User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Dân IT hãy cẩn thận kẻo "Làm phúc phải tội".

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Dân IT hãy cẩn thận kẻo "Làm phúc phải tội".

Không phải ai cũng có thể sử dụng máy tính thành thạo và biết cách khắc phục những sự cố máy tính. Vì thế, với tinh thần trượng nghĩa, giúp đỡ kẻ yếu, dân IT luôn phất cao ngọn cờ trượng nghĩa.

Tuy nhiên, khi hành hiệp, anh em nên xác định rõ xem người được giúp có đáng giúp không? Thường thì họ là phụ nữ và chỉ biết mì ăn liền, không biết gì => Anh em nên liệu cơm gắp mắm.

Câu chuyện của tớ khá là đớn đau.
    Mất cả buổi chiều sửa máy cho con bạn cùng lớp, cài đặt chương trình. Máy của nó không có mạng nên không cài được SQL 2008, mình lôi USB ra copy bộ cài của nó vác về nhà cài. Cài trên máy tớ thì OK.
    Hôm sau con bé này nó bảo là bạn nó nói đĩa SQL này có bản quyền, chỉ cài được trên 1 máy. Tớ cài trên máy tớ rồi thì nó không cài được trên máy nó nữa => Nó bảo tớ ăn cắp, đểu, bảo không thèm nhìn mặt nữa, từ nay coi như không quen biết.
    Nói thì nó không thèm nghe. Bực hết cả mình. . Rõ là "làm phúc phải tội". Đã bận bỏ xừ ra, mất thời gian, mua bực vào mình.

Cũng may khi con bé này nó cài được SQL rồi thì nó cũng không nói năng gì thêm nữa. May thế không biết . Mình đúng là ở hiền thì gặp lành, không may mà nó hâm hâm, xin lỗi rối rít thì chắc lần sau nó nhờ lại phải đến .

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Anh mà là chú là lần sau anh xxx thèm giúp nữa cho nó bõ tức
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 25-04-2008 lúc 10:34 AM
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Anh Ninh chữ xấu như con châu chấu. Khó đọc bỏ xxx .

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Quote Nguyên văn bởi truong87bk Xem bài viết
    Không phải ai cũng có thể sử dụng máy tính thành thạo và biết cách khắc phục những sự cố máy tính. Vì thế, với tinh thần trượng nghĩa, giúp đỡ kẻ yếu, dân IT luôn phất cao ngọn cờ trượng nghĩa.

Tuy nhiên, khi hành hiệp, anh em nên xác định rõ xem người được giúp có đáng giúp không? Thường thì họ là phụ nữ và chỉ biết mì ăn liền, không biết gì => Anh em nên liệu cơm gắp mắm.

Câu chuyện của tớ khá là đớn đau.
    Mất cả buổi chiều sửa máy cho con bạn cùng lớp, cài đặt chương trình. Máy của nó không có mạng nên không cài được SQL 2008, mình lôi USB ra copy bộ cài của nó vác về nhà cài. Cài trên máy tớ thì OK.
    Hôm sau con bé này nó bảo là bạn nó nói đĩa SQL này có bản quyền, chỉ cài được trên 1 máy. Tớ cài trên máy tớ rồi thì nó không cài được trên máy nó nữa => Nó bảo tớ ăn cắp, đểu, bảo không thèm nhìn mặt nữa, từ nay coi như không quen biết.
    Nói thì nó không thèm nghe. Bực hết cả mình. . Rõ là "làm phúc phải tội". Đã bận bỏ xừ ra, mất thời gian, mua bực vào mình.

Cũng may khi con bé này nó cài được SQL rồi thì nó cũng không nói năng gì thêm nữa. May thế không biết . Mình đúng là ở hiền thì gặp lành, không may mà nó hâm hâm, xin lỗi rối rít thì chắc lần sau nó nhờ lại phải đến .
    Ku Trường này phạm tội kỳ thị và phân biệt phụ nữ nhé.
    Các bạn "phụ nữ" thường hay nói rằng "Các đấng mày râu cứ khinh khỉnh với chúng em, để chúng em hỏi cho các đấng mày râu là các anh chui từ ở đâu ra vậy ?. Khi các anh cần lấy vợ thì các anh lại cứ phải đánh nhau , chém nhau, cùi đui sức mẻ gì các anh cũng quơ hết "

Đấy, ku Trường mày trả lời dùm anh đi nhé. Anh mày nghe thế cũng phải bí luôn. bótay.org
    Nghề nghiệp: Sáng chạy xe ôm, chiều Bán chợ trời, tối bơm vá xe các loại xe 2 bánh. Nuôi Lợn Gia Công
    Nghề tay trái: Chuyên viên đào mỏ các em gái nhà giàu . Ghi số đề
    Địa chỉ : 427 Chợ Trời Huỳnh Thúc Kháng, TPHCM, Vietnam
    "Spam đủ 1000 bài thì biến mất"

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

À quên, anh phải quay lại nói thêm thế này. Họ còn bảo là "Các anh cũng chui từ đít đàn bà phụ nữ mà ra thôi, thế mà kỳ thị và phân biệt phụ nữ." .

Thế đấy, chú Trường trả lời đi nhé.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề