User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: tổng kết k51

svBK's Member

Mặc định tổng kết k51

vậy là một năm học đối với k51 đã qua đi,tổng kết lại thì kết quả thật chẳng đáng tự hào là mấy.nguyên nhân thì cũng có một số,mình xin đưa ra vài ý kiến cá nhân,có j thì mọi người góp y nhé:
    -quan trọng nhất là do bản thân.phải thừa nhận là mọi người lười quá thể(tất nhiên cả mình trong đó hii).có rất nhiều môn học ko hề khó như diện hay diện tử,nếu chăm học từ trong năm,đến lúc thi ôn lại thì chắc chắn kq sẽ ko bi bét như thế.thế mà ko hiểu sao lại cứ thích để đến lúc nước đến cổ rồi mới nhảy???...
    -nguyên nhân thứ 2 là ở giáo viên.ko phải mình có ý nói xấu thầy cô,nhưng như ông trường cnxh thì đúng là ngoại hạng rùi ko đỡ nổi.nghỉ dạy mấy buổi đầu ko có li do ,đến lớp lại nói đủ thứ nội qui này nọ.rùi thi cho cả lớp điểm 0 qiữa kì vì một lí do lãng nhách,đến lúc thi thì nhận tiền như điên.đúng là giảng viên vô đạo đức.còn một số khác tuy ko tệ đến vậy nhưng cũng làm sv chẳng biết đắng nào mà lần.
    mọi người có j góp ý ko?
    to live is to fight

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

vấn đề giảng viên vô đạo đức là vấn đề đời nào cũng có và thời nào cũng có, may mà em không học khoa Điện hay khoa Tin, Điện tử .. vì khoa Môi trường mình là một khoa nghiêm túc và trong sạch khong bao giờ có chuyện nhận tiền hay gì gì
    Nhưng khoa mình cũng lại là khoa chấm điểm khá chặt, không thoáng như mấy khoa khác, nên nhiều khi làm bài tốt mà điểm cũng chỉ 9 là cùng, thậm chí có khi 8 thôi
    Còn đúng là nguyên nhân chính là SV mình lười, nhưng có nhiều Sv rất chăm mà điểm thi không tốt là do không có phương pháp và không có kinh nghiệm, ( mình cũng thế ), bởi khoa mình các môn thi không có đề, nên chẳng biết mình sẽ thi cái gì, chẳng biết nên học cái gì ... nói chung, chán chết
    Vietaccepted - dịch vụ tư vấn CV giá rẻ và chuyên nghiệp: https://www.facebook.com/ban.CV.hoan.hao

svBK's Member Avatar của su_sky

Em ở K52,lần đầu vô forum vào ngay box khoa CNMT,vì em đăng ký nguyện vọng 1 vào đây mà.Năm nay bọn em tình điểm theo thang 4,tính ra theo thang 10 thì em dc khoảng 5.8 đến 6.0,hổng bít đã chắc ăn vô khoa mình chưa các bác nhỉ.

svBK's Member

điểm phẩy như vầy là chắc ăn rùi,vào khoa nhớ học hành chăm chỉ nhé.

svBK's Member

em muốn hỏi các chị khóa trên về kinh nghiệm học tập trong năm thứ 3 này,mong các anh chị với những kinh nghiệm của người đi trước có thể vạch cho k51 bọn em một phương hướng học tập hợp lý.

hehe, em oi
    tinh hinh la co khi em hoi truc tiep ai do ma em quen thi de hon la hoi tren mang do, anh thay khoa' tren cha co may dua no hay online va vao web nay dau, hic, ma hoi truc tiep co nhieu thu de noi hon nhieu
    Neu em cop hoat dong Doan Hoi thi chac la se co quen bit nhieu

svBK's Member Avatar của bigbk

cho em hỏi khoa này có lấy nguyện vọng hai
    Dù sau này có ra sao cũng chằng sao

hêhe, đa phần là lấy NV2 em ạ, chứ NV1 ít người đăng ký lắm

svBK's Member Avatar của su_sky

Quote Nguyên văn bởi pirimidin Xem bài viết
    hehe, em oi
    tinh hinh la co khi em hoi truc tiep ai do ma em quen thi de hon la hoi tren mang do, anh thay khoa' tren cha co may dua no hay online va vao web nay dau, hic, ma hoi truc tiep co nhieu thu de noi hon nhieu
    Neu em cop hoat dong Doan Hoi thi chac la se co quen bit nhieu
    Bác pirimidin học giỏi thế không bít có tham gia Đoàn hội ji không,khoa mình có khuyến khích SV hoạt động phong trào không ạ?

anh không tham gia hoạt động Đoàn Hội mà chỉ tham gia một số hoạt động bên ngoài
    hoạt độgn Đoàn Hội thì em có muón tham gia hay không tùy em, vì cái gì cũng có 2 mặt của nó, chứ Khoa thì anh nghĩ không có ý kiieens gì trong việc SV tham gia hay không tham gia hoạt động cả
    em học K51 ah

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề