User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Hỏi lưu ban học lại có được phân ngành nữa ko?

svBK's Newbie

Icon9 Hỏi lưu ban học lại có được phân ngành nữa ko?

Bọn K51 lớp em nó lưu ban nó vẫn được đăng kí phân ngành như bình thường. Xin hỏi các bác chế độ này là như thế nào , em chắc rớt rồi
    phải hỏi xem có được xin lưu ban học lại với k53 ko? có được phân ngành như SV năm đầu ko nhi?

svBK's Newbie Avatar của most_wanted

năm ngoai thì dc chứ ko biết năm nay hoc tín chỉ thì có đc thế ko?năm ngoái điểm tổng kết (cả thi lại) mà dưới 5.00 là bị tăng ca, năm nay ko biết thế nào, chắc là ko cho tăng k đâu, vì dưới 4d là điểm F, mà F tất là 0.00, thế là out luôn khỏi trường khỏi phải suy nghĩ...có j cứ lên phòng đào tạo mà hỏi là chắc nhất, nếu tăng ca đc thì chắc chắn sẽ đc phân ngành lại...nghe vẻ chú này bi đát quá,nhưng cũng bình thường vì ở BK đấy ko phỉa là chuyện hiếm, quan trọng là ra trường thằng nào nhiều tiền hơn mà thôi...hehe

svBK's Member

Thêm thông tin nữa là tăng k có hai kiểu, tạm dừng để trả nợ môn vẫn lưu giữ điểm các môn đã qua, và tăng k theo kiểu thôi học,học lại toàn bộ luôn như chưa từng có cái năm vừa học (nói vậy chứ vẫn mang tiếng cái shsv số nhỏ hơn 1 năm, chỉ vậy thôi, để tính số năm đã học tại trường, còn xét học có vượt quá 8 năm hay không mà cho học tiếp ), tăng k theo kiểu thôi học thì còn được dăng ký phan ngành lại, còn tạm dừng thì không có cơ hội đó. giờ học tín chỉ chắc không có tạm dừng nhưng mình vẫn nghĩ sẽ còn thôi học đấy, nếu ko tin xin mời thiếu điểm thử sẽ biết , thôi học ko có nghĩa là đuổi khỏi trường luôn mà đầu năm học mới phải lên xin phòng đào tạo hoặc văn phòng khoa cho vào học tiếp (trường hợp vi phạm quy chế bị buộc thôi học một năm thì nghỉ an dưỡng một năm rồi lên xin vào năm sau). các bạn k52 trở đi có lẽ quy chế sẽ khác nhiều nhưng mình nghĩ nếu thiếu phảy trầm trọng chắc cũng cho tăng k thôi, bọn xd cũng có quy chế ấy nhưng mỗi tội họ không thực hiện, vì dằng nào chả thế mất công làm lại thẻ sv ( cái này tại họ làm ăn chẳng có hệ thống cống rãnh gì cả, không quản lỹ nổi sv, bên thủy lợi còn củ chuối nữa chứ, môn nền tảng còn chưa học xong mà đã cho học cái môn nâng cao của nó, bọn kia học được kể cũng thiên tài đấy, pó tay). bạn gì ơi! đừng nản chí, học ngành nào cũng vậy thôi, nếu bạn có chí thì có thể học thật nhanh cái bằng này rồi đăng ký học cái bằng hai, mất thêm hai năm nhưng lại được những hai bằng và hiểu biết rộng hơn còn hơn mất một năm rồi cũng chẳng biết mình có chọn đúng con đường đi không nữa . cố gắng, tìm niềm vui trong cuộc sống để quên đi nỗi vất vả trong học hành ( à còn cả buồn chán nếu có ). cuộc sống còn vô vàn những điều cần bạn, ko chỉ có học hành là trên hêt, nó chỉ là trước hết thôi

svBK's Newbie

mình muốn xin lưu ban để phân ngành lại có đc ko????

svBK's Newbie Avatar của most_wanted

XIN lưu ban AH......hơi khó đấy,phải chuẩn bị chút đỉnh...nghe nói tầm 2-3tr,(nếu đủ điều kiện lên lớp) còn nếu ko đủ thì chẳng mất đồng nào cả (với đk bỏ thi ngay từ đầu)...thế mới gọi là biết nhìn xa trông rộng

svBK's Newbie

Nghe nói năm nay BK mình có đủ khoa cho K52 vào,ko có tăng K nữa....

Nghe nói thui nha

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Ui tăng K làm gì cho mệt các bác thích chôn xác ở BK nhỉ theo tui các bác nếu vẫn thích học CNTT thì cứ thi FPT ấy cho nó khỏe (chả phải ôn lịa toán ,lí,H gì cả )
    Sướng phải biết
    @:Tháng 8 thi rồi đó moi nguoi đăng kí nhanh lên nhe
    Lần sửa cuối bởi Reid Barton; 18-07-2008 lúc 10:41 PM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề