User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 42

Chủ đề: Thời gian và khoảng cách!

born to run... Avatar của Gorpe

có rất nhiều quan điểm về việc đợi hay không đợi khi người yêu đi du học !!!!!!có người bảo"xa mặt cách lòng" . có người lại cho rằng "xa thương gần thường "!!!!!!!!!&#33 ;!!các bạn thấy thế nào!!!!!!!!!& #33;!! :k:
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

HUT's Engineer

Originally posted by Jasmine@May 9 2003, 04:03 PM
    có rất nhiều quan điểm về việc đợi hay không đợi khi người yêu đi du học !!!!!!có người bảo"xa mặt cách lòng" . có người lại cho rằng "xa thương gần thường "!!!!!!!!!&#33 ;!!các bạn thấy thế nào!!!!!!!!!& #33;!! :k:
    Nếu không coi nhau là một nửa của mình thì rất dễ chia xa về tình cảm.
    Còn ngược lại chỉ làm cho tình cảm thêm thăng hoa thôi.

Dạo này tôi thấy bác quan tâm đến du học nhỉ, có dự định gì chưa đấy. :j:
    Khám phá bản thân

nu_ba_tuoc_xinh_dep
    Guest

Originally posted by R9Ronaldo@May 11 2003, 04:48 AM

chính xác,nếu không biết thự sự coi nhau la một nửa,rất dễ chia tay.Còn ngươc lại thì chưa chắc. B)

born to run... Avatar của Gorpe

Originally posted by R9Ronaldo@May 11 2003, 05:48 AM
    Originally posted by Jasmine@May 9 2003, 04:03 PM

Dạo này tôi thấy bác quan tâm đến du học nhỉ, có dự định gì chưa đấy. :j:
    à!tôi nghĩ trên diễn đàn này chắc cũng có nhiều nhân có ý định đi du học và chăc chắn có những bạn đã đng và sẽ có 1/2 của mình sắp đi xa!!!!!!nên đem ra thảo luận .............

ông bà ta hồi xưa chờ đợi nhau hàng chục năm trời!!!!!!!vậy thanh niên bây giờ thì sao nhỉ?cuộc ssongs vật chất thay đổi,.>>>>kéo theo sự thay đổi về quan niệm hạnh phúc và giá trị của sự chờ đợi? :5:

cảm ơn vì đã quan tâm nhé!!

win
    Guest

Lần đầu tiên gặp em, tôi đã có cảm xúc rất khó tả, và càng tiếp xúc với em tôi càng nhận thấy rõ rằng tình cảm của mình dành cho em không phải chỉ là tình bạn, lại càng không phải tình cảm của một người anh trai dành cho em gái như em vẫn nói. Tôi như người sống trên mây, lòng tràn đầy hi vọng về một tương lai đẹp đẽ, có em và có tôi ...

Rồi ... em nói với tôi rằng một tháng nữa em bay. Tôi bàng hoàng ... không biết mình phải làm gì trong một tháng tới. Tôi chưa bao giờ để lộ tình cảm của mình cho em biết. Liệu tôi có nên nói với em trước khi em đi không, khi mà em đi xa và lâu thế? Còn nếu cứ giữ im lặng thì có lẽ tôi sẽ để mất em ...

nu_ba_tuoc_xinh_dep
    Guest

nếu như bạn cảm thấy nói ra nhẹ nhõm hơn thì hãy cứ nói.mà bạn đã tìm hiểu kỹ chưa?nhỡ em của bạn có người yêu rồi thì sao?
    thêm nữa thì nếu bạn có nói ra mà thành công ý,nói thật cũng chưa chắc đã giữa được em y đâu,vì tình cảm giành cho nhau đã được bao nhiêu đâu mà người ta đã đi du hoc rồi,thêm nữa với con gái thì cuộc sống du hoc xa nhà rất khắc nghiệt,mình e răng tình yêu đó khó giữ mà thôi.thế nên cái chuyên bạn im lặng mà để mất em ý với cái chuyện em ý đi du học có người yêu khác cũng như nhau cả thôi. B)

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon

Mỗi trường hợp có 1 kiểu khác nhau . Dù yêu thật lòng hay ko thật lòng . Có trường hợp, mặc dù iu nhau lắm, đã từng hẹn nhau đủ kiểu, thế nhưng nàng vừa sang được chưa đầy 1 năm thì đã có người khác rồi . Làm sao có thể nói trước được chuyện tình cảm . Sang bên kia, môi trường khác nhau, hoàn cảnh khác nhau, nhớ nhà, nhớ bạn bè ... bỗng nhiên có 1 người có thể đồng cảm, ở bên cạnh mình, thế thì sao ??? Hoặc đến lúc sang bên kia, gặp người nào đó mà mình cảm thấy hợp hơn, và coi mối tình ở nhà chỉ là " thời bồng bột ", thế thì sao ???
    Còn người ở đây cảm thấy ngày nghỉ, ngày lễ tết, người ta đi có đôi, còn mình thui thủi ở nhà, cô đơn, thế thì sao ???
    Người ở nhà tự nhiên lại gặp được 1 người khác, theo đuổi mình, và rồi xuôi lòng , thế thì sao ???
    Cho nên ... phức tạp lém . Chẹp chẹp :wacko:

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

eagledie
    Guest

win thân mến .
    Tai sao ban khong tan dung khoang thoi gian con lai xay dung nhung ky niem giua nang và bạn .Và có thể khi đi xa thì chính những kỷ niệm mà bạn mang lại cho em lại là niềm động lực để em của bạn vượt qua những ngày ở bên xứ người .Mặc kệ em cua bạn có hay chưa .Và khi ở bên đó bạn có thể chat với em vào những ngày thứ bẩy ...
    Hay khi bạn nhớ em thì gửi cho em lời nhắn nồng cháy ...
    Dù như thế nào thì bạn cũng không thay đổi .
    Bạn có bao giờ nghĩ là khi con người ta đơn độc thì cần có bạn bẻ ở bên cạnh không .Và chỉ cần một lời nhắn của bạn thì em sẽ cảm thấy hạnh phúc biết bao nhiêu .
    Và có khi chính những thử thách này chứng tỏ bạn là một người con trai chung thủy . :lol: (khó lắm nha .Con trai các ông khó lòng mà nói trước được.) :lol:
    :lol: Hãy tận dụng những gì có thể .

eagledie
    Guest

"Dù yêu thật lòng hay ko thật lòng . Có trường hợp, mặc dù iu nhau lắm, đã từng hẹn nhau đủ kiểu, thế nhưng nàng vừa sang được chưa đầy 1 năm thì đã có người khác rồi . Làm sao có thể nói trước được chuyện tình cảm . Sang bên kia, môi trường khác nhau, hoàn cảnh khác nhau, nhớ nhà, nhớ bạn bè ... bỗng nhiên có 1 người có thể đồng cảm, ở bên cạnh mình, thế thì sao "

Nhưng nếu bạn cho rằng em của bạn đã xa nhà ,nhớ nhà là quá đủ rồi ,mà còn phải nhớ thêm bạn thì lại càng mệt hơn thì bạn đừng bày tỏ ,bạn hãy chấp nhận đó là sự thật và bạn hãy giữ nỗi đau cho riêng bạn và bạn âm thầm đợi chờ em với tư cách làm một người bạn ,một người anh .
    Nhưng dù sao thỉ tớ vẫn ủng hộ việc bạn bày tỏ . :lol:

Kaydee
    Guest

Warning!!!:

Không được sử dụng tiếng Anh trong diễn đàn, Cảm ơn sự đóng góp của bạn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề