User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Xu hướng sau Đại Học????

svBK's Newbie

Icon14 Xu hướng sau Đại Học????

Mọi người sau khi đã tốt nghiệp có muốn đi làm ngay không???, 90% trả lời là có và rất máu để đi làm kiếm tiền, nhưng sau 1 thời gian thấy cái bằng Đại học thực chất cũng chưa là gì cả, lương thì lại bèo bọt, đi làm thực chất có 1 áp lực rất lớn nếu vị trí của mình là nhỏ. Thế nên 1 số người đi làm 1 cái bằng nữa ít nhất là Thạc sĩ để cho nên cơm nên cháo, vậy theo mọi người với xu hướng hiện nay thì Sinh Viên khoa mình sau khi ra trường nên học Thạc Sĩ ngành gì để hợp cho tương lai...???

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Học ít thôi, học nhiều rồi sau các công ty tuyển việc cứ toàn thấy trình độ thạc sỹ trở lên thì bỏ mịa

HUT's Student

Đi làm một thời gian rồi chọn. Nếu không, học thạc sĩ xong lại tiếp tục thấy thạc sĩ cũng chưa là gì cả. Phải giáo sư tiến sĩ mới đc
    Fleiss macht den Meister!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

Học Thạc Sỹ ở VN chắc là ko hay( ko dám nói là chán) !! Tớ có ông anh học Vật lý nguyên tử ở khoa Vật Lý ĐH Tổng Hợp, sau ông ý lại vào học Cao học Khoa ĐTVT của ĐH Công Nghệ Anh ý cũng chỉ muốn làm cái bằng Cao học để thăng tiến cho nhanh

HUT's Student Avatar của nhomuathu_hanoi

Quote Nguyên văn bởi Luca Toni Xem bài viết
    Học Thạc Sỹ ở VN chắc là ko hay( ko dám nói là chán) !!
    Tớ không đồng ý cho lắm. Cái này phải tùy thuộc vào động cơ học tập & bản thân mỗi người nhá.
    ..mùa hoa Sữa về, thơm từng con gió, mùa Cốm Xanh về, thơm bàn tay nhỏ, Cốm Sữa vỉa hè thơm bước chân qua..

HUT's Student

Èo! Các bác nói thế chắc em hết dám học thạc sỹ quá.
    Tớ có ông anh học Vật lý nguyên tử ở khoa Vật Lý ĐH Tổng Hợp, sau ông ý lại vào học Cao học Khoa ĐTVT của ĐH Công Nghệ Anh ý cũng chỉ muốn làm cái bằng Cao học để thăng tiến cho nhanh
    Em xin bổ xung cho bác Toni là tùy từng chỗ thì thăng tiến nhanh thôi. Ví dụ là công ty nhà nước thì nên có cái Đảng (đại loại như Funcipec hay UNHCR gì đó...) kèm trên người thì mới phất nhanh được. Còn làm ở công ty nước ngoài thì nên học cao hơn, tiếng Anh tốt tốt tí, biết thêm ngoại ngữ nữa là thế mạnh.

svBK's Newbie

Bây giờ tui thấy mấy ông anh khoa mình đi học Thạc sĩ toàn lệch ngành như: MBA, kinh tế,... Chứ họ bảo nếu học về ngành Tele của mình thì lên thạc sĩ cũng chẳng ăn thua

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Quote Nguyên văn bởi Ronaldo_86 Xem bài viết
    Bây giờ tui thấy mấy ông anh khoa mình đi học Thạc sĩ toàn lệch ngành như: MBA, kinh tế,... Chứ họ bảo nếu học về ngành Tele của mình thì lên thạc sĩ cũng chẳng ăn thua

Đấy chỉ là những người kô có sở thích nghiên cứu thôi, tức là thích kiếm tiền ý mà. Còn đam mê khoa học thực sự thì cả đến mấy cái post-doc cũng làm ấy chớ

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

He he phải có thực mới vực được đạo chứ, nhà em không giàu thì em phải đi làm kiếm tiền đã, tiền đâu mà học mãi được
    Xin được yêu em

svBK's Newbie

Thấy các bạn nói như vậy chắc tui học xong lả chạy lun quá, không giám học lên nữa đâu

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề