User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Tự động Hóa Cân Lâp Trình Ko

svBK's Newbie Avatar của bikool

Icon4 Tự động Hóa Cân Lâp Trình Ko

Em có dự định vào tự động hóa nhưng ko biết ngành đấy có dùng gì đến mấy cái lập trình ko nhỉ.
    Căn bản là em đang băn khoăn có nên học thêm lập trình tại aptech ko. vì mấy cái nó dậy ở đấy là Java, DHTML với Dreamwaver, còn cả RDBMS chả biết là cái
    Các tiền bối chỉ bảo phát đang cần gấp.
    Tiện cho em hỏi thêm là bên NTU ở Singapore có ngành gì tương tự TDH ko ạ?

BIKUTE SO FAR AWAY BUT I KEEP DREAMING YOU 'LL BE WITH ME AND YOU 'LL NEVER GO

HUT's Student

Mấy ngôn ngữ lập trình kia thì chuyên dùng cho bên tin thôi, con TDH thì lập trình cho bên điện , vidu : Lập trình nhúng C, Visual Basic, MAtlab, VHDL , ... Nói chung học được càng nhiều càng tốt

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

TĐH cần lập trình, nhưng đúng như bạn hiodong nói, chủ yếu là lập trình nhúng, vi xử lý, matlab,... với các ngôn ngữ chính là C, Assembly, Matlab... VHDL hình như hơi cao quá, chưa biết khi nào xài được.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    TĐH cần lập trình, nhưng đúng như bạn hiodong nói, chủ yếu là lập trình nhúng, vi xử lý, matlab,... với các ngôn ngữ chính là C, Assembly, Matlab... VHDL hình như hơi cao quá, chưa biết khi nào xài được.

VHDL nó cũng chỉ là ngôn ngữ mô tả phần cứng thôi, cao gì mà cao. Cũng như Verilog. Nếu bạn nắm vững C/C++ thì học Verilog rất nhanh, VHDL thì cần thêm thời gian chút.

Ngôn ngữ chỉ là công cụ, quan trọng là ứng dụng. Mỗi ứng dụng nhúng đều có môi trường riêng của nó, phải hiểu và nắm bắt cho thật tốt môi trường đó thì khi lập trình sẽ giảm thiểu lỗi mềm. Lập trình càng nhiều thì càng có kinh nghiệm sử dụng các thuật toán, các hàm hay các phân khúc cho các ứng dụng nhúng!

Cái khó, cái "cao" đối với SV chỉ là vấn đề thiết bị và công cụ để thực hiện các ứng dụng đó mà thôi!

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™ Xem bài viết
    VHDL nó cũng chỉ là ngôn ngữ mô tả phần cứng thôi, cao gì mà cao. Cũng như Verilog. Nếu bạn nắm vững C/C++ thì học Verilog rất nhanh, VHDL thì cần thêm thời gian chút.

Ngôn ngữ chỉ là công cụ, quan trọng là ứng dụng. Mỗi ứng dụng nhúng đều có môi trường riêng của nó, phải hiểu và nắm bắt cho thật tốt môi trường đó thì khi lập trình sẽ giảm thiểu lỗi mềm. Lập trình càng nhiều thì càng có kinh nghiệm sử dụng các thuật toán, các hàm hay các phân khúc cho các ứng dụng nhúng!

Cái khó, cái "cao" đối với SV chỉ là vấn đề thiết bị và công cụ để thực hiện các ứng dụng đó mà thôi!
    Bác ạ, ý em là không biết khi nào có được mấy con FPGA mà xài VHDL, chứ ngôn ngữ thì không khó.

HUT's Student

Cho em hỏi phát : lập trình giao diện người _ máy HMI để kết nối máy tính với thiết bị ngoại vi qua các cổng thì xài cái j là dễ nhất nhỉ? Em nghe nói phổ biến đang xài VB , ko bit thế nào?

svBK's Newbie Avatar của dks

Đây là những phần mềm dân khoa điện phải quan tâm: Ngôn ngữ lập trình C/C++ và Assembly ,Phần mềm Visualbasic ,Phần mềm Matlab, Phần mềm Microwin, step7, PCaccess, KeilC, Codevision, WinCC...
    Tất cả các phần mềm này đều được dạy trong website này, bạn có thể tham khảo: http://dks.com.vn/index.php
    Lần sửa cuối bởi dks; 09-06-2008 lúc 01:18 AM

svBK's Newbie

Đã là kĩ sư thì phải có khả năng tự học. Mấy ngôn ngữ lập trình chẳng có gì khó cả. Theo tôi chẳng cần học ở trung tâm nào cho mất tiền.

svBK's Newbie Avatar của dks

Đúng là sinh viên phải đề cao tinh thần tự học là chính, mình khuyến khích điều đó. Nhưng tự học một mình đâu phải là đã tốt, đâu biết mình đang ở vị trí nào trong nấc thang kiến thức. Vì vậy trung tâm đào tạo DKS chính là nơi bạn có thể nhận được những tư vấn về nghề nghiệp, đồ án, bài tập lớn...một cách tốt nhất, vậy tại sao bạn ko tham gia vì được nhiều hơn là mất.
    www.dks.com.vn or www.dks.edu.vn

Quote Nguyên văn bởi tungdt87 Xem bài viết
    Đã là kĩ sư thì phải có khả năng tự học. Mấy ngôn ngữ lập trình chẳng có gì khó cả. Theo tôi chẳng cần học ở trung tâm nào cho mất tiền.
    Mình cũng rất thích độc lập tự học. Nhưng phải công nhận nhiều khi tự học rất mất thời gian và đôi khi lệch hướng. Nếu có một cái gì đó để dựa vào thì tốt hơn chăng? Tuy nhiên, mình vẫn thích tự học.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề