User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: SVBK Pro

svBK's Newbie

Mặc định SVBK Pro

hem em xin trích dẫn một vài câu nói trong forum mà em kết
    [COLOR="Red"Đỗ vào bách khoa để khổ luyện,tốt nghiệp bách khoa để thành tài[/COLOR]
    Đứng ở đâu thì phải khẳng định mình ở đó
    Làm bất kì việc j thì cái đầu tiên cần là phải yêu thích nó
    Các bác có nghĩ rằng liệu vào khoa khác các bác học có tốt hơn không?trong khi đó bạn ở khoa CNHH mà than thởi giá mà!Hãy trở về thực tại đừng chống lại cái j ko thể chống được chỉ hại thân thôi
    ra trường ko tìm được việc hay làm việc ko đúng chuyên nghành đâu chỉ riêng khoa Hóa
    mấy ông anh tốt nghiệp CNHH xong có thấy ông nào vào đây kêu ca j đâu
    nếu học xong khoa Hóa mà ko có việc thì đào tạo SV để làm j?ko có cầu thì sao lại có cung?số lượng SV khoa Hóa nhận mỗi năm tương ứng với lượng công việc có được mỗi năm khi ra trường,cacis này chắc các thầy tính rồi(ko biết các thầy có tính tới trường hợp lưu ban không nhỉ)
    nói tóm lại là các bác cứ học đi SVBK vứt đâu chả sống

svBK's Newbie

cho minh hoi ban hoc lop nao vay?minh la sinh vien cao dag vua thi chuyen he.minh hoc co khi nhug thich hoc hoa.moi nguoi dag can ngan k nen hoc hoa.ban cho minh 1 loi khuyen dc k?ban co thog tin j vo lop cong nghe in cug cap cho to voi.cam on ban rat nhiu>

svBK's Member Avatar của bhoang

chẳng lo gì thiếu việc cả.chỉ sợ khi ra trường rồi thì các bạn chẳng làm được việc thui.Mà có xin được việc thì lương thấp các bạn có làm được không thôi cho nên phải cố mà học cho khá thì sau này xin việc mới ngon được.chúc các bạn học tốt!

svBK's Member

Bằng khá lá kiếm việc ngon rồi hả anh?

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi dmt86 Xem bài viết
    cho minh hoi ban hoc lop nao vay?minh la sinh vien cao dag vua thi chuyen he.minh hoc co khi nhug thich hoc hoa.moi nguoi dag can ngan k nen hoc hoa.ban cho minh 1 loi khuyen dc k?ban co thog tin j vo lop cong nghe in cug cap cho to voi.cam on ban rat nhiu>
    Cậu cứ yên tâm học.
    Nếu môn cậu có HOÁ CÔNG thì hỏi các bậc tiền bối nhé. Tớ ngoại đạo nhưng mà nghe Hoá Công thì như người bị động kinh thật

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi phong1781992 Xem bài viết
    Cùng 1 phần thôi, bằng cấp ko đánh giá được hết năng lực làm việc. Đi làm phải đào tạo lại ấy mà

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi quyet_tv Xem bài viết
    Cùng 1 phần thôi, bằng cấp ko đánh giá được hết năng lực làm việc. Đi làm phải đào tạo lại ấy mà
    Nói là đạo tạo lại thì không đúng.
    Mỗi một vị trí công việc trong công ty, nhà máy sx hay dự án đều có yêu cầu cụ thể và riêng biệt đối với người lao động. Để nâng cao hiệu quả lao động thì ai cũng phải tham gia các khóa đào tạo ngắn hạn với mục đích cung cấp các kỹ năng cần thiết cho công việc đó. Những công ty càng lớn và quy mô thì họ càng chú trọng đến các khóa đào tạo ngắn hạn này cho nhân viên.

Cho nên các nhà tuyển dụng thường đánh giá cao những người được đào tạo bài bản, trong môi trường đào tạo tốt. Vì những người đó có khả năng phát triển sau này

8. Tớ cảm ơn haianh đã chia sẻ.

svBK's Member Avatar của bhoang

BK có đào tạo bài bản không?
    Tôi nói có. Một hệ thống đào tạo đã được hình thành và xây dựng từ những năm 50 của tk trước, đến giờ vẫn đang phát triển
    ở BK có phải là môi trường đào tạo tốt không?
    Tôi nói chắc chắn tốt. Một ngôi trường với đầy đủ giảng đường, luôn mở cửa mùa thi. Một thư viện điện tử hoàng tráng, mỗi lần đi qua với đám bạn mà tự hào giới thiệu rằng đây là thư viện TQB. hệ thông phòng LAP đầy đủ, tuy rằng chưa được hiện đại, nhưng bấy nhiêu thôi, biết bao con người đã tốt nghiệp từ đó và khẳng định chính mình
    Vậy yếu tố còn lại là gì???

10. Tớ cảm ơn bhoang đã chia sẻ.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi phong1781992 Xem bài viết
    "Việc ngon" theo ý bạn hiểu là như thế nào? Quan điểm về việc làm hay sự nghiệp phụ thuộc vào quan điểm của từng người.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề