User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Liệu có phải thầy muốn nhận tiền hay không?

svBK's Newbie

music Liệu có phải thầy muốn nhận tiền hay không?

THưa các bác , em hiện giờ đang học CD BK K50, có nghĩa là năm cuối rồi. Từ kỳ 2 năm thứ nhất đến giờ em vẫn còn nợ môn vật lý 2(cái môn hãi hùng của em,không phải vì khó em không làm được mà chả hiểu sao đến giờ sau 4 lần thi em vẫn không qua, lớp em còn mình em,mấy đưa em cho chép bài thì qua còn em thì không hix..., cả giảng đường còn vài người ). Phòng đào tạo phát cho em một cái phiếu học tiến chỉ cùng với K52 từ tháng 1 nhưng mãi tháng 3 em mới mang lên lớp K52 để đưa cho thầy dạy môn Vật Lý. Thầy nhìn giấy xong không nhận em, cho rằng em đã đến nốp muộn , mạc dù em đã hết lời xin để thầy thông cảm cho....Nói mãi thầy mới dừng lại và nói bây giờ anh lên Phòng đào tạo xin xác nhận của phòng đào tạo rằng anh trong thời gian vừa qua anh bận gì đấy hay làm gì đây mà không đi học được....thế là em lên Phog DT để xin nhưng Phòng ĐT không cho nói là nếu cho thì hóa ra lỗi có em mà nhà trường lại nhận à, thế có nghĩa là nhà trường làm sai quy định...bla..bla...Mãi thì Phong DT mới nói là em nên viết một cái đơn nêu rõ lý do vì sao nghĩ và cam kết đi học đầy đủ rồi đưa cho thầy Vật Lý để thầy thông cảm cho.........Thế là em viết xong mang lên lớp đưa cho thầy thì vừa đưa thầy không cần nhìn giấy xem giấy gì đã bảo là thôi anh về đi tôi không giải quyết trường hợp của anh đâu.....hix....Em bảo là em xin hứa sẽ chép vỡ và ghi chép đầy đủ để thi cho tốt thì thầy làm luôn câu"anh có thi cũng không qua đâu...." hix.....Cứ lẽo đẽo theo thầy mãi để xin thầy, vào cả phòng nghĩ đứng có rất nhiều giáo viên ở đó, em cũng ngại lắm nhưng vẫn đứng.......mãi thì thầy bảo thế anh về chép hết những bài học trước đây và làm hết bài tập, nhớ là làm BT để tôi gọi lên bảng chứ không phải chép đâu....em vui mừng lắm, mượn vỡ về chép hết đâu vào đấy, dù đang cuối kỳ , sắp tốt nghiệp nhưng em vẫn phải thức để làm xong bt thầy giao, đến hôm đó em mệt quá ngủ quên đến tiết 2 mới tới.....Đến cuối giờ mang lên nộp , thầy chả thèm nhìn gì và nói thôi anh về đi, giờ mới đến thì còn học hành gì, tôi để ý có thấy anh đến từ đầu đâu.....Em nói là em tiết 2 mới đến thì thầy bảo người ta học từ tiết một thì anh đến tiết 2 còn học hành gì...bla..bla....Tóm lại chỉ có cảnh em lẽo đẻo theo thầy để xin xỏ, thầy còn chả dừng lại xem em trình bầy gì.....Em bảo giờ em phải làm thế nào thì thầy bảo làm thế nào thì kệ anh, tôi không nhận trường hợp của anh...v...v Thế là em hết cách, lên xin Phòng đt cấp cho cái giấy khác để sang lớp khác học cũng không được....hix...Em chả biết làm thế nào cả, ai có biết em nên làm thế nào thì bảo em với, vì giờ em kỳ cuối rồi, còn thi liên thông nữa nếu giờ mà không qua được môn này thì lại đợi đến sang năm thôi...chết em mất......Em nghĩ việc thầy thông cảm cho một tí để em vào học cũng chả làm sao, vì cái đó nó cũng bình thường và đơn giản vì theo kinh nghiệm em từng học lại và bọn bạn em nó cũng bảo: học lại chỉ cần đem giấy đến nộp rồi đến khi thi là đến thi thôi chứ chả cần đi học buổi nào cũng được....đường này em không hiểu vì sao thầy lại làm khó cho em đến thế ..... thật sự thì em cũng nghĩ đến chạy tiền nhưng thực sự là em chưa làm điều này bao giờ, và cùng không dám làm,....nhưng em lo quá, ai có kinh nghiệm gì thì bảo em với,liệu em có thể qua được không(em vẫn có danh sách thi phòng DT bảo thế nhưng thầy có chấm điểm , vào điểm cho không là quyền của thấy), giúp em ...hu..hu
    welcome....!

svBK's AntiFan Avatar của hoabantrang

Cứ thử mang cái gì đó đến nhà thầy nhờ thầy giúp xem. Nếu thầy mà kiên quyết không thì đành chờ học lại môn này một lần nữa thôi. Giờ học tín chỉ thì thấy lúc nào có lớp là đăng kỹ học và nộp tièn thôi.

Pooh Avatar của quyet_tv

Nếu tôi mà là thầy giáo tôi cũng không cho anh này học vì từ tháng 1 tới tháng 3 anh ta ko chịu đi học,nhưng nếu có giấy tờ chứng nhận or có xác nhận của phòng DTDH trong tg đó có việc gì bận thì mình sẽ xem xét lại. Mình nghĩ ko phải thầy muốn gặp Bác Hồ đâu,nhưng cứ thử xem biết đâu thầy lại quý Bác
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Newbie

Chú em này quá nát, không thể chấp nhận được. Nếu anh là thầy giáo Vật Lý thì anh không cho chú cơ hội trình bày nữa cơ.

svBK's Newbie Avatar của wild_dragon

^^, Tội nghiệp quá! Cái này thì giờ có muốn giúp cũng ko đc rồi! Đành chấp nhận thôi! Chịu khó, trong thời gian chờ đợi thì có thể trau dồi ngoại ngữ, lập trình,.....Quan trọng là những gì mình có trong đầu chứ ko phải là điểm số mà....^^
    (¯`•..:: Sky ::..•´¯)

HUT's Student Avatar của thanhnamst89

hix!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Quân nhân danh dự Avatar của Mr Đi Mô

theo mình đoán thì thầy này chắc ko ăn tiền, bạn đi trực tiếp hỏi anh chị khoá trên về thầy đó xem chắc sẽ có người từng gặp.(ko nên nêu tên ở đây).
    @thanhnam : hix j đó chú,(bác nào mod đây xoá cho em cái của chú này)
    Cánh chim bay _ ngỡ như là lá rụng
    Khói thuốc bay_ ngỡ như mái tóc dài
    Gió miệt mài, Gió đưa làn tóc rối
    Trôi nhanh đi cho ta gữi một lời.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề