User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 40

Chủ đề: Thơ buồn

bonghongtim
    Guest

lại một người nữa bước chân ra đi
    để lại khỏang trống mãi chơi vơi giữa phố nghèo
    rồi ta nghe thấy trăm năm cỏ đã buồn
    chiều theo ngõ vắng khát khao ngày gió lên
    rồi mai nghe phố vắng chân ai về
    tựa đàn chim đã đến non cao quên cánh đồng
    tự dưng muốn khóc ngõ quanh chờ vẫn ngồi
    còn ai nơi đó lối đi cỏ hoang
    eh..oh..eh..oh...Có khi ngõ về quá xa
    eh..oh..eh..oh...Có khi lòng người đã
    đêm gió về...
    phố thị nghe mãi còn buồn
    phố thị sao vẫn còn buồn

bonghongtim
    Guest

"Lại một người nữa bước chân ra đi
    Để lại khỏang trống mãi chơi vơi giữa phố nghèo"

Bữa qua, tôi tìm về con phố nhỏ ngày xưa_con phố mà tôi có thể tìm lại bao kỉ niệm thưở ấu thơ_con phố nơi tôi bước chân ra đi đã hơn 1 năm không trở lại...

Phố vẫn vậy!!!Vẫn như ngày nào khi tôi chưa ra đi, có khác chăng phố đẹp hơn bởi những ngôi nhà cao tầng mới xây xinh đẹp, những đoạn
    đường được làm mới lại...Hoa dọc nơi con đường tôi đi nở rộ..đep thật...Nhưng...phố với tôi chẵng còn cảm giác thân quen ngày xưa nữa.

Tôi thích mỗi chiều về đi lang thang nơi con phố nhỏ, phố ngày xưa có lá me bay, có hoa phượng nở đỏ rực mỗi khi hè về...phố ngày xưa có tôi_có bạn...Tôi nhớ những ngày nắng phố đầy bụi, đi ra phố chỉ toàn thấy bụi chứ không thấy người...Ngày đó bạn bảo tôi:"Phố mình có sương mù đẹp quá" Còn tôi thì ghét đến cay đắng cái thứ bụi đường mà bạn gọi là "sương mù" ấy.Tôi nhớ những ngày mưa, con đường đất đỏ đầy sình lầy, những "ổ gà" trên đường đầy nước...nếu không phải là người gắn bó với con phố này thì khi đi trên phố vào mùa mưa tôi dám chắc bạn sẽ "chụp ếch" vì quảng đường trơn trượt, vì những cái ổ gà đầy bẫy.Tôi yêu phố là vậy. Tôi yêu con phố nhõ đã cho tôi những kỉ niệm mà tôi chẵng thể quên, yêu con phố với những gì bình dị nhất.

Vậy mà...1 năm sau ngày ra đi tôi trở lại phố xưa..Tôi ngỡ ngàng trước sự thay đổi của phố.Đã có lúc tôi lạc lối khi đi trên con phố ngày xưa.Phố vẫn đó và những người bạn của tôi vẫn còn đây..Phố đẹp hơn trước nhiều lắm.Ngày chưa rời xa con phố nhỏ tôi vẫn mong sẽ có ngày đi trên con phố giống như bây giờ, không có bụi mù và nước ngập...Mong ước của tôi đã không còn là mong ước nhưng tôi không còn ở con phố nhõ ngày xưa nữa...Ngày tôi ra đi chắc là phố buồn nhiều lắm..Bạn tôi bảo ngày đó phố có mưa..mưa suốt mà chẳng ngừng. Phố buồn khi phải giã từ người bạn nhỏ ư? Và hôm qua tôi về phố cũng mưa ! không phải tự nhiên tôi về thăm phố, tôi về để tiễn chân bạn tôi rời xa phố nhỏ để đến 1 nơi khác xa xôi lắm.Phố đẹp nhưng phố buồn hơn ngày xưa !!! Một người nữa ra đi, giữa phố nghèo khỏang trống mãi chơi vơi...

"Rồi mai nghe phố vắng chân ai về"

Ngày mai phố lại vắng tiếng chân ai về...Phố có buồn?có nhớ hay không?Buồn nhiều phố nhỉ? Tự dưng muốn khóc. Rồi ngày mai còn ai đâu về trên phố nữa, ngõ quanh chờ tiếng bước chân ai hoài, lối đi còn ai???

Đêm về gió lạnh..phố buồn hơn..Ngõ về quá xa hay lòng ngừơi đã xa phố nhĩ? Phố đêm đèn mờ vắng ai...Phố thị nhưng sao mãi buồn..Có mấy ai rời xa mà nhớ về con phố nhỏ???

born to run... Avatar của Gorpe

bông hồng tím ui!!!!!!!!!&#3 3;gì mà bức xúc vậy!

^_^
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

eagledie
    Guest

:lol:
    Chẳng còn xóm nghèo nơi góc hồ .Chẳng còn những ngôi nhà lụp xụp cạnh bờ hồ .Chẳng còn những buổi tối nhìn sao đầy ước vọng ,những đêm ngủ dưới vầng trăng tròn 16 mơ mình thành chị hằng cùng thỏ ngọc ngao du.Chẳng còn những mùa mưa ,lụt lội ,cùng bạn bè và anh ,chị bắt cá ,bắt cua .Những đêm hè mưa rào bất chợt bị dựng dậy bởi tiếng xô tiếng chậu,bởi những giọt nước lọt qua trần nhà (Nhà bị dột).Mỗi cơn mưa to là một cuộc thử thách của xóm lều.Cả xóm chung nhau xô đất sét (Phương pháp phòng chống lụt hữu hiệu ).Nhà nào đến mùa mưa đều tích đất sét ,đất sét là vàng trong mùa mưa .Nhưng khổ nỗi hồ nào mà chẳng kè bê tông ( :e: không có đất sét,đất sét cực hiếm)Chẳng còn những buổi chiều hóng mát cùng bạn bè ,Chẳng còn những câu i éo buổi chiều tàn ... Xóm ven hồ đã bị phá một năm rồi.Chỉ còn trong kỷ niệm ...
    Những buổi chiều hè trở về xóm ven hồ chỉ để nhận biết đâu là nhà bạn mình đâu là nhà mình .... :lol: ,không thể tìm ra ,tất cả đã bị san phẳng ,Chỉ còn duy nhất cây xoài cùng bạn trồng năm nao .Khi còn để tóc đuôi gà cùng hẹn nhau khi nào xoài lớn sẽ cùng nhau hái quả để ăn ,cùng nhau chăm bón xoài lớn .Đó là cài còn duy nhất của xóm nghèo ...Người sống ở xóm lếu ngày xưa dường như tất bật hơn ...và vất vả hơn

Dù sao "bonghongtim"còn có phố nghèo để trở lại để thăm bạn bè."Phố có buồn khi người ra đi .Vậy mà...1 năm sau ngày ra đi tôi trở lại phố xưa..Tôi ngỡ ngàng trước sự thay đổi của phố.Đã có lúc tôi lạc lối khi đi trên con phố ngày xưa.Phố vẫn đó và những người bạn của tôi vẫn còn đây..Phố đẹp hơn trước nhiều lắm.Ngày chưa rời xa con phố nhỏ tôi vẫn mong sẽ có ngày đi trên con phố giống như bây giờ, không có bụi mù và nước ngập...Mong ước của tôi đã không còn là mong ước nhưng tôi không còn ở con phố nhõ ngày xưa nữa...Ngày tôi ra đi chắc là phố buồn nhiều lắm..Bạn tôi bảo ngày đó phố có mưa..mưa suốt mà chẳng ngừng. Phố buồn khi phải giã từ người bạn nhỏ ư? Và hôm qua tôi về phố cũng mưa ! không phải tự nhiên tôi về thăm phố, tôi về để tiễn chân bạn tôi rời xa phố nhỏ để đến 1 nơi khác xa xôi lắm.Phố đẹp nhưng phố buồn hơn ngày xưa !!! Một người nữa ra đi, giữa phố nghèo khỏang trống mãi chơi vơi..."
    Tiễn bạn lên đường ai chẳng sầu ,nhất là những người mình yêu quý . :1:

forever
    Guest

anh đã hiểu những điều em không nói
    yêu va thương trong sâu thẳm tâm hồn
    em lo âu lẫn trong từng giấc ngủ
    nhiều lúc buồn không chia sẻ cùng anh
    hơn một lần em đã khó với anh
    những phút giây em thấy mình cô độc
    lời em nói lẫn trong từng tiếng nấc
    anh lặng người trong suy nghĩ miên man
    muốn ôm em và nói nhiều hơn nữa
    nói thật lòng mình : anh hạnh phúc bên em !!

bonghongtim
    Guest

Sẽ chẳng còn ai chung bước đi trên con đường nơi phố thị ngày nào...sẽ chẳng còn nữa những môi hôn ấm nồng bên ai....anh đã nói sẽ không rời xa em, không bỏ em cô đơn một mình..vậy mà giờ đây anh đang vui cùng ai bên phương trời xa kia...Phố đã vắng tiếng chân ai, góc cây kia giờ đã vắng bóng ai ...em tự nhủ mình đã làm gì sai.....
    Tất cả như tất bật hơn như bị cuốn vào dòng soáy của cuộc đời..ngày hai ta cất bước đễn với miền đất mới ai nói rằng mình sẽ bên nhau, giúp nhua vượt qua sóng gió bão táp...vậy mà hôm nay ai lỡ quay bước đi, ai lỡ lòng bỏ lại người con gái nơi phố thị nghèo để theo hình bóng mới, giàu hơn , xinh đẹp hơn, và biết chiều anh hơn em..nhưng anh có hiểu trái tim em hay không???..Phố đã vắng anh, nơi con đó xưa, bãi cỏ xưa em troer lại nhưng trong lòng trống vắng....nhớ anh đễn quay quát..nơi phương trời xa em cầu chúc cho anh được hạnh phúc bên người con gái ấy..

Nếu ngày mai anh thuộc về kẻ khác
    Em buồn nhiều nhưng chẳng trách anh đâu
    Trách lòng người hay oán giận trời xanh
    Đêm dây tình cuốn vào dây oan trái..

born to run... Avatar của Gorpe

bonghongtim ơi, bonghongtim đừng buồn
    Mái tóc nghiêng rũ, tóc biết hờn
    Đừng vì ai đó mà suy nghĩ
    Để tuổi xuân vùi trong héo hon

không giống ai
    Guest

Hai chữ "tình xa" nhuộm buồn màu tím
    Để đóa hồng xinh buồn tủi, xót xa
    Tôi nhắn anh chàng vô tình, bạc bẽo
    Không biết những dòng chan chứa này sao ?!

Kỷ niệm sẽ còn mãi nhưng mọi chuyện rồi sẽ qua. Một ngày nào đó, giữa dòng đời, ta lại tìm thấy niềm vui trong cuộc sống. Phải không hồng tím ! :k:

ABOYLONELY
    Guest

LÂU RỒI KHÔNG GẶP BÔNG HỒNG TÍM .SAO LẠI BUỒN ĐẾN VẬY.

eagledie
    Guest

:o
    " Lòng ta chôn một khối tình
    Tình trong giây phút mà thành thỉên thu
    Tình tuyệt vọng nỗi thảm sầu
    Mà người gieo thảm cơ hầu không hay

Hỡi ơi ,người đó ta đây
    Sao ta thui thủi tháng ngày chiếc thân.
    Dẫu ta đi trọn đường trần
    Tình ta đâu dám một lần hé môi...

....