User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Help em sự cố khi tập học quản trị mạng

HUT's Student Avatar của dunglt

Icon9 Help em sự cố khi tập học quản trị mạng

Cái môn này học hay phết nhưng cái hệ thống em build đang gặp vấn đề : Mong các pro help
    Chả là em đang phải set up cho 1 công ty 2000 người (giả vờ thôi) chia làm 4 chi nhánh ở 4 nước nhưng công ty chỉ yêu cầu 1 admin thôi họ yêu cầu tính bảo mật cao mà , họ bắt em set 2000 cái account theo kiểu dạng DT **** trong đó **** là số mã mà công ty cấp cho họ khi mới vào công ty chạy từ 0001 đến 2000 . Nếu cứ ngồi set từng cái account thì lâu lắm , ai có biện pháp nào để set 1 loạt không , các account? À mà em cũng mới chỉ tự học thôi nên mong các bác tránh dùng từ ngữ chuyên nghành quá em lại không hiểu. thêm nữa sắp tới công ty đó tuyển thêm khoảng 1000 người nữa tức là em phải set thêm 1000 accout nữa với điều kiện như trên .......
    PS: Còn phải làm hệ thống mail riêng cho company ấy nữa ... hic ai có tài liệu gì về mail exchange viết = tiếng việt thì send em kái không thì đọc mấy cái tài liệu tiếng anh dùng tool để dịch toàn chẳng hiểu cái gì hết cả

Nhận đi chơi thuê Avatar của hieufibo

Hì, đầu tiên cậu phải xác định mình quản trị cái gì, hệ thống cung cấp những dịch vụ thế nào, sử dụng hệ điều hành gì, các policy ra sao.
    Nếu chỉ đơn thuần set acc cho người dùng chung chung thì viết 1 cái shell script là được.
    Đời còn dài và gái còn nhiều !!

HUT's Student Avatar của dunglt

sorry may em khong danh duoc tieng viet , nhung em dang dung he dieu hanh WIN SERVER 2003 ...cai police la cai chinh sach he thong dung khong anh (phan quyen cho cac user dung khong a? )em hoi dot tieng anh , ma cai shell script ay no o dau a? em quan li ve time on + time off cua cac acc thoi + cho dang nhap vao he thong khi nao + acc nao thi duoc dung` may in , acc nao thi duoc remote may tinh thoi .... noi tom lai la` lam` toan nhung cai phan quyen linh tinh thoi.... thnak anh truoc

svBK's Member

Icon14

Quote Nguyên văn bởi dunglt Xem bài viết
    sorry may em khong danh duoc tieng viet , nhung em dang dung he dieu hanh WIN SERVER 2003 ...cai police la cai chinh sach he thong dung khong anh (phan quyen cho cac user dung khong a? )em hoi dot tieng anh , ma cai shell script ay no o dau a? em quan li ve time on + time off cua cac acc thoi + cho dang nhap vao he thong khi nao + acc nao thi duoc dung` may in , acc nao thi duoc remote may tinh thoi .... noi tom lai la` lam` toan nhung cai phan quyen linh tinh thoi.... thnak anh truoc
    Khổ thân chú... cái lày là kiến thức của dân MCSA đây mừh... Nếu chỉ cần như chú nói, hem cần gì cao siêu hơn ý, thì sao chú không thiết lập policy cho group nhỉ... tất nhiên những thằng nào có cùng các yêu cầu về policy thì cho vào một group. Nói chung chị thấy cái thằng này cũng linh hoạt mà... Lâu lâu ko sờ mó đến nên cũng quên ít nhiều.... Chúc chú thành công trong cái công cuộc tìm kiếm tri thức của mình, nhá....

Àh, chú có thể vào http://vnexperts.net mà tham khảo... trong này có nhiều bài viết hay ho phết..
    Email: Sue.caliiw@gmail.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề