User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Học bổng kỳ 2 ???

HUT's Student

Mặc định Học bổng kỳ 2 ???

các bác k trước cho em hỏi tí. kỳ 2 k52 có học bổng ko vậy em nghe thằng bạn nói kì 1 phát cho cả năm rồi kì 2 hết. Mà kì 1 ham chơi quá nên ko dc kì này điểm tạm dc thì lại......

svBK's Newbie

Đúng rồi, kì I phát học bổng cả 10 tháng rồi. Điểm ki II chỉ để phân khoa thôi.

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

K52 có quy định khác không thì mình không biết, nhưng khi mình học thì kì I nhận học bổng cho 2 kì nhưng là kì I và kì 10, còn kì 2 vẫn có học bổng (qua hè vào năm học mới sẽ nhận). Mình nghĩ là không khác đâu.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Member Avatar của 'mnoob

Ko bít thi lại quân sự mà đủ điểm nhận học bổng thì có được học bổng ko nhở
    Nhìn cái gì ma nhìn
    Ô hay, vẫn nhìn à
    Ơ kìa, vô duyên thật đấy

Giáo dục thể chất và giáo dục quốc phòng không tính vào điểm tổng kết, xử lý học tập, học bổng. Chỉ để lấy chứng chỉ đủ điều kiện nhận bằng.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    K52 có quy định khác không thì mình không biết, nhưng khi mình học thì kì I nhận học bổng cho 2 kì nhưng là kì I và kì 10, còn kì 2 vẫn có học bổng (qua hè vào năm học mới sẽ nhận). Mình nghĩ là không khác đâu.
    kì 10 là kì j vậy. Em nghe nói là để khuyến khích sv mới vào nên học bổng kì 1 được nhận luôn 10 tháng còn các kì sau chỉ được 5 tháng thôi. Bác nào k trước vào giải thích giùm cái chứ kì 2 chỉ để phân khoa thôi thì có sự phân biệt giữa ca sáng và chiều mất.

Kì 10 là kì 10 chứ là gì. Trường ta học 5 năm chia làm 10 kì, kì cuối làm đồ án không có điểm tổng kết nên kì 1 mà được đủ điểm học bổng thì lấy luôn cho kì 1 và kì 10, kì 2 vẫn nhận học bổng bình thường.

svBK's Newbie

cho mình hỏi thế mấy phẩy thì được học bổng thế!mà tính học bổng theo hệ 10 hay hệ 4 vậy?

HUT's Student Avatar của cuongphan

Quote Nguyên văn bởi abtranbn Xem bài viết
    cac nam truoc' diem phay tinh theo he 10 nen hb cung xet theo he 10. (tu 7.0 tro len la dc hb,co 3 loai xet theo kha,gioi va xuat sac-120k,180k va 240k/thang). nam nay diem tinh theo he 4 nen hoi khac ti':tam 2.63 tro nen moi dc hb(ma theo quy che thi hoc luc kha la 2.5 thoi) va minh moi chi thay co 2 loai : 180k va 240k. loai 240k la tu 3.2 tro len.
    Sao lạ thế nhỉ.Đợt tháng tư vừa rồi em có lên phòng đào tạo coi thì kì một K52 có ba loại học bổng ứng với kết quả học tập từ 2.65->3.2;3.2->3.6 và 3.6 đến 4.0
    Mà 2.65 chỉ tương đương với 6.625 theo thang mười thôi đó.Em nói cái này với mấy anh khóa trên ai cũng phì cười.

svBK's Member Avatar của 'mnoob

Tui kỳ 2 nếu theo thang 10 thì được tầm 7,8-7,9 gi đấy nhưng nếu theo thang 4 thì chỉ được có 2,75, xẹp mất 0,4 nếu cứ đổi tương đương như ở trên (tại nhiều môn sát đít quá, mà lại toàn môn 3 với 4 tín chỉ)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề