User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: tiếng Nhật đang HOT

HUT's Student Avatar của chanxi9

Mặc định tiếng Nhật đang HOT

theo các bạn thì mấy năm nữa thì các doanh nghiệp của Nhật vào VN có nhiều ko? khi đó thì sinh viên ngành TĐH nói riêng và ngành Điện nói chung sẽ có cơ hội việc làm thế nào? và trang bị tiếng Nhật cho bản thân- có nên không ? mong các anh đi trước và các bạn cùng chia sẽ cảm nghĩ( bởi vì em cũng đang "máu" học tiếng Nhật) ....thks all

thằng bạn em nó cũng đang học tiếng Nhật (không biết cu cậu có hướng đi nào cho bản thân chưa ) ,nhưng em không biết làm việc cho Nhật có nên và không nên cái gì ?

HUT's Student

Em năm thứ mấy rồi? Biết tiếng nhật là 1 lợi thế nhưng anh thấy nếu tiếng Anh chưa tốt thì ko nên tham lam làm j , học 2 ngoại ngữ ko phải đơn giản ,nhất là tiếng nhật tương đối khó( người ta nói thế), vì học TDH nói riêng và Điện nói chung còn phải tự học nhiều đấy em ạ. Nếu em mới năm thứ 2 thì còn nhiều thời gian, chắc là dc

Quote Nguyên văn bởi traidatcang Xem bài viết
    Em năm thứ mấy rồi? Biết tiếng nhật là 1 lợi thế nhưng anh thấy nếu tiếng Anh chưa tốt thì ko nên tham lam làm j , học 2 ngoại ngữ ko phải đơn giản ,nhất là tiếng nhật tương đối khó( người ta nói thế), vì học TDH nói riêng và Điện nói chung còn phải tự học nhiều đấy em ạ. Nếu em mới năm thứ 2 thì còn nhiều thời gian, chắc là dc
    ok.em năm nay là năm thứ 3.Đúng là còn nhiều thời gian cho đến khi ra trường ^^ anh có thể nói rõ hơn nhưng "ưu ,nhược điểm" khi làm cho Nhật được không?

có người bảo làm cho Nhật hay, nhìu tiền. Có người lại chê phong cách hay tính khí của họ.

ý kiến của anh về 2 dòng suy nghĩ này như thế nào ?

ps: anh Traidatcang chắc ở Hp, thế là em có thêm đồng hương rùi ^^

HUT's Student

Anh ko dám ti toe vì anh cũng chỉ sang năm thứ 4 thôi, tiếng Anh cũng gà, đang học lấy cái Toeic, và còn rất nhiều tham vọng học và tìm hiểu về chuyên ngành ,các tài liệu Tiếng việt chuyên ngành ít, nên cũng phải dành 1 khoảng thời gian khi học tài liệu = TA, nên ko có thới gian dành cho ngoại ngữ khác.
    Ý kiến của anh về vấn đề làm cho Nhật chẳng qua cũng nghe thông tin " vỉa hè" thôi, chắc em cũng biết người Nhật vô địch thế giới về tinh thần làm việc, họ tuân thủ quy định làm việc , và đặt trách nhiệm với công việc rất cao, vì thế mà làm với họ có áp lực lớn, tuy nhiên tiền nào của ấy: lương cao nếu như em làm việc hiệu quả, còn ngược lại , phạt nặng nếu vi phạm . Anh trai anh đã từng phải làm 3 tháng không công cho họ vì vi phạm lỗi đó.
    ps : Anh trước học Ngô Quyền

HUT's Student Avatar của buffon

Anh ko dám ti toe vì anh cũng chỉ sang năm thứ 4 thôi, tiếng Anh cũng gà, đang học lấy cái Toeic, và còn rất nhiều tham vọng học và tìm hiểu về chuyên ngành ,các tài liệu Tiếng việt chuyên ngành ít, nên cũng phải dành 1 khoảng thời gian khi học tài liệu = TA, nên ko có thới gian dành cho ngoại ngữ khác.
    anh ơi cho em hỏi anh học toeic ở đâu thế. em cũng muốn học cái này nhưng chưa biết học ở đâu . Anh cho em hỏi luôn TOEIC , IELTS, TOEFFL có khác nhau gì không ạ

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Hóa ra bác traidatcang là nam sinh Ngô Quyền

Mình đến tháng 9 này đi học tiếng Nhật , mặc dù tiếng Anh vẫn xếp vào loại mù chữ nhưng vẫn máu . Chú Chanxi mà thích thì anh thấy đăng kí ở Núi Trúc là hơn hết, mỗi tội bon chen.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

ở phố Núi Trúc à anh Bao-huy,chỗ đó xa nhà em quá, chắc em sẽ đi tìm chỗ khác gần nhà hơn. ^^. em lên mạng down bao nhiu tài liệu học tiếng Nhật rùi ^^

@butfon: bi giờ có nhiều chỗ dạy Toeic, "ây eo", và "tốp phờ" lắm, giá trung bình giao động từ 55-60k /1 buổi. Trung tâm anh ngữ London cũng có, nhưng theo kinh nghiệm học ở đó cũng phình phường như cân đường hộp sữa ^^ bạn có thể đến ngõ 178 Thái Hà hỏi trung tâm Future Connek đó, các giáo viên ở đó giỏi lắm, trẻ trung xinh xắn ,lại chuyên môn giỏi nữa. Bạn muốn biết chi tiết có thể mò sang bên box khoa Ngoại ngữ ^^

@anh Traidatcang: em hồi trước học Hồng Bàng ^^

svBK's Member

anh Huy học đến lớp nào ở Núi Trúc rồi. E hoc xong A2 rồi ( lính mới )

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề