User Tag List

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 16 của 16

Chủ đề: Các bạn nghĩ gì khi ở lại trường làm việc?

svBK's Newbie Avatar của vuongduchoa

mình chẳng thick dạy học tí nào!!!!!!!
    MÁU LẠNH!!!!!!!!!!!

svBK's Member

còn mình thì rất thích dạy học, nhưng không phải như các thầy cô giáo cấp II, cấp III của mình, cái nghề đó mình ngán lắm, nhất là thời nay, bon trẻ càng lớn càng mất dạy, có tiền là chỉ muốn đàn đúm, không biêt tôn trọng người lớn. Mặc dù vẫn còn một số đứa biết khôn, nhưng ít quá. Làm giảng viên đại học mình có nhiều cơ hội để nâng cao trình độ hiểu biết của mình. Mà có phải là làm mỗi việc dạy học đâu. còn làm thêm ở ngoài, bươn trải ở ngoài nữa chứ. Các bác thấy các thầy trừong mình có mấy ai không làm ngoài không? dạy học chỉ là một trong những việc các thầy làm thôi.

svBK's Member

Icon7

Quote Nguyên văn bởi trankhac_phong Xem bài viết
    thank các tiền bối rất nhiều, vậy là em còn nhiều cơ hội lắm. Em sẽ cố gắng tận dụng nó.
    Tiêu chuẩn xét tuyển là tốt nghiệp bằng khá, giỏi. Thi lại k quá 5 môn trong đó k quá 3 môn chuyên ngành là được. Hãy luôn xem thông báo tuyển dụng ở C1 tầng 2 phòng số bn thì tôi k nhớ nhưng xem biển là Phòng tổ chức cán bộ nhé để cập nhật tin tức nếu bạn vẫn nuôi ước mơ ở lại trường làm việc. Đợt vừa rồi trường vừa tuyển đấy. Chúc bạn thành công!

svBK's Member

Ôi . yêu quý bạn quá.bạn làm mình mở cờ trong bụng. đà này ước mơ được làm nhà giáo sắp thành hiện thực rồi.

svBK's Newbie

mình thì chúa ghét nghề giáo viên hồi trước bố mẹ mình bảo mình thi sư phạm nhưng mình bảo có chết cũng không thi theo nghề đó chán lắm quanh năm suốt tháng dạy đi dạy lại quyển sách chán chít

svBK's Member

ơ, thế thì bạn hiểu nhầm rồi. cái mà bạn đang nói tới là teacher, cái mà chúng ta hướng tới là lecture cơ mà. Giảng viên đại học khác với giáo viên phổ thông.Nhất là đối với các ngành kĩ thuật thì điều đó càng thể hiện cụ thể. Các bạn thử nhìn các thầy trường mình xem, có mấy thầy chỉ cả ngày đi dạy đâu. các thầy giáo trẻ thì càng không.

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Thông tin chủ đề