User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Cần hỏi về vấn đề làm CV xin việc! (Ngành Tự Động Hóa)

svBK's Newbie

Icon13 Cần hỏi về vấn đề làm CV xin việc! (Ngành Tự Động Hóa)

Cào các bác SV khóa trước. Em là SV k48 mới tốt nghiệp, đang gặp một chút vấn đề về làm CV bằng cả tiếng Anh và tiếng Việt. Do vốn tiếng Anh kém nên vẫn chưa thể hoàn thành CV. Em xin hỏi vài câu mong được giúp đỡ: tốt nghiệp ngành Tự Động Hóa khoa Điện trường Đại học bách khoa Hà Nội thì tên bằng theo tiếng Anh là gì?
    Nếu ai đó có bản CV mẫu (cả tiếng Anh và tiếng Việt) thì làm ơn gửi về địa chỉ email kyt2011@yahoo.com. Em xin đa tạ!!!

Alumnus of IHERE

Quote Nguyên văn bởi nguyenngockhanhbk48
    Em xin hỏi vài câu mong được giúp đỡ: tốt nghiệp ngành Tự Động Hóa khoa Điện trường Đại học bách khoa Hà Nội thì tên bằng theo tiếng Anh là gì?

Bachelor’s degree in Engineering of Automatic Control

Việc chuẩn bị CV rất quan trọng, bạn nên bỏ thời gian ra nghiên cứu cụ thể vị trí tuyển dụng để viết CV theo hướng đó.

svBK's Newbie

Làm CV là một khả năng của từng người. Nhưng nhìn chung vẫn có một bố cục cụ thể. Vấn đề là bạn phải thu hút được sự chú ý của nhà tuyển dụng bắn cách trình bày của mình. Hiện nay có nhiều trang web tìm việc làm có đăng CV mẫu, bạn hãy đăng nhập vào và tìm kiếm.
    www.vietnamworks.com
    www.vieclambank.com
    CHúc bạn may mắn

svBK's Member

EM mới học K52 nhưng theo em bọn nước ngoài không thích dài dòng, anh cứ làm cái CV nó không quá dài , cô đọng, đủ ý . 2 khâu quan trọng em nghĩ là Kinh nghiệm và năng lực bản thân, có gì nói nấy không thêm bớt.
    CV đơn giản là cái sơ yếu lí lịch, không quá lòng vòng .

HUT's Student Avatar của Jupiter276

Too personal to be kept
    Lần sửa cuối bởi Jupiter276; 19-08-2010 lúc 05:26 AM
    yêu Thái Bình và những gì liên quan tới TB.

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi longhunter Xem bài viết

Bachelor’s degree in Engineering of Automatic Control

Ngành TĐH khoa Điện trường ĐH Bách Khoa HN là:
    Department of Industrial Automation - Facuty of Electrical Engineering - Hanoi University of Technology.

Nếu cái tên bộ môn, khoa, trường mình học mà cũng không viết được thì việc làm CV bằng tiếng Anh để xin việc ở công ty nước ngoài có... (Xin lỗi, em không có ý châm chọc, đừng ai hiểu nhầm, em cũng dốt tiếng Anh lắm )

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

HUT's Student Avatar của buffon

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Ngành TĐH khoa Điện trường ĐH Bách Khoa HN là:
    Department of Industrial Automation - Facuty of Electrical Engineering - Hanoi University of Technology.

Nếu cái tên bộ môn, khoa, trường mình học mà cũng không viết được thì việc làm CV bằng tiếng Anh để xin việc ở công ty nước ngoài có... (Xin lỗi, em không có ý châm chọc, đừng ai hiểu nhầm, em cũng dốt tiếng Anh lắm )
    ANH Huy lại sai rồi . Em nhớ không nhầm thì bền box điện anh lập cái topic sai tên bị anh gì đó chọc rồi . sang đây vẫn thế

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề