học thêm 1 số môn lập trình và mạch thì phải. Các bạn có thể vào topic này tham khảo:
    http://svbkol.org/forum/showthread.php?t=11205
    Hãy đi hết con đường bạn sẽ biết mình là ai!

Now and forever...!!! Avatar của squy_intel

Mấy cái này các em chịu có lục tung cái box này lên,sẽ có đầy đủ thông tin đấy.Bây giờ những cái có rồi nói lại cũng ngại.
    Hi...Phương thức tìm tài liệu và chọn lọc thông tin là một điều hết sức quan trong cho cái ngành "cơ một chút - điện một chút -tử một chút này" đấy.Chúng ta có quá nhiều thứ phải học mà!!!
    Còn mê thì còn mệt - có mệt mới thành công !!!

svBK's Newbie

Minh la dan nhiet lanh ,co ai co tai lieu ve ky thuat nhiet ko hay cho minh di

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Quote Nguyên văn bởi cdtrandom Xem bài viết
    tiện thể ở đây có anh chị nào học cơ điện tử các khoá trước giúp em với.........
    em phải chuẩn bị những gì trươc giờ chiến đáu với cái chuyên ngành " cơ một chút - điện một chút -tử một chút này" anh chị chỉ bảo giúp em môn nào học khó ,môn nào quan trọng cho công việc sau này
    em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
    Chuc mung chu em da gia nhap ngoi nha CDT,minh hoc CDT2,ve co ban minh thay thi CDT1 va CDT2 noi chung hoc cung giong giong nhau,co nam thu 3 thi hoc khac nhau mon "lap trinh C trong mo phong co cau va robot va mon ly thuyet tao hinh" doi voi CDT2,con CDT 1 hoc mon"lap trinh C va mon phuong phap tinh toan ma tran trong CDT",con den man thu 4 nay thi hoc giong nhau het,chi den khi nam thu 5 khi chuan bi lam de tai tot nghiep thi lop nao ve bo mon ay,CDT1 do bo mon "co ung dung" quan ly,CDT2 do bo mon "co so thiet ke may va robot "quan ly,luc do thi co su khac nhau ro ret
    Khi bat dau vao nam thu 2 thi chu y hoc tot may mon co so la "Co hoc ki thuat","Suc ben vat lieu","nguyen ly may" va mon "tieng anh ki thuat"(so di co them mon tieng anh ki thuat la vi anh em co khi nha minh hoc tieng anh rat chuoi nen ti le thi lai tieng anh la rat nhieu,vi the cho nen cho them mon tieng anh vao mon co so cho anh em minh tap trung hoc cho tot mon tieng anh thui)
    CHao chu em

10. Tớ cảm ơn Mr Lion đã chia sẻ.

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Trong các môn năm thứ 2 thì khó nhất và thú vị nhất chính là môn nguyên lý máy,đối với cơ điện tử thì môn này là môn cơ sơ cho rất nhiều môn sau nay,tiếp đến là môn cơ học và môn sức bền vật liệu,nên các chú cố gắng tập trung học cho tốt mấy môn này nhé,nếu có thời gian thì nên tìm hiểu thêm về Cad,Solid,những công cụ vẽ 2D và 3D rất phổ biến hiện nay,

12. Tớ cảm ơn Mr Lion đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề