User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Cac bac giup em voi, em muon tu hoc lap trinh!!!

juve_lover
    Guest

Em chao cac anh, cac chi
    Em la sinh vien nam thu 3 (Bat dau hoc nam thu 3) - Khoa Dien tu Vien thong, em muon hoc lap trinh nhung em khong biet nen bat dau nhu the nao? Neu tu may mo thi em e la se di lac duong ma em lai muon di duong nao ngan nhat (Hi hi, dan Bach khoa tham lam vay ma). Cac anh chi co the tu van cho em la em nen hoc theo giao trinh gi khong? Em da tung lam Pascal nhung em nghe noi la bay gio muon bat dau hoc lap trinh thi phai hoc tu C++ . Khong biet co dung khong. Roi tiep theo la den cai gi?? Cac anh chi giup em voi nhe.
    Em xin cam on cac anh, cac chi.

Registered User

Ui trời! Không biết có phải là lover của anh Bình không đây? Nếu phải thì ui thui! Ghê wa'! ^_^ ! Lại có scandal...

bjet4
    Guest

Originally posted by juve_lover@Jul 9 2003, 04:04 PM
    Em chao cac anh, cac chi
    Em la sinh vien nam thu 3 (Bat dau hoc nam thu 3) - Khoa Dien tu Vien thong, em muon hoc lap trinh nhung em khong biet nen bat dau nhu the nao? Neu tu may mo thi em e la se di lac duong ma em lai muon di duong nao ngan nhat (Hi hi, dan Bach khoa tham lam vay ma). Cac anh chi co the tu van cho em la em nen hoc theo giao trinh gi khong? Em da tung lam Pascal nhung em nghe noi la bay gio muon bat dau hoc lap trinh thi phai hoc tu C++ . Khong biet co dung khong. Roi tiep theo la den cai gi?? Cac anh chi giup em voi nhe.
    Em xin cam on cac anh, cac chi.
    Em muốn học lập trình hả? sang bên box của khoa mình ý. Trong phần trao đổi học tập. NẾu em post lên đó lúc này thì khối anh hướng dẫn cho đấy vì các anh ý sắp thi lại môn Ngôn ngữ lập trình C/C++

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Về phần mềm, lập trình trong DOS C++
    Lập trình win nên bắt đầu với VB
    Lập trình mạng nên bắt đầu với ASP và PHP

Trình độ cao rồi thì quan tâm:
    -VIRUS
    -VC
    -JAVA

dtvt4@k45.fet.hut.vn
    Guest

Dân ĐTVT học mấy cái đó làm gì? Biến sang CNTT à???? Học C/C++ là đủ, biết qua HTML với ASP, kô nhất thiết phải đâm đầu sâu vào đó vì sau này, học bên khoa ĐTVT còn nhiều môn khác hay hơn phải học như: bảo mật mạng, thông tin di động, thông tin vệ tinh, thông tin quang.
    Cái S-fone mới là CDMA đấy, ứng dụng kỹ thuật trải phổ đấy. Không biết post mấy cái này vào đây có lạc box kô nhẩy...

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Khoa điện tử các môn hay ghê, em muốn chuyển ngành các bác ơi!!!

obie
    Guest

Originally posted by nguyenthanhtungtinbk@Jul 12 2003, 09:14 AM
    Khoa điện tử các môn hay ghê, em muốn chuyển ngành các bác ơi!!!
    Hà, tùy thôi bác Tùng à, có đứa thấy hứng học có đứa cũng bết lắm (..như em :-D)

bjet4
    Guest

Tùy thôi, nếu yêu ngành, yêu nghề thì ngành gì cũng hay cả. ĐTVT thiên về phần cứng hơn CNTT nhưng phần mềm thì lại yếu hơn. Thực ra cũng đúng vì mỗi ngành mỗi chuyên sâu mà. Về networking thì có lẽ bên ĐTVT mạnh hơn CNTT (đây là so sánh tương đối về mức độ chuyên sâu) vì khái niệm networking bên ĐTVT rộng hơn CNTT (Nó bao gồm cả mạng viễn thông nữa).
    Các bác học ngành gì, thì nên chuyên sâu ngành đó, đừng đứng núi này trông núi nọ là hỏng đấy!

White Rose
    Guest

Về phần mềm, lập trình trong DOS C++
    Lập trình trong DOS rùi save lại làm kỉ niệm hả bác?
      Lập trình win nên bắt đầu với VB
    bi giò thì xài vb.net cũng được.
      Lập trình mạng nên bắt đầu với ASP và PHP
    Lập trình mạng (Network Programming) <> Lập trình Web (Web Programming <-- cái này mới xài asp, php...)
    Trình độ cao rồi thì quan tâm:
    -VIRUS
    -VC
    -JAVA
    Cao rùi thì... tự học cái mình thích :4:

matchbox20
    Guest

Mấy cái môn học ĐTVT học hay nhưng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi, mà hoa ở đây chắc gì đã là hoa đẹp. Đừng tưởng bở.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề