User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Hàn chip dán

svBK's Newbie

Mặc định Hàn chip dán

Có bác nào biết hàn chip dán ntn ko bảo em mới, em thấy chân nó nhỏ quá, hàn sợ hỏng mất

svBK's Member

chú cứ vác pcb ra cửa hàng di động mà bảo nó phủ thiếc lên đường chân đế mạch, chắc hết 2-3k (bảo nó quết dày dày vào, về dễ hàn hơn). về thì lấy cái mỏ hàn mũi nhọn ý (thiên hạ gọi là mỏ hàn nhiệt - mỏ nào chả là mỏ nhiệt ) ướm cho vừa hết các chân chip rồi ấn nhẹ đầu mỏ hàn vào là nó dính vào ngay. chớ có dại dột mà nhờ bọn nó hàn hộ luôn, 80% là chập chân! bọn này deck kiên nhẫn ngồi chỉnh chính xác từng chân cho mình đâu, mà còn chém *** đ.. luôn.

Quân nhân danh dự

làm cái máy khò, dùng mỏ hàn thường khó lắm, mang ra mấy hàng sửa chữa di động nó làm cho

svBK's Newbie

Bác nào chỉ kỹ cho em phát, em chưa hàn bao h. Bác bảo đưa cho bọn nó hàn, bác bảo ko nên, sao đây.

svBK's Member

thì cứ làm theo cả 2 cách, rồi sẽ có kinh nghiệm tớ 2 lần vác ra cửa hàng hàn (ở Trương Định) thì cả 2 lần nó toàn làm chập chân chip (đặt hơi lệch 1 tí là đứt rồi), báo hại mình phải ra nhờ chúng nó tháo ra về tự hàn. mà chúng nó cũng chỉ hàn = mỏ thôi, khò chỉ dùng khi nhổ chip ra, vì ko khò khéo có thể hỏng chip (nóng). có vác đi hàn thì tránh mấy bọn ở Trương ĐỊnh ra nhé!

svBK's Member

mà còn tùy chip loại chân gì. nếu là chân xung quanh chip (chả biết tên quốc tế là gì nữa ) thì tự hàn được, kể cả loại chân bé nhất. còn nếu là chân dạng ma trận thì bó tay. nếu có hàn được loại này hay nhờ được ở đâu thì post lên cho anh em học hỏi nhé

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi saolaithenhi1 Xem bài viết
    mà còn tùy chip loại chân gì. nếu là chân xung quanh chip (chả biết tên quốc tế là gì nữa ) thì tự hàn được, kể cả loại chân bé nhất. còn nếu là chân dạng ma trận thì bó tay. nếu có hàn được loại này hay nhờ được ở đâu thì post lên cho anh em học hỏi nhé
    đợt trước đi sửa cái đầu đĩa nghe thằng ôn thợ bảo phải có máy mới nhổ và hàn được con ic đấy.

mấy chú ở trương định chắc trình non rồi, nhìn mấy thằg pro nó dùng máy khò xem. Mấy chân chip đấy chỉ cần có tí nhiệt là dính ngay ý mà

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề