User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Khoa CNTT_ước mơ của em,các huynh vào giúp cái!!!

svBK's Member Avatar của bigbk

Icon5 Khoa CNTT_ước mơ của em,các huynh vào giúp cái!!!

Có bác nào đã từng học khoa CNTT cho em hỏi các ngành nhỏ trong khoa như:hệ thống thông tin,truyền thông mạng,công nghệ phần mềm....khác nhau thế naò,cơ hội việc làm ra sao.Điểm phân ngành của các ngành này thế nào??? Và khoa CNTT lấy điểm theo khoa hay theo ngành ví dụ em đăng kí khoa CNTT chuyên ngành là CNPM,nếu em die CNPM nhưng đủ điểm vào kỹ thuật máy tính thì có đc vào KTMT kô? Mong mọi người chỉ giáo giúp

Quân nhân danh dự

vấn đề này hình như trong box CNTT cũng đã có nói, bạn vào tìm lại xem nhé

Quote Nguyên văn bởi bigprince Xem bài viết
    vấn đề này hình như trong box CNTT cũng đã có nói, bạn vào tìm lại xem nhé
    Cảm ơn bác,nhưng trong box CNTT nói kô đc rõ mà em còn mù mờ lắm.Bác nào có thể nói rõ hơn kô.

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi bigbk Xem bài viết
    Cảm ơn bác,nhưng trong box CNTT nói kô đc rõ mà em còn mù mờ lắm.Bác nào có thể nói rõ hơn kô.
    bạn pm hỏi anh nistelroy (ko biết viết có đúng ko ) nhé, tớ ko học CNTT. thêm nữa là như đã nói nhiều rồi, việc chọn ngành hẹp trong khoa chỉ mang tính chất tương đối thôi, ko giải quyết đc nhiều vấn đề. cái tồn tại với ta khi ra trường là mảnh bằng KS BK thôi

Quote Nguyên văn bởi bigprince Xem bài viết
    thêm nữa là như đã nói nhiều rồi, việc chọn ngành hẹp trong khoa chỉ mang tính chất tương đối thôi, ko giải quyết đc nhiều vấn đề. cái tồn tại với ta khi ra trường là mảnh bằng KS BK thôi
    kô em muốn hỏi là nếu điểm phân ngành hẹp kô đủ thì có đc chuyển xuống ngành hẹp khác trong khoa kô hay là ra luôn khoa CNTT.Với cả nói rõ hơn về cách dạy của các khoa bởi em thấy bảo nhiều khoa như ĐTVT dạy chán lắm

svBK's Newbie

Có pác nào siêu pass cal chỉ dùm em mấy cách để học tốt nó với!Em mới vô nên hok biết gửi bìa này ở đâu nếu sai địa chỉu xin mây pác bỏ qua cho lần đầu!
    Gửi hướng dẫn về YM: vondermolt_linh
    giùm em đựoc hok mấy pác PRO!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi bigbk Xem bài viết
    kô em muốn hỏi là nếu điểm phân ngành hẹp kô đủ thì có đc chuyển xuống ngành hẹp khác trong khoa kô hay là ra luôn khoa CNTT.Với cả nói rõ hơn về cách dạy của các khoa bởi em thấy bảo nhiều khoa như ĐTVT dạy chán lắm
    Thông tin cho bạn:
    1. Bạn đang phân vân giữa 2 khoa CNTT và ĐTVT ?
    Nếu bạn vừa hết năm 1 và đang chọn khoa, thì việc bạn có vào được khoa CNTT hay không sẽ phụ thuộc vào điểm số năm 1 của bạn. Nếu đủ điểm, bạn vào khoa CNTT, và ở năm cuối sẽ có phân ngành hẹp. Phân ngành hẹp này chỉ để giúp sinh viên có 1 định hướng rõ ràng để làm đồ án tốt nghiệp, và sẽ không bị ra khỏi khoa CNTT (năm cuối) nếu bạn không vào được ngành hẹp đã đăng kí. Lúc đó, Khoa sẽ chọn ngẫu nhiên cho bạn 1 ngành hẹp nào đó.

Còn nếu điểm của bạn không đạt điểm chuẩn vào khoa CNTT, có lẽ bạn sẽ được phân theo nguyện vọng 2, hoặc theo sự sắp xếp của Phòng Đào Tạo.

2. Về cách dạy trong khoa CNTT: cá nhân tôi thì thấy về cơ bản là tốt, đủ kiến thức cơ sở để bạn đi sâu (và xa) hơn vào các lĩnh vực mà bạn yêu thich sau này. Các thầy cô dễ gần, và cũng tạo điều kiện hỗ trợ sinh viên học tập/nghiên cứu.

Chúc bạn chọn được khoa phù hợp nguyện vọng.

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi BMWPowerEvo Xem bài viết
    Thông tin cho bạn:
    1. Bạn đang phân vân giữa 2 khoa CNTT và ĐTVT ?
    Nếu bạn vừa hết năm 1 và đang chọn khoa, thì việc bạn có vào được khoa CNTT hay không sẽ phụ thuộc vào điểm số năm 1 của bạn. Nếu đủ điểm, bạn vào khoa CNTT, và ở năm cuối sẽ có phân ngành hẹp. Phân ngành hẹp này chỉ để giúp sinh viên có 1 định hướng rõ ràng để làm đồ án tốt nghiệp, và sẽ không bị ra khỏi khoa CNTT (năm cuối) nếu bạn không vào được ngành hẹp đã đăng kí. Lúc đó, Khoa sẽ chọn ngẫu nhiên cho bạn 1 ngành hẹp nào đó.
    Ông bạn ko cập nhật rồi. Bây giờ phân ngành hẹp ngay từ năm 2 rồi. Chương trình dạy có thay đổi không thì không rõ.
    Về chất lượng giảng dạy của khoa CNTT thì nói chung là tốt. Nếu ai chăm chỉ tự học nữa sẽ học được rất nhiều kiến thức hay. Một điểm hơn của CNTT so với ĐTVT là CNTT ít tiêu cực hơn rất nhiều.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy Xem bài viết
    Ông bạn ko cập nhật rồi. Bây giờ phân ngành hẹp ngay từ năm 2 rồi. Chương trình dạy có thay đổi không thì không rõ.
    Về chất lượng giảng dạy của khoa CNTT thì nói chung là tốt. Nếu ai chăm chỉ tự học nữa sẽ học được rất nhiều kiến thức hay. Một điểm hơn của CNTT so với ĐTVT là CNTT ít tiêu cực hơn rất nhiều.
    Ồ, thông tin của mình thế lỗi thời mất rồi.
    Chủ topic cập nhật ý kiến của Nis nhé.

anh nis nói đúng đấy.Năm nay phân nghành hẹp ngay từ đầu.Mà em kô biết điểm các ngành hẹp nó lấy như thế nào,và cách học ở các ngành khác nhau điểm nào.Bác nào biêt chỉ dùm hộ em

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề