User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: ai vừa tốt nghiệp khoa công nghệ chế tạo máy có thể giúp e ko ạ?

svBK's Newbie Avatar của brutal_death

Mặc định ai vừa tốt nghiệp khoa công nghệ chế tạo máy có thể giúp e ko ạ?

em năm nay bảo vệ(hệ cao đẳng) làm đồ án rôài nhưng hơi khó khăn...nếu được thì anh(hoặc chị)nào có thể giúp chỉ cho em vài chỗ lỗi để em khắc phục thêm được ko ạ?
    em xin chân thành cảm ơn...

HUT's Student Avatar của tiger99999

Mình học năm 4 thôi tiếc là không giúp đc bạn rồi. Nhưng bạn hỏi thế thì mấy ông ra trường rồi chắc cũng bó tay thôi vì ko có đồ án, không biết đồ án bạn làm về cái gì thì chỉ lỗi cái nỗi gì.
    À, bổ sung thêm là BK chỉ có ngành công nghệ Chế tạo máy thôi, ko phải khoa công nghệ chế tạo máy.
    Hãy đi hết con đường bạn sẽ biết mình là ai!

à vâng là thế này ạ...tức là đồ án em đã làm rồi...nhưng muốn nhờ anh(hoặc chị) nào xem giúp cho em để góp ý cho em một số chỗ đúng sai thôi chứ không có gì ghê ghớm cả...
    tiền công là một ly kem(cho chị) hoặc một cốc bia(cho anh)
    em xin cám ơn nhiều

svBK's Member

hơ hơ, thế chú anh( chú em) không upload cái đồ án lên mạng, thì chỉ cho xem bằng niềm tin à? chẳng nhẽ phải giao tận tay hay sao? mà nhiều người xem có phải tốt hơn một người không?

là thế này...em có thể up được bản của em nhưng còn vài bản nữa em ngại scan lên lắm vì ngại tốn kém tức là em chưa chắc bản nào là đúng với lại em thích được chỉ tận mắt hơn...

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi brutal_death Xem bài viết
    là thế này...em có thể up được bản của em nhưng còn vài bản nữa em ngại scan lên lắm vì ngại tốn kém tức là em chưa chắc bản nào là đúng với lại em thích được chỉ tận mắt hơn...
    Kinh quá, chú này làm mấy cái đồ án tốt nghiệp cơ à? Mà đồ án nào chẳng có bản mềm,chỉ có đi mua ở hiệu sách cũ thì mới là bản cứng thôi. Làm đồ án ít ra cũng phải nghiêm túc chứ. Kể cả copy cũng phải copy cho nghiêm túc, đọc hiểu và modify thành bản mềm cũng coi như là làm đồ án về cái đó rồi. Đừng lười

anh nếu giúp qua đc cho em thì tốt...chỉ cần nghía qua thôi...anh pm địa chỉ cho em nhé em đến để anh coi giúp

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Đồ án tốt nghiệp - công nghệ chế tạo máy là một đồ án khó, và nói thực ra thì có nhiều đáp án! Công nghệ mà, luôn luôn đổi mới, vậy nên đồng chí cố gắng bám sát sườn vào các quyển sách hướng dẫn của các thầy. Theo cá nhân tôi, hiện giờ trên thị trường đang lưu hành 2 quyển:
    1. Hướng dẫn thiết kế đồ án CNCTM - Thầy Lộc chủ biên: quyển sách này được viết rất chi ly, cụ thể và còn đề ra những sai sót mà người thiết kế thường hay mắc phải.
    2. Hướng dẫn thiết kế đồ án CNCTM - Thầy Địch

Còn về thực lực của sinh viên tốt nghiệp hay đang học tập thì có nhiều kiểu, nhiều loại. Bản thân giữa các thầy cô trong bộ môn cũng đã có những sự khác biệt nhất định nên khó có thể giải đáp một cách hoàn chỉnh cho đồ án này.
    Đối với đồ án CNCTM thì những vấn đề kinh điển mình không thể sai được:
    - Qui trình công nghệ cho 1 dạng chi tiết cố định (yên tâm là các chi tiết được giao không nằm ngoài những dạng chi tiết đc học và đã có giáo trình viết cụ thể lập qui trình công nghệ cho các dạng chi tiết đó)
    - Dung Sai, vẽ kỹ thuật.
    - Đồ gá.
    Chúc đồng chí thành công! Anh em thì sẵn sàng giúp nhưng ở mức độ nào thì đồng chí cố gắng thông củm vì đặc thù đồ án này nó vậy !

cho em hỏi là làm đồ án thì thường bảo vệ mh phải làm mấy bộ ạ...nghe nói là bộ để nộp bộ để bảo vệ thì phải...
    và cả 2 tờ 1 tờ để thầy giáo hướng dẫn kí và 1 tờ để thầy kí duyệt kí thì phải có đúng ko ạ?
    thông cảm em hơi gà

cho em hỏi là làm đồ án thì thường bảo vệ mh phải làm mấy bộ ạ...nghe nói là bộ để nộp bộ để bảo vệ thì phải...
    và cả 2 tờ 1 tờ để thầy giáo hướng dẫn kí và 1 tờ để thầy kí duyệt kí thì phải có đúng ko ạ?
    thông cảm em hơi gà

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề