User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Ngành điều Khiển Tự động

svBK's AntiFan

Icon10 Ngành điều Khiển Tự động

Hôm nay vừa nộp đơn đăng kí phân ngành xong.Không biết có lựa chọn đúng ko nữa.Bác nào phân tích giúp em với ,không bít tương lai ngành hệ thống với điều khiển tự động cái nào hơn?Mỗi người nói 1 kiểu ko bít nghe ai giờ.Cuối cùng em chọn điều khiển tự động.Thấy mấy anh bảo ngành ấy bây giờ cũng đang hot hơn hệ thống ko bít đúng ko nữa?
    HELP!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

svBK's Member Avatar của nguyentrungdung

chưa chắc đâu bạn ah.theo tôi không có ngành nào gọi là hot.học ngành nào cũng vậy cũng đòi hỏi sự kiên trì học hỏi quyết tâm và nỗ lực phấn đấu mới có kết quả mong muốn.Vào ngành này hay ngành kia bảo "hot" tên hấp dẫn nhưng biết đâu sau nay chừng thất nghiệp đấy.

svBK's Member Avatar của quanbk

Quote Nguyên văn bởi chickenbn Xem bài viết
    Hôm nay vừa nộp đơn đăng kí phân ngành xong.Không biết có lựa chọn đúng ko nữa.Bác nào phân tích giúp em với ,không bít tương lai ngành hệ thống với điều khiển tự động cái nào hơn?Mỗi người nói 1 kiểu ko bít nghe ai giờ.Cuối cùng em chọn điều khiển tự động.Thấy mấy anh bảo ngành ấy bây giờ cũng đang hot hơn hệ thống ko bít đúng ko nữa?
    HELP!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Anh chưa hiểu hot ở đây là về vấn đề gì. Nếu là hot công việc về sau thì chưa chắc em ạ. Vì ngành ĐKTĐ nổi tiếng là kinh viện, dạy 1 bồ kiến thức nhưng lại rất thiếu thực tế. Có lẽ ngành này sẽ thích hợp hơn nếu em nào thích nghiên cứu sâu về lĩnh vực điều khiển với những kiến thức kinh điển. Nếu chỉ dựa vào điểm đầu vào các năm trước rồi phong là hot thì anh cũng chịu.
    Lần sửa cuối bởi quanbk; 05-07-2008 lúc 01:07 PM

svBK's Member Avatar của Doremon_AXN

chết rồi, em cũng chấm bút đk đktđ, 1 phần cũng vì thích làm robocon, thế này mà toàn lí thuyết thì chết
    Sống & làm việc theo tấm gương T.H vĩ đại

HUT's Student

chậc, chú em mơ đến robocon y như anh năm thứ 1, nghe cái tên TDH nghĩ là làm robocon chắc thuận lợi lắm, lúc học mới biết đợi mấy cái kiến thức trên lớp thì có mà tèo . Anh thấy ngành dk cũng có nhiều anh đi theo hướng ứng dụng hay ra phết, chứ ko phải là chỉ có mỗi lí thuyết đâu. Còn nếu chú muốn theo lí thuyết thì lí thuyết toán phải như lòng bàn tay, hic anh xem 1 bác dk báo cáo khoa học toàn ma trận vi phân tham số ngẫu nhiên ( mới theo luật dễ nhất phân bố chuẩn) mà *** linh hồn

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Cũng chả cứ học điều khiển chỉ làm lý thuyết, hướng ứng dụng của ngành điều khiển rất nhiều, cũng như bac traidatcang đi xem nghiên cứu khoa học, mình cũng thấy có 1 đề tài về truyền động điện rất thực tế, nhưng mà nó hàn lâm kinh, toàn toán cao cấp với lý thuyết điều khiển, nghe chả hiểu cái chết toi gì

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

dạ thưa các sư phụ em năm nay lên 12 ,em rất khoái Robocon nghe nói có nghành Cơ điện rất hay để thi vào đó còn có cả tiếng anh nữa ko biết có đúng ko em xin nhờ các anh chỉ bảo giúp ạ.Cảm ơn các anh nhiều

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi lufyDmonkey Xem bài viết
    dạ thưa các sư phụ em năm nay lên 12 ,em rất khoái Robocon nghe nói có nghành Cơ điện rất hay để thi vào đó còn có cả tiếng anh nữa ko biết có đúng ko em xin nhờ các anh chỉ bảo giúp ạ.Cảm ơn các anh nhiều
    Cái ngành bạn nhắc đến chắc là ngành cơ điện tử. Cơ điện tử là ngành đang trở nên hot trong khoảng thời gian gần đây. Ở trường Bách Khoa HN, ngành cơ điện tử có hệ đào tạo tiên tiến, khi thi vào cần thi tiếng Anh hoặc có trình độ TOEFL tương đương (bi nhiu thì mình không rõ).
    Nói chung đây là 1 ngành tốt, nhiều triển vọng. Tuy nhiên, đừng chọn ngành vì robocon, vì robocon không có tính chuyên ngành, học ngành gì ở BK cũng làm robocon được cả. Bạn đang học lớp 12 thì cứ thi vào Bách Khoa đã, khi vào trường sẽ học 1 năm đại cương rồi mới đăng kí phân ngành, lúc đó bạn sẽ có cơ hội tìm hiểu nhiều hơn.
    P/S: Cơ điện tử thuộc khoa Cơ khí

HUT's Student Avatar của chanxi9

ngành DKTĐ cũng hay đấy chứ, lại nhiều nhân tài nữa, nhưng mình nghe nói học "nặng" hơn bên TĐH thì phải.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề