User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 71

Chủ đề: Một số thảo luận về việc đăng kí vào khoa Toán

svBK's Newbie

Mặc định Một số thảo luận về việc đăng kí vào khoa Toán

em nghe các anh giới thiệu về khoa toán tin rồi!!
    em thấy nó cũng khá hay!lúc đầu vào trường em nghĩ là kiếm 1 khoa học sau này ra trường kiếm công việc tạm ổn một chút!em nghĩ là khoa nào nó cũng có cái hay riêng của nó! nói chung khoa nào trường mình đều tốt cả
    chỉ cần mình có niềm đam mê!!vào khoa nào cũng ổn chi cần học tốt là được rồi!
    những khoa mà coi là dở của trường !! thì nó lại dễ kiếm việc mà cũng đem lại hiệu quả cao!.....
    những khoa ngon như CNTT,ĐTVT lai cạnh tranh rất là cao!!
    nên vào khoa nào trường mình cũng tốt cả!!chỉ cần học tốt và đam mê là ổn rồi!!
    em rất thích học toán ::Em sẽ đang ký vào toán tin mong được cái tiền bối chỉ bảo nha!!

svBK's Newbie

!! nhưng em chưa rõ về những môn học của khoa lắm ?
    các bậc tiền bối đi trước có thể giới thiệu qua cho em được ko ah!
    em cảm ơn rất nhiều!!

svBK's Member Avatar của Doremon_AXN

Icon6

tớ cũng là dân thường,chưa biết số phận đưa đẩy vào khoa nào,nhưng thấy mấy bậc tiền bối kêu học toán tin, nhất là chuyên ngành toán, may mắn nhất là được ở lại trường,ko thì có chân ở trường nào đấy,chứ khoa này xin việc khó lắmCũng chả hiểu có đúng kolớp tớ có mấy thằng tăng K,kêu năm ngoái bị đẩy vào toán tin,nó chạy vạy mãi mới được học lại---> nếu ko chán như thế thì chắc ko đến mức nó phải thế
    Sống & làm việc theo tấm gương T.H vĩ đại

svBK's Member

Icon10

Chị học khoa Toán Tin K49 này... Và chị thấy không hề thiếu tự tin tẹo nào trong vấn đề tìm việc đâu...
    Các anh chị khóa trên chị biết cũng tương đối, những người thành công không ít, tất nhiên tìm việc dở cũng tương đối. Bởi vì trong khoa có những người chịu khó học hỏi, và cũng không ít người bỏ bê, không chịu cố gắng... Vậy nên vấn đề là ở bản thân mình thôi..
    Nói thật, hồi 2 năm đại cương chị học hành chểnh mảng ghê lắm, thi xon đại học, tưởng vào đại học chỉ chơi bời thôi... không phải lo bài vở nhiều... rồi cứ thế... chơi chơi và chơi...
    Về sau , khi vào được khoa Toán.. thấy các thầy toàn ng giỏi, hâm mộ... rồi bắt đầu tìm hướng đi cho mình, bi h thì thấy khoa mình tuyệt lắm. Sinh viên ít nên thầy cô cũng chăm sóc kỹ lưỡng, mình chịu khó thì thầy cô nào cũng nhiệt tình giúp đỡ và tạo điều kiện...
    Cả 2 đồng chí em nếu thật sự thik mình có một nền tảng Toán tốt thì đừng ngần ngại... Khó khăn thì kêu gọi khóa trên, ít ra có chị sẽ cố gắng giúp đỡ... Mong rằng càng về sau các em càng làm cho thầy cô trong khoa vui lòng...
    Email: Sue.caliiw@gmail.com

svBK's Member

Icon14

Quote Nguyên văn bởi giang_bka88 Xem bài viết
    !! nhưng em chưa rõ về những môn học của khoa lắm ?
    các bậc tiền bối đi trước có thể giới thiệu qua cho em được ko ah!
    em cảm ơn rất nhiều!!
    Các môn học của khoa đây em:
    Năm 2 vẫn là năm đại cương nên học Hóa, Xác Suất, Nhiệt, KT Điện Tử, Nhiệt, Cơ lý thuyết, T.A, Lý 2... như các khoa khác. Ngoài ra học Giải tích Hàm, Toán rời rạc..
    Sau đó, vào chuyên ngành thì lượng toán và tin với tỉ lệ 50- 50, các em học : Hệ điều hành, lý thuyết tối ưu, cấu trúc dữ liệu, mô hình toán kinh tế, PT vật lí toán, Kiến trúc máy tính và hợp ngữ, Ôtômat, seminar về xác suất hoặc tin (trí tuệ nhân tạo...), cơ sở dữ liệu, chuỗi thời gian,giải tích số, mạng, sai phân/tin, lập trình tính toán, giải tích phức và phép tính toán tử, cơ sở toán của hệ mờ, phân tích thiết kế hệ thống, thực tập ngôn ngữ C, lập trình hướng đối tượng, an toàn và bảo mật thông tin...

Trí nhớ chị đến đây thoai... Cần giúp đỡ gì nữa thì cứ nói, giúp được chị sẽ giúp...

svBK's Member Avatar của tanbk

Quote Nguyên văn bởi Sue Xem bài viết
    rồi bắt đầu tìm hướng đi cho mình, x
    Hướng đi của chị sue là gì thế? Em muốn biết để tham khảo? Em cũng sắp vào toán tin và đang tìm hiểu về phần mềm. Ko biết có ra ngô ra khoai j` ko chứ em thấy tin học khó lại vất nữa...tất nhiên là em cũng thick tin nhưng giờ vẫn chưa biết phải bắt đầu từ đâu///
    ...

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi tanbk Xem bài viết
    Hướng đi của chị sue là gì thế? Em muốn biết để tham khảo? Em cũng sắp vào toán tin và đang tìm hiểu về phần mềm. Ko biết có ra ngô ra khoai j` ko chứ em thấy tin học khó lại vất nữa...tất nhiên là em cũng thick tin nhưng giờ vẫn chưa biết phải bắt đầu từ đâu///
    Nhoc con... em nghi la chi minh tin hoc kho va vat va ah... Khoa Toan duoc koi la hoc vat va day . Chị thì làm về lý thuyết mã hóa thông tin, hiện đang làm đồ án môn học về chuẩn mã đối xứng nâng cao, và bước đầu xem xét một số lớp mã được xây dựng từ các tích có tính điều khiển, nhập nhằng, đa trị... Sơ sơ là thế.... Vào khoa có nhiều hướng đi lắm, nên em yên tâm. Chỉ cần chịu khó và ham học hỏi thì thầy cô sẵn sàng giúp đỡ em thôi... Cố nhên...^^

svBK's Member Avatar của ssoft206

ah lại gặp chị sue đây rùi! nge chị nói hình như chị làm về mã hóa ah ! em cũng thích cái đó nhưng hiện tại chưa có hướng cụ thể ! em bít khoa mình có Thầy Huy và Thầy Cường thấy bảo đỉnh về cái này lắm à ! chị có thể cho em ít kinh nghiệm +... dc ko ! cám ơn chị seu trước !

svBK's Member Avatar của ssoft206

Quote Nguyên văn bởi Doremon_AXN Xem bài viết
    tớ cũng là dân thường,chưa biết số phận đưa đẩy vào khoa nào,nhưng thấy mấy bậc tiền bối kêu học toán tin, nhất là chuyên ngành toán, may mắn nhất là được ở lại trường,ko thì có chân ở trường nào đấy,chứ khoa này xin việc khó lắmCũng chả hiểu có đúng kolớp tớ có mấy thằng tăng K,kêu năm ngoái bị đẩy vào toán tin,nó chạy vạy mãi mới được học lại---> nếu ko chán như thế thì chắc ko đến mức nó phải thế
    Thứ 1: dc giữ lại e hơi khó đối với lớp phân ngành@
    Thứ 2: sai 200% , cái này anh ko chắc chắn nhưng khẳng định với chú là vẫn xin việc bình thường , đã nói bao nhiu lần là tùy vào năng lực chứ ko phải tại bạn ngồi khoa nào !
    Thứ 3: hoặc tên này muốn phấn đấu , hoặc quý thầy cô hoặc....

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi ssoft206 Xem bài viết
    ah lại gặp chị sue đây rùi! nge chị nói hình như chị làm về mã hóa ah ! em cũng thích cái đó nhưng hiện tại chưa có hướng cụ thể ! em bít khoa mình có Thầy Huy và Thầy Cường thấy bảo đỉnh về cái này lắm à ! chị có thể cho em ít kinh nghiệm +... dc ko ! cám ơn chị seu trước !
    Thay Huy la su phu cua su phu chi (thay VTNam), moi ng mot kieu... hay lam. Thay Cuong thi ong? hoi quai tinh chut, chi hem lam voi thay nen không rõ lắm, chỉ học Mạng máy tính với thầy thôi.... Mà mún hỏi chị kinh nghiệm gì nhỉ??? Có nhiều kinh nghiệm lắm, nếu thật thik thì cứ nghiên cứu dần đi, khi nào có time chị vứt cho ít tài liệu mà ngó.... GÌ chứ đứa nào ham học hỏi là chị ủng hộ mạnh...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề