User Tag List

Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Học thêm tiếng Nhật,nhu cầu cần thiết SVCK

メカニック エンジニア Avatar của KVT

Mặc định Học thêm tiếng Nhật,nhu cầu cần thiết SVCK

Dạo này bọn ở lớp rộ lên fongo học tiếng Nhật (Núi Trúc).
    Mấy anh tốt nghiệp nói rằng nên đi hoc thêm ít tiếng Nhật sau này đề fong phải làm việc với người Nhật.

Google mấy cảnh mà sợ quá,liệu kiệu mà đi học ngay.
    Lần sửa cuối bởi KVT; 26-05-2008 lúc 11:29 AM

Pooh Avatar của quyet_tv

Em học CK,cũng có ý định học tiếng Nhật,nói chung biết càng nhiều càng tốt,vì có nhều công ti Cơ Khí của Nhật mà
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

HUT's Student Avatar của tiger99999

Không có nhiều thời gian mà lại muốn học thêm TA trước sau đó mới học tiếng Nhật. Ko biết khi nào học Tiếng Nhật thì vừa nhỉ?
    Hãy đi hết con đường bạn sẽ biết mình là ai!

Hum nay lại biết thêm 2 thằng bạn đi học thêm tiếng Nhật.
    Nói chung tầm này thằng nào cũng bận học và thi cả nên đều tranh thủ cả.
    THu xếp thời gian hợp lí mà đi thì cũng rất tôt , tiết kiệm đc time cho về sau

svBK's Member

anh em chăm học tiếng nhật quá nhỉ? cũng đúng thôi, bây giờ cơ khí phát triển nhất là ở Nhật mà! Nhưng anh em nhìn lại đi, không hẳn đúng thế đâu. Rất nhiều nước có nền cơ khí phát triển mạnh như Mĩ, Australia, châu âu... anh em xem, đa số là nói tiếng anh. Kể cả nước Nhật nhỏ bé đó nữa, liệu được bao nhiêu người, mà chẳng nhẽ họ không giao lưu sao? chẳng nhẽ họ chỉ nói tiếng nhật sao? Không phải. Để làm được thì họ phải biết cả tiếng anh. Vậy tại sao lại phải cố gắng học tiếng nhật làm gì trong khi tiếng anh chưa giỏi, chưa thể giao tiếp được. Cái thứ học 15 năm trời rồi không xong, vậy chỉ trong chốc lát thì mấy ai có thể làm được, nhất là anh em cơ khí rất yếu ngoại ngữ?
    Mình cũng đã học qua một lớp tiếng nhật. Nhưng thấy khó quá, nản. Bây giờ tập trung vào tiếng Anh. Đi phỏng vấn, kiểm tra để xin việc, kể cả công ty Nhật, họ đều chỉ kiểm tra trình độ tiếng anh, chẳng có ma nào xem tiếng nhật của ta cả. Vì họ cũng biết tỏng là chẳng ra đầu ra đũa gì cả, chỉ có mấy câu giao tiếp xã giao thôi.
    Chỉ đồng chí nào có ước mơ sang Nhật làm việc thì hãy chăm chỉ học tiếng Nhật, mà bên đó nói tiếng anh cũng được, chẳng có vấn đề gì cả. Còn ở Việt Nam thì biết tiếng nhật " chỉ là 1 lợi thế" thôi. Đừng vì nó mà trả giá đắt quá.
    MỘT NGHỀ CHO CHÍN, CÒN HƠN CHÍN NGHỀ

Quote Nguyên văn bởi trankhac_phong Xem bài viết
    anh em chăm học tiếng nhật quá nhỉ? cũng đúng thôi, bây giờ cơ khí phát triển nhất là ở Nhật mà! Nhưng anh em nhìn lại đi, không hẳn đúng thế đâu. Rất nhiều nước có nền cơ khí phát triển mạnh như Mĩ, Australia, châu âu... anh em xem, đa số là nói tiếng anh. Kể cả nước Nhật nhỏ bé đó nữa, liệu được bao nhiêu người, mà chẳng nhẽ họ không giao lưu sao? chẳng nhẽ họ chỉ nói tiếng nhật sao? Không phải. Để làm được thì họ phải biết cả tiếng anh. Vậy tại sao lại phải cố gắng học tiếng nhật làm gì trong khi tiếng anh chưa giỏi, chưa thể giao tiếp được. Cái thứ học 15 năm trời rồi không xong, vậy chỉ trong chốc lát thì mấy ai có thể làm được, nhất là anh em cơ khí rất yếu ngoại ngữ?
    Mình cũng đã học qua một lớp tiếng nhật. Nhưng thấy khó quá, nản. Bây giờ tập trung vào tiếng Anh. Đi phỏng vấn, kiểm tra để xin việc, kể cả công ty Nhật, họ đều chỉ kiểm tra trình độ tiếng anh, chẳng có ma nào xem tiếng nhật của ta cả. Vì họ cũng biết tỏng là chẳng ra đầu ra đũa gì cả, chỉ có mấy câu giao tiếp xã giao thôi.
    Chỉ đồng chí nào có ước mơ sang Nhật làm việc thì hãy chăm chỉ học tiếng Nhật, mà bên đó nói tiếng anh cũng được, chẳng có vấn đề gì cả. Còn ở Việt Nam thì biết tiếng nhật " chỉ là 1 lợi thế" thôi. Đừng vì nó mà trả giá đắt quá.
    MỘT NGHỀ CHO CHÍN, CÒN HƠN CHÍN NGHỀ
    Lập topic này không ngoài mục đích học hỏi chia sẻ kinh nghiệm với các bậc tiền bối và cũng như đối với ai chưa có đk ,có thời giam đi học , cách bố trí thời gian hợp lí cho công việc.Bác đừng làm a e nản

svBK's Newbie

minh` thấy pác Phong nói đúng đấy, 1 nghề cho 9 cò hơn 9 nghề. Ta hãy học TA cho tốt đã, rồi học tiếng Nhật cũng được,-các bác muốn sang Nhật du học

svBK's Member

thank nhé. Nghe bạn nói mà mình mát cả lòng. Cho hỏi danh tính cái, làm bạn tri âm tri kỉ nhé.

Hai bạn KhacPhong và VawnHair đã gám kiếm với môn Tiếng Nhật mà xã hội đang cần, xion chia buồn,mời mọi người tiếp tục cho ý kiến

Now and forever...!!! Avatar của squy_intel

Em thì cũng nghĩ như 2 bác KhacPhong và VawnHair đấy.Nói thật chứ học TA đến 10 năm mà chẳng ra cơm cháo gì.Bây giờ lao vào cái món Nhật ngữ,chữ cứ loằng ngà lằng ngoằng là em thấy ớn.Mà cho dù các bác có định sang Nhật du học thì cũng yên tâm,bên đấy sử dụng TA cho học tập rất phổ biến.Còn ở VN thì nc nào sang đây chả phải dùng TA

11. Tớ cảm ơn squy_intel đã chia sẻ.

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề