User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 63

Chủ đề: Bức xúc ở cái nhà tại chức TC

svBK's Newbie Avatar của newfolder

Icon8 Bức xúc ở cái nhà tại chức TC

Rõ ràng mình không ăn nhờ ở đậu, nhà TC là thuộc về trường BK, thế mà:
    - K0 dùng được vé gửi xe tháng, không biết là bây h gửi xe bn tiền rồi, có lại một mình một giá không? Đã thế gủi xe lại còn phải phơi mưa phơi nắng, ừ thì cũng như bên nhà T thôi, nhưng sao nhà T lại dùng được vé gửi xe tháng như trong trường?
    - Đội ngũ bảo vệ chuyên nghiệp như đầu gấu và dân buôn bán chợ giời, quát tháo chửi bói một cách vô văn hóa trong môi trường sư phạm của một trường "đại học kỹ thuật hàng đầu quốc gia" mà không biết ngượng mồm.
    - Căng tin chặt đẹp, 1 cái bánh mỳ bé tí kẹp 1 quả trứng méo mó giá 5K, trong khi ở đằng sau nhà thi đấu bk, cái bánh 5k còn thêm đc cả 1 ít bate, không kể dưa chuột và hành mùi j đó. Chắc gì ăn trong căng tin đã sạch hơn ở ngoài mà đắt vậy?

--> họ đã quen với kiểu đối xử như vậy với dân tại chức, là những người đã đi làm và đã có $ , nhưng mình là SV chính quy, còn gọi là báo cô có chữ, $ đâu ra mà cống nạp cho họ lắm thế?

Nhà trường chỉ biết bổ thời khóa biểu xuống đầu SV, nhét vào cái khu nhà này mà không chấn chỉnh lại "công tác hành chính", làm cho viêc học hành trở nên ức chế hơn. Khổ thân cái khoa ĐTVT và mấy anh em bên khoa điện.

Bà con cô bác cho í kiến về cái này, cho em có cảm giác được an ủi
    là có người đồng cảm với mình. Em xin chân thành cảm ơn.

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Rất đồng cảm với bạn. Chia sẻ với bạn là, năm vừa rồi học nhà TC, tớ gửi xe ở trong trường rồi đi bộ đến TC học!

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

HUT's Student Avatar của adwin_508

uh uh đúng đúng, ae vào đây sả tress cái, e là e akay mấy lão bảo vệ ở đó lém,ăn nói xách mé cục súc.Nhớ vụ hôm đang học chưa hết giờ mà mấy thằng bảo vệ đuổi hết học sinh giáo viên xuống, thế là ông thầy cãi nhau với thằng í nói té tát cu cậu ko cãi vào đâu đc trông cái mặt nó lúc ấy chỉ muốn lao vào táng thêm cho mấy nhát hết tội to mồm bắt nạt SV, nó tưởng mình là dân tại chức khinh thường, ra cái vẻ oai. gửi xe thì quát tháo ầm ầm,mình cũng dính phát hôm ăn sáng ở đó kinh chạy mất dép, lầm sau ko dám quay lại.Nhớ lại vụ đó hài thế ko bít, em bán hàng thì xinh xinh đang định sàng sê câu chuyện với e thì lúc trả ziền em hô kinh quá nản củ luôn Kạch đén già

svBK's Newbie Avatar của newfolder

Sang năm gửi xe bên nhà T rồi đi bộ sang TC học cho sướng

HUT's Student Avatar của adwin_508

Chắc gì sang năm đã đc học nhà TC Chắc chỉ dính 1 năm thoai.

Mèo bay Avatar của be_kiss

uh, công nhận. Lần trc gửi xe ở nhà TC, rõ ràng ông trông xe chưa đưa vé cho mình, mà cứ khăng2 bảo là đưa rùi, làm mình phải đôi co với ông đáy một hồi, để chứng minh là ông ta sai.Cuối cung ông ta phải chịu vì mình tìm thấy cái số vé xe của mình trong đống vé ở tuuis của ông ta. Bực mình cả buổi học hôm đấy. BK cần phải chấn chỉnh, nhưng mà nói thế thôi, họ to hơn mình...bít kêu ai....
    là lá la mèo méo meo

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Kêu ai, ai nghe??????? Theo tớ thì chịu khó sang nhà T gửi 1 tý, đi bộ sang. Nếu ai cũng làm thế thì cho mấy ông ấy mốc mõm vài hôm là thay đổi tính tình ngay.....
    Mới ra tù tập leo núi..

svBK's Member Avatar của person

ghét cái TC deck chịu đc, đang học D8 rõ vui, ra đấy chả có kk bách khoa cái j cả
    năm nay mà cứ học TC chắc bỏ học dài dài

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mấy ông bà giữ xe, mấy ông bảo vệ quèn, VÔ HỌC thế mà nói năng với SINH VIÊN - những người có học 1 cách thiếu tôn trọng.
    Chắc mấy ông bà này chưa được nhìn thấy cái cảnh mấy tên bảo vệ với lái xe vì không có học hành mà phải đi rót nước cho các cậu kỹ sư mới ra trường vào làm ở trong các công ty .

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi truong87bk Xem bài viết
    Mấy ông bà giữ xe, mấy ông bảo vệ quèn, VÔ HỌC thế mà nói năng với SINH VIÊN - những người có học 1 cách thiếu tôn trọng.
    Chắc mấy ông bà này chưa được nhìn thấy cái cảnh mấy tên bảo vệ với lái xe vì không có học hành mà phải đi rót nước cho các cậu kỹ sư mới ra trường vào làm ở trong các công ty .
    Không nên xúc phạm họ như thế, bức xúc thì bức xúc thật, nhưng nghề nào cũng là nghề, chỉ có con người đáng ghét thôi, đừng vì họ là giữ xe và bảo vệ mà dùng từ quèn với lại vô học, nếu nói họ như thế thì mình cũng chả gọi là có học được đâu.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề