User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Hỏi Về Học Ngành Phụ

svBK's Member

Mặc định Hỏi Về Học Ngành Phụ

Chào các bạn, có bạn nào bít về cách học ngành phụ(ngành thứ 2 không) ? mình đọc quy chế thì thấy chỉ ghi là được tích lũy đồng thời cả 2 ngành nhưng chỉ khi tốt nghiệp ngành chính thì mới được xin làm tốt nghiệp ngành phụ . .Như vậy thì dễ quá , thế thì anh nào chả học thêm mấy ngành hot như TDH nhi? mình chắc là có điều kiện gì đó , có bạn nào bít thông tin thì share cho anh em nhé.

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Lần sau bạn nên search trên forum trước khi đặt câu hỏi nhé! Lưu ý là những member post cùng 1 topic vào nhiều box khác nhau sẽ bị xóa các bài viết và treo nick! Câu hỏi của bạn đã đc thảo luận trên BKF rồi!
    http://svbkol.org/forum/showthread.php?t=6184&page=3

http://dtdh.hut.edu.vn/content/view/498/34
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

svBK's Member Avatar của viethut52

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Lần sau bạn nên search trên forum trước khi đặt câu hỏi nhé! Lưu ý là những member post cùng 1 topic vào nhiều box khác nhau sẽ bị xóa các bài viết và treo nick! Câu hỏi của bạn đã đc thảo luận trên BKF rồi!
    http://svbkol.org/forum/showthread.php?t=6184&page=3

http://dtdh.hut.edu.vn/content/view/498/34
    anh afoolchiild này học niên chế rồi, cái link đầu tiên (trong BKF) là thảo luận về Kĩ sư bằng 2 theo kiểu niên chế.
    cái link thứ 2 là thông cáo nhà trường theo kiểu tín chỉ, nhưng vẫn là chung chung khó hiều,
    bọn em đây K52, đang thắc mắc về cách thức được học băng2 song hành với ngành chính (mặc dù cái này đã nghe phổ biến--> nhưng vẫn còn nhiều bất đồng).
    Vậy mod cứ để cho mọi người ai biet thì đóng góp ý kiến nhé

svBK's Member

Đúng rồi, đấy là học kiểu văn bằng 2 tuyển sinh tất cả các trường đại học khác .

HUT's Student Avatar của dunglt

Uh` từ K52 thì học xong 1 bằng có thể học thêm 1 vài môn lệch để lấy bằng , ví dụ chẳng hạn học điện tử y sinh muốn học thêm lấy thêm cái bằng điện tử viễn thông thì chỉ học thêm khoảng 40 chỉ tương đương với khoảng 1 .5 năm .... Hình như không có điều kiện gì đâu hoặc là chưa đến lúc nhà trường ra tay để hạn chế số lượng học thêm nhưng học thế để lấy bằng thứ 2 cũng hay nhỉ , nhất là 1 số nghành thuộc cùng 1 khoa như khoa điện chẳng hạn , thì hầu như các nghành trong khoa điện học giống nhau rất nhiều môn nên học để làm cái bằng TDH cho oách thì cũng không tốn time lắm .... Em thấy chính sách này của trường mình được phết tạo điều kiện cho những chú hơi 1 chút hóa thành VỊT

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi dunglt Xem bài viết
    ví dụ chẳng hạn học điện tử y sinh muốn học thêm lấy thêm cái bằng điện tử viễn thông thì chỉ học thêm khoảng 40 chỉ tương đương với khoảng 1 .5 năm ..
    y sinh ra trường vẫn là KS đtvt
    @AFC: dạo này quy chế thay đổi nhiều rồi, mình theo ko nổi đâu

svBK's Member

Đâu phải năm nay mới có quy chế ấy đâu, em nghe nói
    năm trước cũng đã có rồi . Không biết điều kiện những năm trước như thế nào , có vẻ ít người biết vấn đề này nhỉ

HUT's Student Avatar của dunglt

Năm ngoái cũng học tín nhỉ nhưng hình như chỉ áp dụng cho các lớp chất lượng cao +KS tài năng ==> K52 toàn "kĩ sư tài năng + Chất lượng cao hết nhưng ....." quá , xấu hổ BK

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi shiva_59_59 Xem bài viết
    Đâu phải năm nay mới có quy chế ấy đâu, em nghe nói
    năm trước cũng đã có rồi . Không biết điều kiện những năm trước như thế nào , có vẻ ít người biết vấn đề này nhỉ
    nghe đồn điều kiện để học 2 ngành cùng trường trước đây là điểm phẩy trên 9, còn vụ ngành phụ thì năm nay mới nghe

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Các chú này giỏi ghê nhỉ, mình học có một ngành đã thấy mướt mồ hôi rồi, giờ thấy các chú nhăm nhe học 2 ngành...

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề