User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 30

Chủ đề: em có ý kiến về việc cộng điểm cho cán bộ lớp ...

svBK's Newbie

Mặc định em có ý kiến về việc cộng điểm cho cán bộ lớp ...

Cộng điểm thì đúng rồi ko có j` phải thắc mắc , nhưng điểm năm trc cộng vào thang điểm 10 mà năm nay vẫn cứ thế phang vào thang điểm 4 thì ...
    Trên trời triệu triệu vì sao
    Xếp thành bốn chữ Vì Sao Yêu Người
    Thế gian muôn vạn con người
    Cớ sao lại chỉ một người tôi yêu

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Mấy lão ấy bị gì đó bạn ,chắc lẩm cẩm kô để ý rồikiến nghị được gì nữa bạn kì 1 thực thi rồi thì buộc kì 2 phải thế thôi lớp tui thằng bì thư cả đời chả làm được wai gì cho lớp kô kể tham ô tiền ăn tết,.. thế mà vẫn ngồi rung đùi chờ người ta +điểm chứ

svBK's Member

sao cứ phải kêu ca cái này thế nhỉ, chức lớp trưởng thì ko nói làm gì, còn chức bí thư, đầu năm có ai thèm nhận đâu, cuối năm thì kêu ca, ai bảo ko biết chịu vì mọi người, chỉ biết đến thân mình thôi

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Quote Nguyên văn bởi dextor Xem bài viết
    sao cứ phải kêu ca cái này thế nhỉ, chức lớp trưởng thì ko nói làm gì, còn chức bí thư, đầu năm có ai thèm nhận đâu, cuối năm thì kêu ca, ai bảo ko biết chịu vì mọi người, chỉ biết đến thân mình thôi
    Sao kô kêu tui sang làm bí thư cho đùn đẩy làm gì cho mệt chứ làm như cái thằng bí thư lớp tui thì lớp nào cần cứ đăng kí đây tui làm free cho luôn

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Ầy, chả muốn cãi cọ, nhưng thấy các chú thật nhỏ nhen. Cái lúc bầu cử thì không ai chịu làm, cái lúc người ta chạy chỗ nọ chỗ kia, làm việc nọ việc kia thì không ai nhìn thấy, đến khi thấy người ta được cộng điểm thì nhớn mắt lên "có thấy nó làm cái gì đâu", "cộng gì mà cộng nhiều thế". Trâu buộc ghét trâu ăn. Đố kị, nhỏ nhen. Buồn.

Nhân đây xin nói thêm một chút về quy chế cộng điểm:

1) Điểm cộng này chỉ có hiệu lực khi xét phân ngành, xử lý học tập, học bổng. Không đưa vào bảng điểm tổng kết. Cho nên, những gì mà cán bộ lớp được hưởng cũng ko quá nhiều đâu.

2) Không phải cán bộ lớp nào cũng được cộng điểm. Trước tiên phải qua sự bình xét của lớp, lớp bình bầu và đưa kiến nghị cộng điểm lên. Sau đó LCĐ-LCH sẽ xét, đưa tiếp lên phòng đào tạo. Phòng đào tạo xét nốt lần nữa rồi cộng. Do đó, nếu các chú ko tán thành, thấy cán bộ lớp không xứng đáng thì không bầu, thế thôi.

Có mấy lời với các chú, mong các chú đừng quá đố kị nhỏ nhen, ích kỉ, cái bệnh này người Việt ta cũng mắc hơi nặng, hy vọng thế hệ sau sẽ hơn thế hệ trước.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

6. Tớ cảm ơn baohuy_pla đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của cuongphan

Bác Baohuy_pla nói đúng rồi . Mấy bác đầu năm chả ai chịu nhận toàn đùn đẩy . Lớp trưởng thì nó phải làm bao nhiêu việc , bí thư cũng phải họp hành suốt ngày chứ bộ . Vớ được thằng lớp trưởng chả ra gì xem lớp các bác thực hành thí nghiệm kiểu nào , rồi cả lớp cấm thi tập thể ấy chứ . Mà thầy giáo chủ nhiệm lớp mình như thế ,chắc ông Cường cũng biết sếp vất vả thế nào rồi .Đầu năm tui đâu có thấy ông mạnh mồm xung phong làm bí thư gì đâu .

svBK's Newbie

Dạ thưa các anh là em ko có ý nói việc cộng điểm này la vô lý hay thế nào cả, em cũng biết các bạn đó tất nhiên vất vả rùi. Chỉ la thấy việc ko tương thích nên nêu ra thôi. Cũng có thể em hơi ích kỉ thật vì đang lo ko biết có vào đc khoa mình đăng kí ko, lại thấy 0.4 (mức cộng tối đa) la ... khá lớn theo thang điểm 4. Có j` nói sai xin bỏ quá cho

Nhận đi chơi thuê Avatar của hieufibo

Theo như anh nhớ thì năm anh học. Việc cộng điểm cho cán bộ lớp đầu tiên là phải qua dc vòng biểu quyết ở lớp. Nếu các chú cảm thấy ko đồng thuận thì lúc đấy sao ko phát biểu, than vãn thế này chả đáng mặt đàn ông ý tẹo nào. Anh thấy làm lớp trưởng- bí thư ở năm thứ nhất là rất mệt.
    Đời còn dài và gái còn nhiều !!

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Nếu thang 4 mà cộng 0,4 thì quả có lớn thật. Nhưng nếu thấy lớn các bạn có thể bầu ở mức thấp hơn mà, đâu chỉ có 1 mức 0,4.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi kuteboy_bk Xem bài viết
    Dạ thưa các anh là em ko có ý nói việc cộng điểm này la vô lý hay thế nào cả, em cũng biết các bạn đó tất nhiên vất vả rùi. Chỉ la thấy việc ko tương thích nên nêu ra thôi. Cũng có thể em hơi ích kỉ thật vì đang lo ko biết có vào đc khoa mình đăng kí ko, lại thấy 0.4 (mức cộng tối đa) la ... khá lớn theo thang điểm 4. Có j` nói sai xin bỏ quá cho
    sao ko nói thẳng luôn ở lớp, lúc bầu chọn cộng bao nhiêu ý, sao cứ phải lên than vãn nhở

Ðề tài đã khoá
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề