User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: PT vi phân và chuỗi

svBK's Member Avatar của bkbk

Mặc định PT vi phân và chuỗi

xong rùi,có lẽ là điểm B
    1 vài nhận xét về đề thi
    1)khá cơ bản
    2)hơi dài và quá chú trọng về tính toán đúng sai,điển hình câu ptvp có hệ số hằng số
    bác nào đề 1 cho hỏi có câu ptvp nào có nghiệm riêng là 3xe^(2x)+(-8/5 cosx-16/5sinx) không???
    câu này tính dài thật đó

svBK's Member Avatar của ngaythubay

Đề thi đúng là không khó để được điểm B,cũng không dài lắm.Quan trọng là phải tính toán rất cẩn thận.Tớ mất điểm mấy câu liền vào đúng phép tính cuối cùng.Không biết có được B không,thi xong cứ nghĩ được A luôn cơ,những xem lại thấy sai lia lịa.Giải tích cũng thế.Không biết làm gần đên đáp số thì bị nhầm thì có bị trừ nhiều không?

HUT's Student Avatar của newmember

Quote Nguyên văn bởi bkbk Xem bài viết
    xong rùi,có lẽ là điểm B
    1 vài nhận xét về đề thi
    1)khá cơ bản
    2)hơi dài và quá chú trọng về tính toán đúng sai,điển hình câu ptvp có hệ số hằng số
    bác nào đề 1 cho hỏi có câu ptvp nào có nghiệm riêng là 3xe^(2x)+(-8/5 cosx-16/5sinx) không???
    câu này tính dài thật đó
    bkbk xem lại xem -16/25 với -8/25 hay -16/5 và -8/5 nhé.mình ra /25 cơ.công nhận với mình thấy thì dài thật.nhưng mấy thằng bạn mình hỏi đều làm hết.trong khi đó mình vẫn còn 1 phần.hix.làm cái câu hệ số hằng số dài vật vã.lai còn đễ sai nữa.thế còn câu cuối tính tổng chuỗi của đề 1 thì ra ln3/12 hay ln3/6 vậy các bác.em ra ln3/12 còn thằng bạn ra ln3/6.kô bít thế nào.

HUT's Student Avatar của vộ gian đạo

thứ nhất đáp án câu đó chính xác là -8/5 và -16/5.mình đã cất công làm lại và thử cả kết quả vào nữa,do đó không thể sai được
    còn câu tính tổng cả hai đáp án ln3/12 và ln3/6 đều chưa chính xác
    đáp án đúng là ln3/12+pi/(12* căn3)
    có lẽ bạn quên rằng lấy tích phân cận từ 0 đến x nên khi ra kết quả arctg((2x-1)/căn 3)) phải thay cả cận 0 vào nữa nên ngoài số ln3/12 còn có thêm arctg((2*0-1)/(căn 3)) và số này chính là bằng (-pi)/(3)
    đáp án ln3/6 chắc là quên chia 2 ,còn như đã nói dáp án ln3/12 thì quên thay cận của 0 vào arctg((2x-1)/(căn3))

mà quên mình là bk bk đấy,đang bị ban nick 1 tuần nên dùng tạm nick này

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Bị ban vì lập cái topic chạy chọt gì đó à
    Mà cho hỏi điểm giữa kì hệ số mấy thế nếu 0,3 thì may ra mình còn chút hi vọng
    Tiếc bài cuối quá,lười làm bài tập +chủ quan tin tưởng theo phương pháp giải của mình ,giờ mới nhận ra cách đó có 1 chút sai sót

giữa kỳ các môn toán đều nhân 0.2
    vậy lý,vẽ kt,tiếng anh nhân 0.3
    lịch sử,triết nhân 0.2

có 1 câu(câu 2a trong đề 1) bắt cminh hội tụ đều có bác nào làm được ko,nghe bọn nó nói phải làm bằng định nghĩa

HUT's Student Avatar của Reid Barton

Xét phần dư |R_{n}| dùng định lí Lebnit |R_{n}|\geq u_{n+1}có thể định nghĩa hoặc chỉ ra luôn là lim | R_{n}|=0

ôi giời mình có bao giờ đọc mấy cái định lý đâu mà bít,chỉ hỏi xem có bác nào làm được ko.
    ở phần hội tụ đều mình đọc qua cái định lý waiostrat gì gì đó vì thấy năm nào nếu thi về hội tụ đều đều có phần này,ai biết năm nay lại dùng định nghĩa
    mả bác làm ok bài đó thì điểm A chắc rùi còn gì

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề