User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 64

Chủ đề: Các anh TĐH tư vấn dùm em

HUT's Student Avatar của newmember

Mặc định Các anh TĐH tư vấn dùm em

các anh học TĐH thấy thế nào?em hỏi anh học năm thứ 4 TĐH bảo là hoc tdh 3 năm đầu học chán lắm à?đến năm thứ 4 mới thấy hay.mà em thấy mai sau học TDH ra làm lắm tiền lắm?thấy có anh học TDH k44 ra làm >1000$/tháng.

svBK's Member

có hơn nghìn đô một tháng thôi àh , thường quá
    chào các anh

HUT's Student Avatar của newmember

Quote Nguyên văn bởi eibeecee Xem bài viết
    có hơn nghìn đô một tháng thôi àh , thường quá
    èo.thế là cũng được rồi.thế bác mai sau ra định mấy nghìn?

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Mình đang học năm thứ 3, thấy cũng ổn đấy chứ, không chán đâu.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

HUT's Student

Thuộc hàng sắp pro thực tế như bác Huy thì không chán rồi, chứ cứ như anh em đây ôm quyển SGK đúng là chán vcl, mang tiếng điểm cũng tương đối mà gần như chả biết cái j. Công nhận ông anh nào đó nói đúng, hàng gà ( chỉ chơi với học trên lớp ) thì phải năm thứ 4, kiến thức cơ bản hòm hòm rồi học mới thấy sướng. Bác Huy xem đấy : có mỗi cái CLB NCKH mới khởi đầu ( làm mạch nạp , làm xe tự hành ) mà cũng sập rùi, toàn anh em năm 3 chứ ai , đồ án DTCS có mỗi cái mạch dk mà mấy tháng mới xong, nản
    Chú em nào muốn học mà không chán, thì phải tích cực tự học tự làm thôi, chứ học trên lớp thì chơi 3 tháng học 1 tháng . Như bác Huy cũng trâu vật phết, toàn học sách tiếng anh vài trăm trang

svBK's Newbie

ha ha! lâu rồi không vào đây chơi, thấy số lượng bài viết của anh em ít quá nên đành spam phát cho có khí thế!
    Nói chung là học tự động hóa hay gì thì cũng thế thôi, nói chung là học vài năm đầu mà chỉ có chơi với học trên lớp thì chẳng có mấy kiến thức gì đâu, mà cũng thấy chán (kể cả chăm học, điểm cao, chỉ có chơi là không chán!)
    Mà dù có học hết ra trường thì cũng ú ớ thế thôi nếu không có sự tìm hiểu, học hỏi thêm. Bọn anh vừa rồi làm đồ án môn học điện tử công suất thì mới thấy là mình học đến đâu, quên đến đấy, những cái mình học được không phải là không có tác dụng mà là do mình chưa có chỗ áp dụng nên thấy thế, tuy nhiên lúc học thì lại chẳng có chỗ mà áp dụng, lúc áp dụng thì lại quên rồi!
    Kiến thức học được khá xa thực tế, ngay cả làm đồ án thì cũng vẫn lý thuyết lắm nhưng nó cũng góp phần giúp mình hiểu chút về thực tế và ham tìm hiểu hơn.
    Còn bàn về có gì hay ho mà vào tự động hóa thì giờ anh cũng chưa rõ lắm ngoài việc là ngành tự động hóa đang thiếu nhân lực và ngành này là ngành lắm tiền(công nghệ cao) nên ta ra trường hình như là lương cao đấy! Còn lương 1000$ còn phải xem trình của bạn thế nào nữa, đấy chỉ là cá nhân thôi, ở các ngành khác mà giỏi thì lương cũng thế và hơn thôi.
    Thế nhé, thích thì vào làm đệ bọn anh, năm nay lớp anh có diễn đàn nên có nhiều tài liệu và thông tin để cho các em tham khảo đấy
    http://tdh4k50.xlphp.net/diendan/index.php

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Bác traidatcang học lớp 4 ah mà biết tui?
    Cái câu lạc bộ ấy nó bị sập vì nhiều lý do, chủ yếu là do yếu tố quản lý từ phía LCĐ-LCH yếu, không phát huy được, chứ không trách SV TĐH gà được. Hè này bọn tớ sẽ lập đề án, kế hoạch thật tốt để vào đầu năm sau vực lại nó, mong rằng các bạn sẽ ủng hộ, đừng thấy nó sập 1 lần mà bỏ, hiếm khi có được một CKB NCKH chính quy lắm.
    Xin đính chính lại với bác là em không pro thực tế tí nào, gà như các bác thôi. Điểm chác từ khi vào năm thứ 2 thì sút kém tệ hại, cũng xấu hổ lắm, kì này có vẻ khả quan hơn, hi vọng là sẽ ổn. Sách mà em giới thiệu cho các bác em chỉ đọc đc 1/10 chứ đọc hết đâu.
    Vấn đề thực tế thì em nghĩ thế này, trước hết, mấy cái ít tiền như mạch điện tử thì mình cố gắng tự mua mà mò, còn mấy cái đắt đỏ như ĐTCS, PLC,... thì khó hơn. Một trong những cách để tiếp cận đó là CLB NCKH

svBK's Newbie Avatar của hung_con

3 năm đầu học chán thật. Mấy năm sau có một số môn học thấy cũng hay hay như VXL, truyền động điện, Lý thuyết điều khiển tự động. Còn lương lậu cũng tùy từng trường hợp thôi nhưng nghề này muốn kiếm nhiều tiền thì phải đi xa.
    YOU'LL NEVER WALK ALONE !

svBK's Newbie

Học TĐH cũng hay đấy chứ. Mình chẳng bao giờ chán vì đã chọn ngành này. Lương cao thấp thế nào thì chẳng biết. Ngành nào chẳng có người thế nọ thế kia. Cứ phải cứ học TĐH ra là lương 1000 đâu. Còn tùy vào trình độ và nhiều yếu tố khác.
    Dù thế nào mình vẫn yêu ngành mình! Hê hê.

svBK's Newbie Avatar của dks

Đúng là mấy năm gần đây tự động hóa là ngành hot lên dân tình nhà ta nô nức đăng ký học. Nhưng thực chất lại không hiểu gì về nó nhiều lắm cứ mơ tưởng về một mức lương trên trời có được sau khi ra trường. Mà không nghĩ rằng Tự động hóa chỉ là cái mác đẹp mà thôi. Để có được một chỗ đứng trong công ty, làm trưởng một dự án, thì bạn cần phải trang bị cho mình về kiến thức rất nhiều để có thể làm chủ được công việc của mình khi đi làm. Theo mình "Đừng lên nghĩ đến tiền quá sớm vì nó sẽ sớm làm hại bạn". Hãy kiểm nghiệm bằng thực tế. Chúc bạn học tốt ra trường sớm có một công việc tốt để cống hiến hết khả năng của mình.

www.dks.com.vn (luôn chào đón các bạn)
    Lần sửa cuối bởi dks; 17-06-2008 lúc 11:45 PM

11. Tớ cảm ơn dks đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề