User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Các bậc tiền bối ơi trả lời giúp em với!!!

svBK's Newbie

Mặc định Các bậc tiền bối ơi trả lời giúp em với!!!

Chào mọi người !!!Em vừa mới thi vào ĐHBK xong nhưng ko được nên em định học cao đăng Bách Khoa.
    Mọi người cho em hỏi quá trình học cao đẳng co khác nhiều so với đại học ko?
    Học cao đẳng BK khoảng bao nhieu năm thì có thể liên thông lên đại học dược ạ?
    Để liên thông lên đại học thì cần phải thi hay la xét kết quả học cao đẳng của mình ạ?....
    Trả lời giúp em với.Cám ơn mọi người nhiều nhé.

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Chào bạn! Rất tiếc vì kết quả thi không như mong muốn Mình xin trả lời bạn thế này:

Theo mình biết thì hệ Cao đẳng trường Bách Khoa có chương trình đào tạo tương tự như hệ Đại học, tuy nhiên thời lượng các môn ngắn hơn và một số môn được lược bỏ (hệ CĐ học 3 năm)

Bạn cần phải tốt nghiệp CĐ xong (3 năm), có bằng CĐ thì mới có thể liên thông lên ĐH. Và khi đó bạn có thể học liên thông ở một trường ĐH kỹ thuật khác chứ không nhất thiết là trường Bách Khoa.

Để liên thông lên ĐH bạn cần phải thi gọi là thi liên thông. Nội dung thi hình như là Toán cao cấp, Lý đại cương và tiếng Anh.

Nếu liên thông thành công, bạn sẽ được bỏ qua 2 năm đại cương và vào học cùng với sinh viên năm thứ 3. Như vậy bình thường (không lưu ban hoặc trường hợp khác) bạn sẽ mất 6 năm để hoàn thành việc học ĐH (với sinh viên đỗ vào ĐH từ đầu thì là 5 năm). Như vậy bạn cũng chỉ chậm 1 năm thôi.

Chúc bạn thành công!

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Member

hình như còn có cả yêu cầu kết quả tốt nghiệp cao đẳng phải đạt loại khá thì phải , vất vả đấy

svBK's Member Avatar của kamy

Tiện đây cho em hỏi là bao giờ thì trường mình nhập học và tài liệu học thì nhà trường sẽ bán hay mình phải tìm mua ở đâu
    Thanks các anh!!
    ღ♥° —»♥ A£ღñ€ ♥«—°♥ღ
    (¯`º» KღS«º´¯)

HUT's Student Avatar của adwin_508

Quote Nguyên văn bởi khongcoai Xem bài viết
    hình như còn có cả yêu cầu kết quả tốt nghiệp cao đẳng phải đạt loại khá thì phải , vất vả đấy
    Ko yêu cầu bằng khá đâu,cứ nộp hồ sơ là thi thôi, nhưng thi liên thông cũng khó đấy,vả lại trường ta lấy cũng ít và ko kể có tiêu cực 1 ít 1 ít thôi
    Còn hồ sơ thì khỏi phải lo

svBK's Newbie

Thanks các anh nhiều.Thi liên thông có quá khó không ạ?chắc no cũng chỉ cơ bản thôi đúng ko ạ? cứ học chắc cơ bản là thi được.Tiêu cực thì đâu chăng có, ở đây là chắc là quen biết.

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi samfishser Xem bài viết
    Thanks các anh nhiều.Thi liên thông có quá khó không ạ?chắc no cũng chỉ cơ bản thôi đúng ko ạ? cứ học chắc cơ bản là thi được.Tiêu cực thì đâu chăng có, ở đây là chắc là quen biết.
    theo a thấy thì có vẻ không khó lắm vì nhiều người cũng học theo cách đó, ngày trước thì thi 2 môn là tiếng anh và toàn

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi bigprince Xem bài viết
    theo a thấy thì có vẻ không khó lắm vì nhiều người cũng học theo cách đó, ngày trước thì thi 2 môn là tiếng anh và toàn
    Bây giờ cũng thi 2 môn đó thui.

Mèo bay Avatar của be_kiss

thi tiếng anh và môn chuyên nghành rùi. Và phải có bằng khá nữa nhé.
    là lá la mèo méo meo

svBK's Newbie

nhưng mà liên thông lên thì chỉ được 1 số ngành thôi đúng ko nhỉ

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề