User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 59

Chủ đề: Kí túc xá, những điều em muốn hỏi

svBK's Member Avatar của pippi_tất_dài

Mặc định Kí túc xá, những điều em muốn hỏi

Em năm nay mới vào trường. Nói chung, là dân nghèo tỉnh lẻ (tỉnh em mã là số lẻ hẳn hoi nhé) nên có ý định ở KTX. Nhưng em nghe mấy thằng bạn nó cảnh báo là trong KTX bê tha lắm. Không biết có đúng vậy không ạ (KTX trường cấp 3 của em vào mấy lần thấy các bạn ấy cũng ngoan mà).
    Các anh chị cho em hỏi mấy vấn đề vd như: điều kiện được đăng kí (có cần xếp hàng ưu tiên như bên Ktế ko, nhanh chân có được chỗ tốt ko ), cuộc sống có đến nỗi quá tệ ko (đk vật chất vd như có net ko ạ ), thủ tục có phức tạp lắm ko?
    Mong các anh chị chỉ giáo!

svBK's Newbie Avatar của vu duc

mình không ở kí túc nhưng vào kí túc thấy nhiều phòng học hành chăm chỉ.Ở đâu cũng vậy thôi.Ở ngoài cũng có những phức tạp riêng.Theo mình năm đầu nên ở KT!
    KHÔNG CÓ NHỮNG CON ĐƯỜNG CÙNG CHỈ CÓ NHỮNG RANH GIỚI...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Mấy năm đầu ở ktx vui lắm em ạ.Các bạn cũng mới chân ướt chân ráo như mình cả, có làm sao đâu..... Trường mình năm nào cũng dành 1 số nhà KTX riêng cho khóa mới vào. Số lượng này có hạn, trên danh nghĩa là ưu tiên gia đình chính sách, nhưng em cứ đến đăng ký đúng hôm người ta mở là ok. Chịu khó ghé qua mấy KTX để hỏi han là được.
    Mới ra tù tập leo núi..

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Có net rồi thì phải!
    Có nhiều lựa chọn phụ thuộc vào mức tiền mà bạn muốn đóng, tất nhiên là muốn phòng tốt ( khép kín) thì sẽ phải trả mức phí cao hơn so với phòng thường!
    Cá nhân mình thấy ở KTX an toàn và sẽ rèn đc ý thức tốt hơn so với ở trọ ngoài!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Cảm ơn các bác quá. Có phòng khép kín nữa cơ ạ. Các bác cho em hỏi câu nữa: Thường thì bao giờ bắt đầu đăng kí ạ, có cần nhanh chân tranh chỗ không ạ?

Quote Nguyên văn bởi pippi_tất_dài Xem bài viết
    Cảm ơn các bác quá. Có phòng khép kín nữa cơ ạ. Các bác cho em hỏi câu nữa: Thường thì bao giờ bắt đầu đăng kí ạ, có cần nhanh chân tranh chỗ không ạ?
    Bạn nên đọc thông báo xem là những KTX nào sẽ được dành cho sinh viên khóa mới. Theo mình được biết thì hiện nay mới có B10,B3, B6 là khép kín thôi. Thông thường mỗi nhà KTX sẽ có 1 ngày đăng ký cố định. Nhớ hồi trước, thằng bạn mình lên sớm đúng ngày vào nhà B5, cứ đòi xin sang B3 mỏi cả mồm nhưng ko đc. Mấy hôm sau mình lên đúng ngày xếp vào B3 nên cứ xin là lại đẩy vào B3

svBK's Member Avatar của kamy

em nghe nói chục người ở cơ mà
    Ở đâu cũng vậy thôi, cái chính là bản thân mình.
    Nếu ở ki túc xá, máy vi tính để đó sẽ kô tiện.Mà năm đầu có học đến máy vi tính kô các anh??????
    ღ♥° —»♥ A£ღñ€ ♥«—°♥ღ
    (¯`º» KღS«º´¯)

Quote Nguyên văn bởi kamy Xem bài viết
    em nghe nói chục người ở cơ mà
    Ở đâu cũng vậy thôi, cái chính là bản thân mình.
    Nếu ở ki túc xá, máy vi tính để đó sẽ kô tiện.Mà năm đầu có học đến máy vi tính kô các anh??????
    Năm đầu có môn lập trình pascal.... Nhưng cho dù ko có môn học về tin thì việc có máy vi tính vẫn cần thiết.....
    Về chuyện phòng ở thì mỗi phòng sẽ tầm 10 người, ở giường tầng... Đã xác định ở ký túc là phải đông rồi, nhưng như thế lại có cái vui của riêng nó...
    PS: đên phòng của mấy anh năm cuối mầ xem, mỗi anh 1 máy vi tính mà vẫn ok....

Nhưng em nghe nói KTX nữ chỉ có 2 nhà thôi đúng không ạ. thế này không lẽ phải ngồi canh đợi chỗ

B3, B10,B6, B13 đều là KTX có nữ cả......

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề