User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Hỏi về việc làm thêm cho sinh viên năm 3,4

svBK's Newbie

Mặc định Hỏi về việc làm thêm cho sinh viên năm 3,4

E xin hỏi các bác những ai có kinh nghiệm,đã từng làm thêm năm 3,4! Làm thế nào để kiếm được 1 công việc làm thêm phù hợp cho sinh viên năm 3,4 nhỉ,tất nhiên là công việc có liên quan đến nghành ĐTVT mình,cộng tác viên cũng đươc.E muốn mình có thêm kinh nghiệm trước khi ra trường làm việc vả lại hè cũng sắp đến rồi mà!Nếu ai có chỗ làm thì share cho e với nhé!mong các bác nhiệt tình giúp đỡ!thanks!

Quân nhân danh dự

tớ chả có kinh nghiệm gì cả , học xong năm thứ 4 mới tạm gọi là xoá mù nên tớ ở nhà, tiếc là mải chơi ko học đc nhiều

svBK's Newbie

đa số sinh viên đều thế,nhưng nhiều người mình biêt đã có khá nhiều kĩ năng làm việc và cũng có chút thu nhâp.Nhưng quan trọng nhất vẫn là ki năng và định hướng nghề nghiệp cho mình sau này.

svBK's Member Avatar của dong_ki_sot1024

bác nào bít thì mách nước đê, em cũng đang muốn đi làm đây, xem thế nào: đặc điểm là: giỏi lập trình c và c++, đặc biệt khả năng xây dựng thuật toán, giải quyết được những vấn đề khó, cực khó thì càng thú vị....

svBK's Member

**** hàng không?Em chẳng biết làm gì chắc đi làm xe ôm cho nhanh!

svBK's Member Avatar của dong_ki_sot1024

Quote Nguyên văn bởi ngocdt3k49 Xem bài viết
    **** hàng không?Em chẳng biết làm gì chắc đi làm xe ôm cho nhanh!
    có tương lai!

svBK's AntiFan Avatar của hoabantrang

Cái này phải chịu khó online kiếm việc thôi, vấocc trang tuyển dụng trên mạng ấy. Bạn giỏi lập trình thì có nhiều việc lắm, kể cả công việc bán thơi gian thích hợp với sinh viên.

HUT's Student Avatar của 1m76-78kg

Tớ nghĩ trước hết định hướng cho mình cviệc sau khi ra trường, sau đó kiếm đc việc làm part-time là tốt nhất. Cái này do đặc thù của cviệc nơi bạn định làm thêm, nhưng theo tớ nên đảm bảo việc học ở trường, học thêm, tích lũy kthức. K nên ham hố quá vào chuyện đi làm thêm vì bạn sẽ phải chia sẻ quỹ tgian cho nó. Cũng khá mất tập trung đấy

"Bản chất nông thôn - Tâm hồn cây lúa"

svBK's Newbie

ơh, bác dong_ki_sot1024 giỏi lập trình C++ thj cho tớ hỏi với ^_^ tớ đang làm về C++ fần xử lý ảnh, phần đồ hoạ, nhg mà lần nào tớ cũng bị lỗi BGI not supported under windows, tớ search trên mạng nhg k ra cái j cả, help meee! Thanks so much!

svBK's Member Avatar của worm

Quote Nguyên văn bởi dong_ki_sot1024 Xem bài viết
    bác nào bít thì mách nước đê, em cũng đang muốn đi làm đây, xem thế nào: đặc điểm là: giỏi lập trình c và c++, đặc biệt khả năng xây dựng thuật toán, giải quyết được những vấn đề khó, cực khó thì càng thú vị....
    Ông này ko hiểu muốn tìm việc hay khoe mình đây pó tay.
    Muốn xin việc năm 3 hơi khó vì ít cty nhận, năm 4 trở đi thì nhiều hơn, đặc biệt hè năm 4 thì càng nhiều. Nguồn thì có nhiều: qua người quen, qua mạng tìm kiếm việc làm, qua thầy giáo,...
    Muốn tìm việc đến năm 4 ko phải là khó, tuy nhiên mức lương thực tập một số nơi hơi bèo 500 K/ tháng, công việc ko phải lúc nào cũng như mình muốn đâu . Chúc may mắn nhá
    Đính chính thêm nữa, thời gian vào làm thêm ảnh hưởng ko phải là nhiều vào học chính mà cực là nhiều đấy, nếu làm thật sự

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề