User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: cần tìm bạn CCNA tai netpro

svBK's Newbie

cần tìm bạn CCNA tai netpro

Mình cần tìm hai bạn nữa cùng học khóa CCNA trong hè này ai có nhu cầu pm mình để cùng đi đăng ký học. 3 người cùng đi sẽ được giảm giá mà. mình sinh viên nhưng mà mười mấy $ cũng là to lắm rồi

nick yahoo: conmacon3110
    mail: phdhoa@gmail.com

------Thân------

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Sao ko học ở iPMAC đi bạn? ở đó cũng đang có giảm giá thì phải ( bình thường thì học phí ở iPMAC cũng thấp hơn bên Netpro), chất lượng giảng dạy và lab ở đó mình thấy cũng ok lắm. Ngày trc học ở đó đc lab thoải mái, thích lên lúc nào cũng đc, mà giảng viên ở đó cũng nhiệt tình!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

svBK's Newbie

thì mình thấy học bên ipMac lúc thi lấy chứng chỉ mình phải bỏ tiền thêm la 153$ mà bên netpro cũng dc giảm 105$ (=70%) tính ra nếu có 3 nguiờ cùng đi thì cũng bằng nhau. mình cũng muốn học giáo trình đúng cua cisco. thời gian chừng 6 tháng cũng đủ để thu thêm ít kỹ năng cho việc đi làm.
    Mình cũng đang phân vân giữa ipMac và netpro
    thanks bạn đã tư vẫn. Mình chưa học nên cũng gà lắm, ko hiểu rõ lắm
    ----thân----

Quân nhân danh dự

học đê, phí thi là $250 đấy , phải đổi tên thành CI$CO mới ổn

svBK's Newbie Avatar của đốt

lệ phí thi tăng, giờ n phải nộp thêm 75$ để thi nữa
    hai bàn tay đói, một linh hồn rỗi

Các chú cứ học đê, ai bắt thi đâu, học lấy kiến thức, sau này ra trường cần thì thi. Cái gì chứ CCNA chả cần học, cày pass4sure 1 tuần là cũng qua vắng ấy mà. Học để lấy kiến thức mới là quan trọng!

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Các chú cứ học đê, ai bắt thi đâu, học lấy kiến thức, sau này ra trường cần thì thi. Cái gì chứ CCNA chả cần học, cày pass4sure 1 tuần là cũng qua vắng ấy mà. Học để lấy kiến thức mới là quan trọng!
    phải công nhận kiến thức là quan trọng nhưg cái xác nhận kiến thức cũng quan trọng không kém. thật ra theo tớ thì chỉ cần có cáci xác nhận của trung tâm học cũng đã đủ để đi pv rồi, giờ CCNA nhiều quá nên giá trị cũng giảm (sắp tới lại tăng cho xem )

Quote Nguyên văn bởi bigprince Xem bài viết
    phải công nhận kiến thức là quan trọng nhưg cái xác nhận kiến thức cũng quan trọng không kém. thật ra theo tớ thì chỉ cần có cáci xác nhận của trung tâm học cũng đã đủ để đi pv rồi, giờ CCNA nhiều quá nên giá trị cũng giảm (sắp tới lại tăng cho xem )
    Ờ, bên iPMAC ngày trc tôi học có cái trò này, cũng hay, học xong nếu mình chưa thi thì nó cũng cho 1 cái cert, trong đó có ghi rõ đã từng học ở trung tâm, thậm chí ghi cả điểm các final test của các phần trong quá trình học ( basic network, routing, switching, v.v...) Nói chung học ở trung tâm mà hiểu đc cái basic thì sau này đi làm ứng dụng đc rât nhiều thứ! chứ đi thi cái này chả cần hiểu, học vẹt cũng pass!

HUT's Student

Học CCNA xong. Giờ tập trung luyện IBT để đi làm! He he he. Tớ khuyên các bạn nên tập trung học tiếng Anh thì hơn. Chứng chỉ kia chỉ là phụ thôi. Không quan trọng lắm đâu! Vì kiến thức basic về MMT thì sẽ được học ở kỳ 8 mà. Có khi còn sâu hơn cả CCNA ấy.

svBK's Newbie Avatar của linhdevil

Bạn thuti nói đúng đấy, mấy cái chứng chỉ đó dù sao cũng chỉ là chứng chỉ nghề nghiệp, hồi xưa CCNA còn có giá chứ bây giờ có Testking và P4S nên cứ nhan nhản, đến nỗi Cisco phải tăng tiền học phí. Theo mình cách tốt nhất là bây h các bạn học vững kiến thức cơ bản, cày tiếng Anh cật lực vào rồi tìm học bổng. Ko đi du học đc thì làm việc trong nước có tiếng Anh cũng lợi thế lắm

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề