User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Sự hấp dẫn của khoa Điện ???

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

music Sự hấp dẫn của khoa Điện ???

Để ý lượng khách xem các box, mình thấy box khoa Điện thường ít người xem hơn các box ĐTVT và CNTT, có thể vì dân khoa Điện ít online, nhưng nếu là khách thì rõ ràng là họ quan tâm đến ĐTVT và CNTT hơn là khoa Điện.
    Vậy phải chăng khoa Điện thiếu sức hấp dẫn hơn???
    Mình mở topic này mời mọi người cho ý kiến xem.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

EM LÀ SV K52 . EM NHỜ ANH VÀ CÁC ANH EM KHOA ĐIỆN KHÁC TƯ VẤN NẾN EM ĐÃ ĐĂNG KÝ KHOA ĐIỆN . LÀNG EM CŨNG CÓ MẤY ANH HỌC KHOA ĐIỆN ( EM Ở HÀ NỘI ) .
    CÓ LẼ VÌ KHOA ĐIỆN ÍT LIÊN QUAN ĐẾN MÁY TÍNH NHƯ CNTT HAY DDTVT NÊN ÍT BẠN XEM THÔI. ANH ĐỪNG LO.
    KHOA ĐIỆN VÔ ĐỊCH

Khờ khờ, mãi mới có một chú hưởng ứng topic của mình.
    Nhưng mà nói là khoa Điện ít liên quan đến máy tính là nhầm. Khối ngành Đo lường - Điều khiển - Tự động hóa làm việc thường trực với máy tính.

HUT's Student

Vào góp vui với bác 1 tí, dạo này ko hiểu sao mình lại thích lên 4rum bóc phét thế ko biết. theo em thì box khoa điện mình ít người vô vì chủ đề khá nghèo nàn . Có 2 loại chủ đề chính : chuyên ngành và tán gẫu, thấy dân khoa điện ít lên tán gẫu trên 4rum, còn chuyên ngành thì cũng ít hỏi luôn mà tự tìm hoặc hỏi ở chỗ khác.
    Bác thử sang 4rum kia xem họ có j hấp dãn hơn mình nào. Hay là.......... nhiều girl xinh hơn
    Bác cố gắng siêu tầm ảnh girl xinh khoa điện post lên , đảm bảo khách vô khoa điện tăng vọt

Quote Nguyên văn bởi traidatcang Xem bài viết
    Vào góp vui với bác 1 tí, dạo này ko hiểu sao mình lại thích lên 4rum bóc phét thế ko biết. theo em thì box khoa điện mình ít người vô vì chủ đề khá nghèo nàn . Có 2 loại chủ đề chính : chuyên ngành và tán gẫu, thấy dân khoa điện ít lên tán gẫu trên 4rum, còn chuyên ngành thì cũng ít hỏi luôn mà tự tìm hoặc hỏi ở chỗ khác.
    Bác thử sang 4rum kia xem họ có j hấp dãn hơn mình nào. Hay là.......... nhiều girl xinh hơn
    Bác cố gắng siêu tầm ảnh girl xinh khoa điện post lên , đảm bảo khách vô khoa điện tăng vọt
    Khờ khờ, đang hè, nhàn cư vi bất thiện, không có việc gì làm vào 4rum chém gió cũng là phải đạo thôi mà, chứ tháng nữa vào học, có khi cả kì chả ngó tới nữa.
    Xin hỏi bác hỏi chỗ khác là chỗ nào vậy??? Em thấy học trên diễn đàn cũng là một cách khá hay, tiếc là BKF ít có các mục thảo luận về chuyên ngành, chứ trên Dientuvietnam chẳng hạn, nhiều lắm. Nhân đây cũng muốn mở một topic bàn xem làm sao để tăng tính học thuật của BKF lên một chút, chớ mang tiếng là diễn đàn của SVBK mà chỉ toàn thấy than thở về điểm số, nhờ làm đồ án với lại yêu đương gái gú là nhiều, những luồng sôi nổi chất lượng về chuyên ngành ít hoặc rất ít.

Mèo bay Avatar của be_kiss

hehe, cũng tại vì khoa điện mình hơi bị cao siêu, nên có phải ai cũng có thể bàn luận đc đâu ( hehe tự bào chữa thế có đc ko nhỉ ). . Vả lại em cũng thấy BKF dạo này nhìu topic buôn dưa lê, bán dưa chuột quá...hic...xả stress zay sao....
    là lá la mèo méo meo

Quote Nguyên văn bởi be_kiss Xem bài viết
    hehe, cũng tại vì khoa điện mình hơi bị cao siêu, nên có phải ai cũng có thể bàn luận đc đâu ( hehe tự bào chữa thế có đc ko nhỉ ). . Vả lại em cũng thấy BKF dạo này nhìu topic buôn dưa lê, bán dưa chuột quá...hic...xả stress zay sao....
    Cao siêu gì đâu chứ, tại khoa Điện nhà ta lười online thôi. Các vấn đề về điện vừa sâu sắc lại vừa gần gũi, lại có các vấn đề "lấn sân" của CNTT và ĐTVT, không bàn luận được gì thì hơi phí.

HUT's Student Avatar của chanxi9

bác nào dạy em post topic lên diễn đàn đi...mãi mà em chưa nhìn ra .Khoa Điện mạnh nhất

svBK's Newbie

Icon14

Để ý lượng khách xem các box, mình thấy box khoa Điện thường ít người xem hơn các box ĐTVT và CNTT, có thể vì dân khoa Điện ít online, nhưng nếu là khách thì rõ ràng là họ quan tâm đến ĐTVT và CNTT hơn là khoa Điện.
    Vậy phải chăng khoa Điện thiếu sức hấp dẫn hơn???
    Có nhiều khả năng xảy ra lắm, chú suy luận kiểu này là không có ổn rồi. Nghe nhé, khoa Điện ít truy cập có nhiều lý do lắm, đó là:
    - Khả năng 1: Làm về Điện không thể trao đổi kiến thức chuyên ngành trên diễn đàn dễ dàng như CNTT, ĐTVT được. Hơn nữa, sinh viên khoa Điện thường sẽ ít trao đổi về chuyên ngành hơn 2 khoa kia, vì đọc trong sách vở thấy điện đóm, PLC rồi đủ thứ mà đã mấy ai được sờ đâu mà bàn. Còn đã trao đổi về tin học thì lắm chuyện lắm: từ Office, Web cho đến Code lập trình, rồi là phần cứng, những thứ lên diễn đàn là có thể trao đổi dễ dàng.
    - Khả năng 2: Người sử dụng máy tính ngày nay rất nhiều nhưng thành thạo thì không nhiều, khi họ tò mò hay trục trặc thường hay vào mạng search, vô tình bác Google sẽ đưa họ lạc vào box 2 khoa kia (ví dụ thế).
    - Khả năng 3: Một khối lượng lớn khách là sinh viên, thậm chí học sinh của các trường khác không ít người học chuyên ngành CNTT,ĐTVT, chưa kể một số người học tại các trung tâm tin học nữa (khác với khoa Điện nhé cũng vào xem, có người đăng ký thành viên của SVBKOL để trao đổi vấn đề họ quan tâm.
    Chắc là còn một số lý do gì gì nữa ...
    Chưa hết, cái từ "thiếu sức hấp dẫn" bạn dùng là một từ mơ hồ, không diễn đạt được ý rõ ràng.
    Bởi vậy, theo thiển ý của tôi, khoa Điện ít truy cập hơn ngoài lý do đặc thù chuyên ngành còn có thể vì khoa Điện "độc" hơn!

Mà chú mở cái topic này với mục đích gì thế?
    Lần sửa cuối bởi baohuy_pla; 27-07-2008 lúc 05:11 PM

Ý kiến của bác nany có lý ở chỗ: Người học làm về Điện ít CNTT, ĐTVT. Nói như bác là khoa Điện nhà ta "độc" hơn.

Tuy nhiên nói là ngành Điện không có gì để bàn tán là không đúng, các kiến thức về ngành Điện hoàn toàn có thể được thảo luận trên diễn đàn. Hơn nữa, ngoài kiến thức mang tính đặc thù của ngành Điện ra thì sinh viên khoa Điện còn được trang bị những kiến thức của các ngành khác như điện tử, vi xử lý,... Có điều họ cứ nghĩ đến Vi xử lý, điện tử số, tương tự là sang ngay bên ĐTVT!

Mình lập topic này để tìm nguyên nhân từ đó cải thiện tình hình box khoa Điện thôi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề