User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: cho mình hỏi về phân ngành

svBK's Newbie

Mặc định cho mình hỏi về phân ngành

Bây giờ mà mình muốn đổi nguyện vọng thì có đc hok??

svBK's Newbie

Đổi được, nhưng phải quen bít rộng. = đi cửa phụ ấy.==> đừng hi vọng.

svBK's Newbie

vậy à. Kiểu này chắc mình teo mất.
    Dù sao cũng thank bác

svBK's Newbie

ko có chi.Tại chú nói hơn muộn.bây giờ còn bận chuẩn bị cho thi ĐH nên chịu.Mà chú đừng lo quá.bách khoa khoa nào cũng như nhau cả ấy mà.ra trường phải đào tạo lại hết ấy mà

HUT's Student

Sẵn topic cho em hỏi luôn: trường phân vào các ngành lớn còn các khoa chịu trách nhiệm phân vào chuyên ngành thế thì các khoa tổng hợp cả nv2 vào rồi mới phân ngành à ? Nếu thế thì chết mất mình dk cntt sao cạnh tranh dc với mấy ông tự động hóa rơi xuống bây h

svBK's Newbie Avatar của lamtiensinh

Quote Nguyên văn bởi samuai Xem bài viết
    ko có chi.Tại chú nói hơn muộn.bây giờ còn bận chuẩn bị cho thi ĐH nên chịu.Mà chú đừng lo quá.bách khoa khoa nào cũng như nhau cả ấy mà.ra trường phải đào tạo lại hết ấy mà
    Phải đào tạo lại hết sao ? bác nói thế nào !!! Biết là ở trường chủ yếu học lý thuyết thực hành ít,nhưng chắc ko đến nỗi vậy đâu !!!
    lamtiensinh

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi heroes43 Xem bài viết
    Sẵn topic cho em hỏi luôn: trường phân vào các ngành lớn còn các khoa chịu trách nhiệm phân vào chuyên ngành thế thì các khoa tổng hợp cả nv2 vào rồi mới phân ngành à ? Nếu thế thì chết mất mình dk cntt sao cạnh tranh dc với mấy ông tự động hóa rơi xuống bây h
    Yên tâm đi. Mà bạn cũng thật là, phân ngành là chuyện trọng đại, sao chả tìm hiểu kĩ gì thế.
    Nghe nè: không có ông nào trượt TĐH lại rơi xuống CNTT được vì 2 lẽ:
    Thứ nhất: Điểm của TĐH cao hơn CNTT nhưng CNTT thường cao hơn khoa Điện. Do đó nếu ku nào rớt TĐH thì nó rớt trong khoa Điện chứ ko rớt ra ngoài. Nếu ku đó rớt cả khoa Điện thì đương nhiên nó không vào được CNTT.
    Thứ hai: Nếu trường hợp điểm vào khoa Điện cao hơn CNTT thì cũng không xảy ra chuyện đó vì: Khoa nào đã có điểm NV1 thì sẽ không lấy NV2 vì lấy đến NV2 tức là không đủ người đăng kí vào NV1, mà như thế nghĩa là ko có điểm NV1. Do đó, nếu khoa Điện cao hơn CNTT, thằng ku nào rớt khoa Điện nhưng điểm của nó cao hơn điểm NV1 của CNTT thì nó cũng ko được vào CNTT mà rơi tự do luôn.
    Vì 2 lý do trên, bạn yên tâm đi nhé.
    Thân.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi lamtiensinh Xem bài viết
    Phải đào tạo lại hết sao ? bác nói thế nào !!! Biết là ở trường chủ yếu học lý thuyết thực hành ít,nhưng chắc ko đến nỗi vậy đâu !!!
    thực tế nó phũ phàng lắm e ah

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Yên tâm đi. Mà bạn cũng thật là, phân ngành là chuyện trọng đại, sao chả tìm hiểu kĩ gì thế.
    Nghe nè: không có ông nào trượt TĐH lại rơi xuống CNTT được vì 2 lẽ:
    Thứ nhất: Điểm của TĐH cao hơn CNTT nhưng CNTT thường cao hơn khoa Điện. Do đó nếu ku nào rớt TĐH thì nó rớt trong khoa Điện chứ ko rớt ra ngoài. Nếu ku đó rớt cả khoa Điện thì đương nhiên nó không vào được CNTT.
    Thứ hai: Nếu trường hợp điểm vào khoa Điện cao hơn CNTT thì cũng không xảy ra chuyện đó vì: Khoa nào đã có điểm NV1 thì sẽ không lấy NV2 vì lấy đến NV2 tức là không đủ người đăng kí vào NV1, mà như thế nghĩa là ko có điểm NV1. Do đó, nếu khoa Điện cao hơn CNTT, thằng ku nào rớt khoa Điện nhưng điểm của nó cao hơn điểm NV1 của CNTT thì nó cũng ko được vào CNTT mà rơi tự do luôn.
    Vì 2 lý do trên, bạn yên tâm đi nhé.
    Thân.
    Ông anh này đúng là có thâm niên làm em sáng ra bao nhiêu

svBK's Newbie

hic . Bác nào mà đăng kí lại được thì thông báo cho em để em đăng kí lại với nhá . Chết mất.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề