User Tag List

Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Giải đáp những thắc mắc từ năm thứ 4 trở xuống

svBK's Member

Mặc định Giải đáp những thắc mắc từ năm thứ 4 trở xuống

Mình đã trải qua gần hết năm thứ 4 ngành cnctm, và cũng nói chung là hiểu biết nhiều về các môn học và có nhiều tài liệu. VÌ vậy ai có thắc mắc gì thì cứ viết vào đây, mình sẽ tìm hiểu và giải đáp giúp.

svBK's Member Avatar của scorpions2006

Quote Nguyên văn bởi trankhac_phong Xem bài viết
    Mình đã trải qua gần hết năm thứ 4 ngành cnctm, và cũng nói chung là hiểu biết nhiều về các môn học và có nhiều tài liệu. VÌ vậy ai có thắc mắc gì thì cứ viết vào đây, mình sẽ tìm hiểu và giải đáp giúp.
    ấy học máy mấy zậy ? có đề cương môn nào thì send tui với
    TA ĐẾN, TA THẤY, TA CHIẾN THẮNG !!!

svBK's Member

phải nói rõ là môn nào thì mới send được chứ, upload 2G bằng niềm tin à?

tai_sao_lai_spam
    Guest

Anh cho em hỏi địa chỉ nhà thầy Nguyễn Nhật Thăng dạy môn Sức bền VL được ko? thank anh trước

Quote Nguyên văn bởi trankhac_phong Xem bài viết
    phải nói rõ là môn nào thì mới send được chứ, upload 2G bằng niềm tin à?
    uh, sr có đề cương thiết kế xưởng thì gửi cho tui với nhé,Mail: bocaidaivuong@gmail.com, thanks trước.

svBK's Member

Hic, tìm trong máy thấy có file là baigiangthietkenhamaycokhi.doc nhưng nặng tới gần 4MB, upload mãi không được. Anh em chịu khó xách USB vậy. Mình ở phòng 407 B8. Mà chẳng biết nó có giúp được gì không? mình chưa thử dùng nó

send qua mail cũng được mà bạn hiền
    Tiện thể cho hỏi có đề thi cái môn này không bạn ? Cô không cho đề cương cũng chưa tìm thấy đề khóa trước, chẳng biết thi kiểu gì

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Theo quan điểm của tôi thì nên mua sách mà đọc! Vì ít nhiều cũng luyện cho chúng ta cách tra cứu các tài liệu! Nói đến dân CTM thì sách vở đúng là thôi rồi! Nhưng cũng phải chịu thôi chứ biết làm sao đc! Qua tìm hiểu và cũng tự bản thân cảm nhận được! Những pho bí kíp không thể thiếu đối với dân CTM:
    [1]. Bài giảng Công Nghệ Chế Tạo Máy (toàn tập) - Bộ Môn Công Nghệ Chế Tạo Máy trường ĐHBKHN - NXB Khoa học và kỹ thuật.
    [2]. Sổ tay CNCTM 3 tập - Chủ biên GS.TS Nguyễn Đắc Lộc - NXB Khoa học Và Kỹ Thuật 2006.
    [3] Hướng dẫn thiết kế đồ án CNTCM - GS.TS Nguyễn Đắc Lộc và Lưu Văn Nhang - NXB Khoa học và kỹ thuật 2004
    [4] Nguyên lý cắt.
    [5] Thiết kế dụng cụ công nghiệp.
    [6]. Sổ tay gia công cơ - <quyển này cũ lắm rồi. nhưng anh em nào cần thì tôi cho mượn photo>
    [7] Số tay dụng cụ chính và dụng cụ phụ
    [8] Bài giảng chi tiết máy.
    [9]. Sổ tay thiết kế cơ khí 3 tập.
    Trên đây là các đầu sách chuyên ngành cho dân CTM. Ngoài ra thì cũng có một số các đầu sách tham khảo có giá trị khác như: Dung Sai và Lắp Ghép; Vẽ Kỹ Thuật; Các loại cẩm nang v.v...
    Khi bắt tay vào công việc, đang cảm thấy có hứng mà đến lúc cần dở sổ tay để tra cứu mà không có thì bực lắm.

svBK's Member

bác nói chí phải. Nhưng em thấy sơ sơ thì nó cũng khoảng 1 củ rồi. bằng cả kỳ học phí của em đó, nếu không có nguồn viện trợ không hoàn lại đột suất nào thì kiếm bằng niềm tin à? có phải ai cũng có điều kiện thế đâu. Nhất là thời buổi thóc cao gạo kém này. Em thì hay lên thư viện học, sách gì cũng có, chẳng sợ thiếu gì cả. Mà lại có nhiều người cũng ngành học với mình, mắc thì hỏi, ngại gì... Còn từ 8h tối trở đi là thời gian để giải trí. aoe, halflife, film, sex...

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Ơ hờ hờ! Thiết nghĩ muốn xoay cũng chả khó! Vấn đề chỉ là kế hoạch hóa lại chi phí tiêu dùng hàng tháng, tích cóp lại chắc cũng khá khẩm. SV nói chung đc cái là đến lúc thi cử mới vắt chân lên cổ học, sách thư viện thì có hạn, tốt nhất là của mình là mình xài. Còn nữa, bạn bè học cùng thì cũng giúp ở phần nào thôi. Sách vẫn là người thầy thứ 2 của mình. Thiết nghĩ ở tầm này khả năng tự học là cốt yếu vậy nên sách vở đóng vai trò quan trọng lắm lắm. Học ở thư viện chưa đủ nhiều khi về nhà vẫn phải học.
    @ trankhac_phong: Nghe cách sống của chú phong lưu quá nhỉ??? Sướng đấy!!!

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề