User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Slide chuẩn của khoa để bv tốt nghiệp

svBK's Member Avatar của worm

Mặc định Slide chuẩn của khoa để bv tốt nghiệp

Anh chị hay bạn nào có mẫu chuẩn slide của khoa mình có thể chia sẻ với mọi người, để anh em có thể hoàn thành cái slide một cách pro nhất ko.
    Thanks

HUT's Student Avatar của 1m76-78kg

Không có mẫu chuẩn đâu cậu ạh, khoa mình thường cho SV thuyết trình tầm hơn 10' nên có thể làm từ 12-15 slide. Không nên tương tất cả trong đồ án ra , nêu 1 số ý chính cần trình bày, slide ít chữ thôi, có hình vẽ thì chiếu lên.Điều nữa là làm slide k quá màu mè và hạn chế hiệu ứng, các thầy khoa mình k thích màu mè đâu, nên để background màu sáng chữ tối màu.
    Hồi tớ bvệ làm có 13 cái slide bọ, thuyết trình trong 10' , các thầy hỏi tầm hơn 10' nữa
    Chúc các bạn mùa bvệ thành công !

"Bản chất nông thôn - Tâm hồn cây lúa"

svBK's Member

các bác k48 có thể cho tụi em biết lịch, địa điểm bảo vệ không, để bọn em lên cổ vũ, và nhân tiện học hỏi cho sang năm luôn.

Quote Nguyên văn bởi 1m76-78kg Xem bài viết
    Không có mẫu chuẩn đâu cậu ạh, khoa mình thường cho SV thuyết trình tầm hơn 10' nên có thể làm từ 12-15 slide. Không nên tương tất cả trong đồ án ra , nêu 1 số ý chính cần trình bày, slide ít chữ thôi, có hình vẽ thì chiếu lên.Điều nữa là làm slide k quá màu mè và hạn chế hiệu ứng, các thầy khoa mình k thích màu mè đâu, nên để background màu sáng chữ tối màu.
    Hồi tớ bvệ làm có 13 cái slide bọ, thuyết trình trong 10' , các thầy hỏi tầm hơn 10' nữa
    Cảm ơn anh, em đã rõ, yeahhhhhhhhhhh, chiến thui anh em

svBK's Member Avatar của virusso2_42

Quote Nguyên văn bởi 1m76-78kg Xem bài viết
    Nếu không có màu mè và hiệu ứng thì khi trình chiếu chắc sẽ rất Boring, hôm bảo vệ thử NCKH trên bộ môn Hệ Thống Viễn Thông, cô Nguyễn Việt Hương đã kêu như thế, khi mà Slide của sv quá đơn giản và không có hiệu ứng.

Tôi nghĩ cũng nên làm chút, khi thuyết trình sẽ lôi cuốn và hấp dẫn hơn, tất nhiên sẽ không nên quá lằng nhằng, chữ uốn lượn vòng vèo, Slide biến hóa dễ lóa mắt các thầy già mắt kém.
    Tôi không phải là vua nên mộng ước thật bình thường ......
    -----------------------------
    Văn đàn Điện tử 5
    -----------------------------

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi virusso2_42 Xem bài viết
    Nếu không có màu mè và hiệu ứng thì khi trình chiếu chắc sẽ rất Boring, hôm bảo vệ thử NCKH trên bộ môn Hệ Thống Viễn Thông, cô Nguyễn Việt Hương đã kêu như thế, khi mà Slide của sv quá đơn giản và không có hiệu ứng.

Tôi nghĩ cũng nên làm chút, khi thuyết trình sẽ lôi cuốn và hấp dẫn hơn, tất nhiên sẽ không nên quá lằng nhằng, chữ uốn lượn vòng vèo, Slide biến hóa dễ lóa mắt các thầy già mắt kém.
    Vâng cám ơn anh đã nhắc nhở, tại hôm đấy đã boring sẵn rồi đấy chứ

Có bác nào biết mỗi sv được bảo vệ trong bao nhiêu lâu ko nhỉ mất mấy phút trình bày mấy phút hỏi mấy phút demo sản phẩm
    Nothing is impossible

svBK's Member Avatar của Don_Juan_1486

Hôm nọ thầy hướng dẫn có bảo slide phải cô đọng xúc tích không quá chi tiết và nên sinh động
    DT7K48.ORG

View My Blog & Enjoy Music:
    http://blog-tung.blogspot.com

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi Don_Juan_1486 Xem bài viết
    Hôm nọ thầy hướng dẫn có bảo slide phải cô đọng xúc tích không quá chi tiết và nên sinh động
    Thế thầy bên đấy có bảo làm tối đa bao trang ko

Quote Nguyên văn bởi assassin Xem bài viết
    Thế thầy bên đấy có bảo làm tối đa bao trang ko
    Thấy mọi người bảo đừng dài quá chỉ khoảng 15 trang thôi, có phải ko các anh chị và các bạn ??

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

Oh yeah , anh em có cái slide nào quẳng lên đây tớ coi thử với !! Tớ làm mạch thì chắc chỉ cần 4-5 slide rồi ốp mạch chạy thôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề