User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: học matlab ở đâu?

svBK's Newbie

Mặc định học matlab ở đâu?

các anh cho em hỏi:ở trong trường mìnhcó thầy nào,hay ở trung tâm nào dạy matlab ko ạ?em đang định đi học thêm cái đấy mà ko bit học ở đâu cả?có anh nào bít chỉ dùm em nha!thank

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Chưa từng nghe có trung tâm nào dạy matlab cả. Nếu bạn học bên khoa Điện thì có thể đọc cuốn "Matlab và Simulink cho kỹ sư điều khiển tự động" của tác giả Nguyễn Phùng Quang nếu ngại đọc sách tiếng Anh. Còn nếu mà bạn đọc được sách tiếng Anh thì thôi rồi, quá thuận lợi, dùng sách hoặc chính cái hlep của Matlab cũng là một giáo trình tốt.

P/S: Những điều trên là nghe đồn thế, chứ mình mù matlab.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Member Avatar của meo_hen2908

hà hà. có quen anh chị nào học điều khiển hoặc TĐH hoặc tốt nhất là kỹ sư tài năng khoá trên mà hỏi. Okie liền. Năm rồi mình cũng học qua Matlab, cũng phải đi "du học" nhờ bạn của thằng em học KSTN giảng cho. Nhưng mừ tại máu lên não chậm, "máy" bị đơ do nhìu vấn đề bên ngoài nên đến lúc thi cũng không hỉu gì mấy. Thằng em cùng học với mình mà nó hiểu luôn à. Giờ chắc phải nhờ nó dạy lại, nhưng chắc là ko khó lắm đâu. Chúc may mắn! ko phải đi học thêm đâu cả. Cứ "du học" cùng người học giỏi là bít liền "học thầy ko tày học bạn mà"
    DAAN = DUC TUAN
    LET YOUR LOVE LEAD THROUGH THE DARKNESS
    THERE'S NOTHING THAT YOU CAN NOT DO

svBK's Newbie

em học nghành cơ điện tử ,em nghe các thầy bảo là sv cơ điện tử phải biết về matlab nên em cũng đang định học thêm.liêu cái đấy có thật sự cần thiết cho ngành của chúng em ko?em có nên học thêm về cái đấy ko ạ?

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Nếu bạn học CĐT2 thì mình nhớ là có làm bài tập lớn môn lý thuyết tạo hình sử dụng matlab.Hồi đó bọn mình lập trình tạo giao diện trên matlab để mô phỏng các đường,mặt cong như đường epycicloid,hipocicloid...
    Nói chung là cũng dễ thôi mà,tìm hiểu một chút là được

svBK's Newbie

@QT1988
    Matlab= Matrix Laboratory.
    Ma trận quan trọng thế nào đối với kỹ sư thì matlab quan trọng như vậy. Nói dễ thì cũng không hẳn vì tùy ứng dụng thôi. Kiểu như có các công cụ toán cơ bản nhưng mỗi người học toán sẽ khác nhau và có cảm nhận khác nhau. Học kỹ thuật muốn đi sâu thì chắc chắn Matlab rất có ích.

svBK's Newbie Avatar của tiger45

Học bên khoa điện thì chỉ cỏ thầy Thành là thầy dạy hay nhất môn đó.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi available Xem bài viết
    @QT1988
    Matlab= Matrix Laboratory.
    Ma trận quan trọng thế nào đối với kỹ sư thì matlab quan trọng như vậy. Nói dễ thì cũng không hẳn vì tùy ứng dụng thôi. Kiểu như có các công cụ toán cơ bản nhưng mỗi người học toán sẽ khác nhau và có cảm nhận khác nhau. Học kỹ thuật muốn đi sâu thì chắc chắn Matlab rất có ích.
    Ac ac
    Matlab = math laboratory

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi traidatcang Xem bài viết
    Ac ac
    Matlab = math laboratory
    Mày ngộ chữ thật rồi Hưng ạ! Chính xác là Matrix Laboratory!

HUT's Student

o` the ha
    Tai tao hay vao` mathwork.com nen tao nghi~ no' la` math labrotary. Ma` lam` the' nao` may` viet tieng' viet dc the'. Tu` luc co' skin moi' tao ko viet' dc tieng' viet nua~

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề