User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Hưỡng dẫn cài và chạy test NS2 với giả lập Cygwin

svBK's Newbie

Icon14 Hưỡng dẫn cài và chạy test NS2 với giả lập Cygwin trên Window

Nghỉ mấy hôm rồi mang NS2 ra vậy vọc tí. Thấy nhiều người trên mạng hỏi cách cài NS2 mình cung mạo muội post lên cho có tý khí thế. Có gì không phải mong các pác bỏ qua cho em. ^_^.

Các ban ai cần hưỡng dẫn cài NS2 để mô phỏng đánh gí hiệu năng mạng thì có thể down file pdf của mình theo link sau để tham khảo. (Trình bày không được đẹp lắm xin các bạn đừng chê>>> ko tốt nhưng ít ra cũng có lòng chia sẻ)

http://www.mediafire.com/download.php?nz2j4thrm9c

Thật ra đọc diễn đàn rất ghét mấy cái lão suốt ngày lên mặt dạy đời. Cứ tự dạy mình cái đã, còn người khác thế nào thì cứ mặc kệ họ . Sorry vì em đọc thấy nhiều pác như thế quá nên em lỡ lời. Các pác tha em.....
    ---------------------------------thân-------------------------------
    --trước mắt cứ cố gắng, còn mọi chuyện sau này nó đến thì tự nó đến---

HUT's Student

Không xem được. File kia khi mở nó thông báo như hình vẽ ở file tớ đính kèm. Cậu xem nhé!
    Đính kèm thu nhỏ Đính kèm thu nhỏ untitled.jpg  

svBK's Newbie

Nếu không nhầm thì cậu down về bằng IDM version < IDM5.12 built 10 nên không down dc hết file, cái này là một số file up lên mediafire khi down về sẽ bị lỗi này. Tớ thử down về rồi vẫn xem binh thường mà

svBK's Newbie

Nếu cậu vẫn không down dc hết file thì có thể vào group của tớ để load bản hưỡng dẫn này cùng một số tài liệu về Ns2 mà tớ có trong đây. Đây là linh vao group của tớ
    http://groups.google.com.vn/group/ns2_mpls?hl=vi

chúc cậu cài tốt ^^

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Down thử của bác về xem thế nào đã
    Xin được yêu em

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Mình đã xem qua và thấy file hướng dẫn cài đặt của bạn không hướng dẫn add thêm biến vào. Mình ngạc nhiên thấy bạn vẫn cài được bản 2.33 trên cygwin mà không cài thêm các gói khác đấy. Vì muốn add thêm biến thì ta phải chỉnh sửa file .bashrc mà file này phải edit trong linux mới được. Muốn edit trong cygwin thì phải down thêm 1 số gói khác thì mới edit được. Như mình thì vừa cài cygwin vừa cài linux trên máy ảo, chạy song song luôn
    Mình có thể tham gia vào nhóm của bạn được không nhỉ, mình cũng khá hứng thú với mấy công cụ mô phỏng mạng này

svBK's Newbie

Mặc định them mot so tai lieu

Mình có một số tài liệu về NS2 (khoảng 40Mb) đa up len mediafire. bạn nào có thời gian tìm hiểu thì có thể down về tham khảo thêm. Nói chung tiếng việt tiếng anh đều có nhưng mà tài liệu cho beginer thì nên tiếng việt trước.Có kha khá các tài liệu về ngôn ngữ lập trình OTCL trong đó. Có thời gian thì các bạn năm 2,3 có thể tìm hiểu để nếu hứng thú thì có thể áp dụng nó vào một đề tài đồ án tốt nghiệp nào có thêm phần mô phỏng thì cũng khá hay. Dưới đây là link mà tớ đã up các bạn có thể mở trình duyệt và down nó về
    http://www.mediafire.com/?4jymx2xmn1w

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề