User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32

Chủ đề: Nếu bạn là hiệu trưởng bạn sẽ làm gì để BK lớn mạnh

HUT's Student Avatar của dunglt

Icon6 Nếu bạn là hiệu trưởng bạn sẽ làm gì để BK lớn mạnh

Nếu bạn là hiệu trưởng bạn sẽ làm gì để BK lớn mạnh.... Hãy góp ý đê + kinh nghiệm học tập nha

svBK's Newbie

Tổ chức nhiều giải game...............................

svBK's Member Avatar của dong_ki_sot1024

thư viện mở cửa cả ngày và đêm (giống bọn harvard ấy),và phải thiệt là nhiều sách, đầy đủ tất cả các lĩnh vực, có sự sắp xếp và quản lí chuyên nghiệp hơn.
    việc ra đề thi các môn cần được chú ý nhiều hơn nữa, tớ thấy vào chuyên ngành các thầy ra đề lằng nhằng lắm, ai thích cái gì thì ra cái đó -> không khách quan làm cho sinh viên lười với những môn đề dễ.cứ giống mấy môn đại cương như toán, vật lý.... tớ thấy hết xẩy.
    các thầy cần chú trong vào việc dạy nhìu hơn là đi làm thêm............................

Hic tớ cú nhất thí nghiệm vật lí đại cương ở trường mình , hic tớ toàn bị nói là ngu thôi , trong khi đó lại suốt ngày dọa cấm thi với ức chế chứ,,, lại còn 1 số thầy dạy triết mình không thích lắm vì toàn nói xấu việt nam , xong rồi đi ca ngợi các nước khác ....Điển hình là ông dạy triết của bon tớ, động tí lại ông TRUNG QUỐC , động tí lại bàn về chính phủ viêt nam thế này thế nọ bực mình .....hôm nay kể tội 1 loạt: đội ngũ giảng dạy già quá rồi mà không chịu nghỉ hưu , toàn lấy cớ là trường xin lại thôi , hic ai mà xin được lại đông như thế .... Đã thế các thầy cô còn có tâm lí hình như chỉ trưong mình có thôi là đuổi học càng nhiều SV lại là thành tích lớn hay sao đây
    Lần sửa cuối bởi bigprince; 12-06-2008 lúc 10:16 AM

svBK's Member Avatar của ngaythubay

Nếu tôi là hiệu trưởng,trước hết tôi sẽ giải quyết một số vấn đề sau:
    1.Bỏ điểm danh.
    2.Thay đổi phương pháp dạy và học.
    3.Sinh viên được đánh giá giáo viên trong từng buổi học.
    4.Sinh viên được đóng góp sáng kiến đối với ban giám hiệu,phòng,khoa,bộ môn và được khen thưởng nếu có những sáng kiến hay.
    5.Tổ chức những buổi giao lưu gặp gỡ giữa các lớp với nhau,để trao đổi về vấn đề học tập,nghiên cứu,những ý tưởng hay vào cuối mỗi tuần hoặc cuối mỗi tháng.
    6.Tổ chức những buổi giao lưu giữa giáo viên và sinh viên mỗi tuần một lần.Giáo viên sẽ giải đáp những thắc mắc của sinh viên và giới thiệu những tài liệu cần đọc thêm ngoài giáo trình.
    7.Khuyến khích sinh viên lập ra các nhóm sinh viên,giúp đỡ nhau trong học tập.Khuyến khích thi đua giữa các nhóm.Khuyến khích mỗi cá nhân trong nhóm đưa ra những ý kiến,những hiểu biết của mình để cùng bàn luận.
    8.Chú trọng phát hiện và bồi dưỡng nhân tài.
    9.Bổ sung thêm một số trang thiết bị hỗ trợ việc dạy học,nhất là học ngoại ngữ,hỗ trợ khả năng tương tác với bài giảng.(Chương trình Tiếng Anh năm thứ 1 đơn điệu quá)
    10.Phát huy những điểm mạnh vốn có.

Tóm lại,một tập thể muốn lớn mạnh,muốn thành công rực rỡ không thể thiếu sự đoàn kết,gắn bó,đồng lòng nhất trí,đồng tâm hiệp lực của tất cả mọi cá nhân.Chính vì vậy,muốn nhìn thấy Bách Khoa lớn mạnh thì trước mắt phải tạo được sự kết nối bền chặt giữa thầy và trò,giữa sinh viên với sinh viên.Nếu không có sự kết nối ấy sẽ không có sự lớn mạnh của Bách Khoa-một sự lớn mạnh toàn diện mà ta hằng mong ước.

Pooh Avatar của quyet_tv

Nếu tôi là hiệu trưởng tôi sẽ cố gắng leo lên chức bộ trưởng bộ giáo dục để cải cách triệt để hơn,1 mình BK cải tổ ko ăn thua
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Member Avatar của ssoft206

Quote Nguyên văn bởi dong_ki_sot1024 Xem bài viết
    thư viện mở cửa cả ngày và đêm (giống bọn harvard ấy),và phải thiệt là nhiều sách, đầy đủ tất cả các lĩnh vực, có sự sắp xếp và quản lí chuyên nghiệp hơn.
    việc ra đề thi các môn cần được chú ý nhiều hơn nữa, tớ thấy vào chuyên ngành các thầy ra đề lằng nhằng lắm, ai thích cái gì thì ra cái đó -> không khách quan làm cho sinh viên lười với những môn đề dễ.cứ giống mấy môn đại cương như toán, vật lý.... tớ thấy hết xẩy.
    các thầy cần chú trong vào việc dạy nhìu hơn là đi làm thêm............................
    Đồng ý với chú!! ai đời TV hiện đại nhất VN mà giờ nghỉ trưa thi SV nó mới có thời gian vào mà lại "ko mở"!!! phòng đọc báo mở của theo kiểu "chấm mút"!!! lãng phí wa nhìu tài nguyên!!! làm ra nó mà ko khai thác hết ! wa phí !!

svBK's Member Avatar của bkbk

Quote Nguyên văn bởi dunglt Xem bài viết
    Hic tớ cú nhất thí nghiệm vật lí đại cương ở trường mình , hic tớ toàn bị bảo là ngu thôi , trong khi đó lại suốt ngày dọa cấm thi với ức chế chứ,,, lại còn 1 số thầy dạy triết mình không thích lắm vì toàn nói xấu việt nam , xong rồi đi ca ngợi các nước khác ....Điển hình là ông dạy triết của bon tớ, động tí lại ông TRUNG QUỐC , động tí lại bàn về chính phủ viêt nam thế này thế nọ bực mình .....hôm nay kể tội 1 loạt: đội ngũ giảng dạy già quá rồi mà không chịu nghỉ hưu , toàn lấy cớ là trường xin lại thôi , hic ai mà xin được lại đông như thế .... Đã thế các thầy cô còn có tâm lí hình như chỉ trưong mình có thôi là đuổi học càng nhiều SV lại là thành tích lớn hay sao đây
    đồng ý 100%.cô giáo gì mà toàn chửi sinh viên là ngu với chẳng dốt.có được thực hành bao giờ đâu mà bít máy móc thế nào
    Lần sửa cuối bởi bigprince; 12-06-2008 lúc 10:17 AM

hic em không biết các tầng khác như thế nào chứ cái phòng đọc ở tầng 4 (401 ) hay sao ấy , hic mang tiếng thư viện toàn sách giáo khoa + sách BT bán la liệt ở các quán photo , thực sự để tìm được 1 cuốn sách hay thì .... mệt lắm , vì là năm đại cương hồi kì 1 em cũng chăm lên thư viện lắm , sau rồi thấy lên học chẳng được bao nhiêu + nhìn người khác ngủ ngon lành mà .... buồn ngủ theo ==> kì 2 muốn học thì kéo bọn bạn lên giảng đường ngồi tha hồ gào thét thấy lại hiệu quả hơn mà không lo nhỡ có cầm nhằm cái gì của thư viện xuống.... còi lại kêu lại bị thu thẻ nhưng quan trọng nhất là bị phạt tiền... hic sinh viên trường mình giàu lắm nên cứ x5 lần tiền giá bìa thôi , em bị 1 phát mất 125 nghìn , cú.... nhưng vẫn phải ngoan ngoãn nộp phạt

svBK's Member Avatar của dong_ki_sot1024

okie, tóm lại đả đảo thư viện, mau mau sửa đổi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề