User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Cho Em Hỏi Tý Về Khoa điện Trước Khi đăng Ký

svBK's Newbie

Mặc định Cho Em Hỏi Tý Về Khoa điện Trước Khi đăng Ký

Có Một Số Bạn Nói Rằng Khoa Nào Mà Nhiều Chỉ Tiêu Thì Khi Làm đồ án Vất Vả Vì ít Thầy Hướng Dẫn . Các Anh Cho Em Hỏi Là Khoa điện Thì Thế Nào ạ. Khi Làm đồ án Có được Hướng Dẫn Chi Tiết Không
    đặc Biệt Anh Nào ở Khoa Dktđ Thì Cho Em Biết Nhá Vì Em định đăng Ký Khoa Này

svBK's Member Avatar của quangmanhbk

Icon10

Quote Nguyên văn bởi ronaldinho Xem bài viết
    Có Một Số Bạn Nói Rằng Khoa Nào Mà Nhiều Chỉ Tiêu Thì Khi Làm đồ án Vất Vả Vì ít Thầy Hướng Dẫn . Các Anh Cho Em Hỏi Là Khoa điện Thì Thế Nào ạ. Khi Làm đồ án Có được Hướng Dẫn Chi Tiết Không
    đặc Biệt Anh Nào ở Khoa Dktđ Thì Cho Em Biết Nhá Vì Em định đăng Ký Khoa Này
    Đúng là khoa nào nhiều chỉ tiêu = nhiều sinh viên thì làm đồ án sẽ vất vả hơn do 1 thầy phải hướng dẫn nhiều sinh viên. Nhưng em hãy tự hỏi là bao nhiêu năm nay, chỉ tiêu vào khoa điện chỉ có tăng mà không có giảm trong khi chất lượng đầu ra vẫn đảm bảo là do nguyên nhân gì? Anh nghĩ đó là do bản thân sinh viên thôi. Các thầy cô trong khoa rất nhiệt tình chỉ bảo, ngay cả khi em không phải là sinh viên do thầy cô đó hướng dẫn. Em cứ tự tin và chủ động trong việc nhờ thầy cô hướng dẫn, nhất là khi làm đồ án thì sẽ ok thôi.
    Chúc may mắn.
    Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang.!

svBK's Newbie

Cho Em Hỏi Thêm Ngành Dktđ Sau Này Ra Thì Làm được Những Việc Gì Và Như Thế Nào. Em Thấy Ngành Này Có Khác Gì Mấy So Với Tđh đâu.
    Thực Sự Em Chưa Hiều Nhiều Về Ngành Này. Chỉ Mới Biết Các Môn Học Cua Ngành Này Thôi

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Chú này chưa vào khoa đã lo đồ án, hoan nghênh, hoan nghênh.
    Đúng là tỉ lệ giáo viên / sinh viên của khoa Điện ít thật, nhưng dường như khoa nào lớn mà chả thế, tỉ lệ cao chắc có Dệt may, Môi trường...
    Ngành DKTĐ nếu nói về đúng chuyên ngành thì chuyên nghiên cứu các thuật toán điều khiển, mà các thuật toán này được dẫn ra từ thực tế và tổng quát hóa + trừu tượng hóa + "khó hóa" bằng toán cao cấp. Để học điều khiển cho ra dáng SV DKTD, khuyên bạn nên ngồi nhà đọc lại và nghiên cứu được sâu hơn thì càng tốt các vấn đề về số phức, ma trận, các loại tích phân mở rộng, không gian Vector... Học cả giải tích ma trận nữa nếu muốn Pro. Tóm lại kiếnthức về Toán cao cấp phải thật chuẩn.
    Đấy là về lý thuyết DKTD, cái đặc thù nhất của ngành ĐK.
    Ngoài ra, ngành ĐK cũng nghiên cứu những vấn đề chung như hệ thống nhúng, vi xử lý, điều khiển robot, PLC... Cái PLC cũng là thế mạnh của ĐK.
    Nếu còn thời gian nữa thì học MatLab. Đây là công cụ vạn năng của người làm kỹ thuật và là bảo bối của người làm điều khiển. OK?

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

Em Cảm ơn 2 Anh đã Chỉ Bảo . Thôi Bây Giờ Em Chốt Lại Là đăng Ký Ngành Dktđ. Ko Do Dự Nữaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Hiiihihihi

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Welcom to the Facuty of Electrical Engineering!!!

HUT's Student

Làm đồ án là do mối sinh viên thôi , 1 thầy chấp 50 sv cũng dc. , mỗi bác gặp thầy có vài fut' rồi về ấy mà. Chủ yếu là tự solo, chỗ nào ko hiểu mới hỏi thầy, chứ ko làm j mà cứ hỏi thầy thì thể nào cũng bị chửi, và hỏi nhiều thầy cũng dc, ko nhất thiết chỉ dc hỏi 1 thấy hướng dẫn

svBK's Newbie

Các bạn sinh viên năm thứ nhất muốn xin vào ngành DKTD nên suy nghĩ kĩ. Bộ môn học lí thuyết rất nặng.Ở phổ thông cứ học cái gì liên quan đến toán là oai nhưng khi vào học đại học nếu cứ chỉ học lí thuyết toán xuống thì chẳng trở thành kĩ sư được đâu. Lí thuyết điều khiển rất hay nhưng muốn trở thành kĩ sư điều khiển cần nhiều kiến thức thực tế. Ở bộ môn , các thầy cô chỉ thích dạy lí thuyết thôi. Nếu bạn muốn tìm hiểu thực tế thì sẽ phải tự thân là chính ( khá vất vả đấy). Học Bách Khoa là xác định sẽ làm cái gì thực tế một chút chử chẳng thể lúc nào cũng cầm mãi giấy với bút chì được đâu.

svBK's Member Avatar của quangmanhbk

Icon11

Quote Nguyên văn bởi tungdt87 Xem bài viết
    Các bạn sinh viên năm thứ nhất muốn xin vào ngành DKTD nên suy nghĩ kĩ. Bộ môn học lí thuyết rất nặng.Ở phổ thông cứ học cái gì liên quan đến toán là oai nhưng khi vào học đại học nếu cứ chỉ học lí thuyết toán xuống thì chẳng trở thành kĩ sư được đâu. Lí thuyết điều khiển rất hay nhưng muốn trở thành kĩ sư điều khiển cần nhiều kiến thức thực tế. Ở bộ môn , các thầy cô chỉ thích dạy lí thuyết thôi. Nếu bạn muốn tìm hiểu thực tế thì sẽ phải tự thân là chính ( khá vất vả đấy). Học Bách Khoa là xác định sẽ làm cái gì thực tế một chút chử chẳng thể lúc nào cũng cầm mãi giấy với bút chì được đâu.
    Bác này chỉ được cái nói đúng . Em luôn ủng hộ cách học nào mà có thể làm thật, thực hành thật dù đó là kiểu thực hành của riêng sinh viên, có thể hơi amater nhưng vẫn rất có ích.

svBK's Newbie

Mặc định ban gi thi ban ,quan trong nhat van la viec lam sau nay

chang bietchang ki su dieu khien tu dong ra truong thi luong lau ,cong viec the nao cac bac nhay. em cung dang ding dang ki khoa ay day,phan van ca tuan nay roi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề