User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Cảm nhận mùa thi !

Bkcold
    Guest

Một mùa thi khó khăn chật vật ..... đã qua, ra khỏi phòng thi lại môn thứ 4 bỗng nhiên ta cảm thấy buồn khôn tả ? Bài thi vừa xong ư, ta đã copy được đến 90%, đã còn thừa đến 30 phút để ngồi xem lại bài và suy nghĩ. Thế tại sao ta lại buồn đến vậy ?
    Trong phòng thi: ... phút thứ 30, copy bài đến câu thứ 2, một đoạn chữ bị mờ, ta ngồi đọc lại để đưa vào bài, ngồi đọc đi đọc lại 2 lần ko thể tìm được từ ngữ hợp lý...... Nỗi buồn dường như bắt đầu, sâu trong tâm hồn ta thấy trống rỗng. Phút thứ 60, đã song chọn vẹn bài, bài tập đã làm xong, quay sang hỏi mọi người, quay lên, quay xuống, hỏi đáp án,... đúng rồi.... sao ta chẳng thấy mừng, vì đúng lúc đấy chạm ánh giám thị nhìn mình, ánh mắt đó sao pha chút thương cảm, và coi thường ... Mình thật đáng để mọi người coi thường .... ta nghĩ vậy nhưng tại sao ta lại như vậy ?
    30 phút cuối buổi thi ..... trống rỗng, chán nản ...... Buồn cuời thật, thi xong tinh thần lại xuống dốc, bao nhiêu dự định tan tành, chẳng muốn làm gì, chảng muốn nói gì,..... ta cần ở một mình, ta cần biết ta đang làm gì và đã làm gì.

Ta đã buồn vì sao, ta đã sống thế nào nhỉ ...... ..... giả dối, những nụ cười trở nên giả dối.

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Sĩ diện , ko muốn chấp nhận thất bại , quen thói chơi bời , muốn ăn sẵn , ko muốn rèn luyện gian khổ => hệ quả tất yếu là phải copy .
    Chán nản thì làm cái gì ?? Học lấy mỗi ngày 1h thôi , thế là đủ lắm rồi , he he . Vẫn còn nhiều thời gian để đi chơi và dành cho bạn gái lắm !!1
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

bonghongdo
    Guest

Hi
    Chan' thi` giai quyet^' duoc cai' gi, sao bay gio` moi' thay luong tam^ minh`ko thay thoai mai lam sao, nhung du sao ttui cung~ thay chuyen do qua rui` ma`dung` ban tam lam chuyen do, hay song cho that tot nhe,

lazygaugau
    Guest

Hehe.. chắc hắn chỉ tâm trạng thế thôi, mai kia thấy hắn vi vu, cười đùa ngay ấy mà.... Con người đôi lúc cũng có thể bi quan, ai cũng vậy, việc post lên BKf cũng hay đấy chứ. Chúc hắn hết buồn ( chắc là sau khi post bài 5 phút thì hắn đã hết buồn rồi ... )

quai_vat_C13
    Guest

Tớ kịch liệt phản đối cái chuyện quay cóp!! Hù, cái thời gian ngồi mà chép phao với cả gấp giấy, rồi lại canh giám thị... ngồi học còn hơn. EM đây 15 năm trời đi học chả bao giờ quay bài, vẫn sống tốt đấy thôi... chả phải lo lắng nghĩ ngợi này nọ...

HUT's Student Avatar của chuotchithehe

Liệu t/g ân hận là bao lâu. 1 ngày hay 10 ngày.Hình như ng ta chi biết ân hận khi bộng gặo 1 ánh mắt ai đó nhìn ta oán trách. Có bao h ta nhìn lại những gì mình đã làm mà ân hận ko hay chỉ vì ta gặp 1 cái ta trong mắt ng khác và ta thấy mình thật đáng hổ thẹn.
    Rồi 1 ngày rất gần ta lại quên đã có lúc ta xấu hổ vì những gì ta làm,ta lại quay lại là chính ta của ngày hôm nay để rồi ta hối hận
    Liệu có mấy sự hối hận là thật lòng???? :5:
    Nhà có một con chuột ko giống ai

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Em từ khi lên đại học đến giờ chưa từng copy
    ......
    Em nhớ hồi thi triết học kỳ 1 .. thằng bạn báo tủ mấy hôm trứơc bảo bỏ mấy câu---> tin----> bỏ thật không thèm học môt tí gì về phần đấy

Vào phòng thi thi đúng 2 cấu đấy ---> chết đứng như Từ Hải---> định giơ photo ra quay, nhưng không ngờ giám thị bắt đứa ngồi bên cạnh thế là hoảng quá tống tát cả phao vào ngăn bàn ( đầy ụ tất cả mà)
    Sau đó nghĩ mình không dám quay thế là thôi ngồi bịa chắc là vì thế mà mình được tận 6 điểm
    chắc là ở hiền gặp lành
    amen
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

quai_vat_C13
    Guest

giống mình nghe cô giáo nói tủ môn lí thuyết dịch, cuối cùng đi thi lệch tan nát, thế là đành ngậm ngùi làm, cố gắng mãi... hic hic... 1 điểm 6 đen tối trong 1 ngày đen tối...

HUT's Engineer

Em từ khi lên đại học đến giờ chưa từng copy
    ......)
    Em nhớ hồi thi triết học kỳ 1 .. thằng bạn báo tủ mấy hôm trứơc bảo bỏ mấy câu---> tin----> bỏ thật không thèm học môt tí gì về phần đấy

Vào phòng thi thi đúng 2 cấu đấy ---> chết đứng như Từ Hải---> định giơ photo ra quay, nhưng không ngờ giám thị bắt đứa ngồi bên cạnh thế là hoảng quá tống tát cả phao vào ngăn bàn ( đầy ụ tất cả mà)(
    Sau đó nghĩ mình không dám quay thế là thôi ngồi bịa chắc là vì thế mà mình được tận 6 điểm
    chắc là ở hiền gặp lành
    amen
    Hà hà,R9 có dịp ôn nghèo kể khổ đây. :4:

Hồi năm nhất, thi môn Triết, dù học ứ hiểu gì cả nhưng vẫn quyết không quay cóp, hôm sáng trước khi thi đi cũng đã định mang quyển vở vào, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy không nên,R9 cũng đã nghĩ ở hiền thì gặp lành, quyết không để thời SV hen ố về gian lận. Vào phòng thi thấy 2 câu cũng ngon: hiểu gì thì viết lấy, bịa được 2 tờ --->3 đ

Ông trời cũng không có mắt đâu bác ạ, R9 làm nghiêm chỉnh, trong khi ối người gian lận, mình trượt nhưng chúng nó qua. :wacko:

Nhưng sau đợt đấy, R9 rút ra cho mình một bài học về môn thuộc lòng, đó là phải học trong vở, cấm bịa lung tung (hồi câp 3 cái khoản này tớ hơi bị giỏi ), cấm hiểu gì viết lấy (cái hiểu của mình thì không giống như cô hiểu :2: )----> Từ đó những môn thuộc lòng đều là những môn gỡ điểm
    Khám phá bản thân

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Trời bác R9 chăm dã man...
    Em cũng biết những môn học thuộc lòng thì nên học trong cở của cô haơc thầy nhưng căn bản có học buổi nào đâu mà chép, mà học....
    Còn mấy đứa bạn mình chơi thì toàn những đứa cũng như mình
    Mấy đứa bạn trong ký túc xá thì hôm nào mình lên cũng tháy những đứa bạn cùng phòng bảo " bạn ý lên giảng đường học rùi.."
    Cho nên đành học photo thôi nhưng mà chẳng bao giờ được điểm cao cả mà chữ thì mờ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề