User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Tình huống khó khăn từ xưa đã có mà giờ vẫn không biết phải làm sao?

svBK's Newbie Avatar của chiaki

Mặc định Tình huống khó khăn từ xưa đã có mà giờ vẫn không biết phải làm sao?

gem1: Bạn bè chơi thân với nhau đã được hơn 1 năm nhưng từ khi nhận ra có những j đó khác hẳn trước, quá quan tâm, quá gần gũi nhiều khi còn tỏ ý cho mình hiểu. Mình đã cố gắng để không biết đến tình cảm của bạn ấy nhưng cũng từ đó mình lại không muốn nói chuyện hay tâm sự gì với bạn ấy nữa. Nhất là khi mình đã chia tay với bạn trai nhưng mình cũng không muốn nói cho bạn ấy biết, không muốn ai đó hi vọng. Nhiều khi đi chơi cùng bạn bè cũng muốn làm thế nào cho ngồi thật xa, không liên quan thì càng tốt. Mình cũng không biết mình làm thế là đúng hay không nữa

HUT's Student Avatar của tieuthujojo

hahaha, nói chung là, kinh nghiệm cáo già của chị ko nên thẳng thừng từ chối. Ta hãy nhẹ nhàng, bình tĩnh mơn trớn . Phải nhớ là luôn open các cơ hội xung quanh chứ đừng có đóng rầm cửa cái, ko nên ko nên. Kệ thôi, có sức có trí thì cứ thích , đến lúc chán thì thôi . Còn phía ta cần mềm mỏng khôn khéo nửa thực nửa hư.

Ps: chị giờ đang phải trả giá vì close cơ hội, giờ open ng ta cũng chẳng cần
    Bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Icon14

Quote Nguyên văn bởi chiaki
    gem1: Bạn bè chơi thân với nhau đã được hơn 1 năm nhưng từ khi nhận ra có những j đó khác hẳn trước, quá quan tâm, quá gần gũi nhiều khi còn tỏ ý cho mình hiểu. Mình đã cố gắng để không biết đến tình cảm của bạn ấy nhưng cũng từ đó mình lại không muốn nói chuyện hay tâm sự gì với bạn ấy nữa. Nhất là khi mình đã chia tay với bạn trai nhưng mình cũng không muốn nói cho bạn ấy biết, không muốn ai đó hi vọng. Nhiều khi đi chơi cùng bạn bè cũng muốn làm thế nào cho ngồi thật xa, không liên quan thì càng tốt. Mình cũng không biết mình làm thế là đúng hay không nữa
    Bạn khá giống mih` đấy nhưng mih` chưa đến mức độ nghiêm trọng thế
    Kệ thôi, không cần phải tạo khoảng cách thế, cứ bình thường thôi...cứ để tự nhiên...bạn làm thế ng` ta lại tưởng bạn có í j` thì còn khổ hơn
    Kinh nghiệm của chị tieuthujojo rất đúng đó

♥ I wrote your name on a piece of paper but accidentally threw it away.
    I wrote your name in the sand but the next day it washed away.
    I wrote your name in my heart and FoReVeR it will stay! ♥

Quân nhân danh dự Avatar của 76076447

Quote Nguyên văn bởi tieuthujojo
    hahaha, nói chung là, kinh nghiệm cáo già của chị ko nên thẳng thừng từ chối. Ta hãy nhẹ nhàng, bình tĩnh mơn trớn . Phải nhớ là luôn open các cơ hội xung quanh chứ đừng có đóng rầm cửa cái, ko nên ko nên. Kệ thôi, có sức có trí thì cứ thích , đến lúc chán thì thôi . Còn phía ta cần mềm mỏng khôn khéo nửa thực nửa hư.
    Đếck biết viết gì chỉ muốn được cười vì bài này

svBK's Newbie

Gà nhỉ,bạn Chiaki có người yêu mà cũng không biết
    mà đúng là nửa thực nửa hư cũng khiến cho "đến lúc chán thì thôi"--->oh my god !

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    Cám ơn
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Nắng Avatar của Tũn

làm thế nào để nửa thực nửa hư được nhỉ, như thế cũng mệt lắm. Mà cũng đánh mất đi cơ hội cho họ.
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi chiaki
    Nếu bạn coi đó là 1 ng bạn thân mà bây h lại tránh mặt ng ta thì coi như mất 1 ng bạn thân còn gì,hãy vẫn cư xử như 1 người bạn thật tốt,rồi ng đó sẽ hiểu được tình bạn mà bạn dành cho họ,
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

HUT's Student Avatar của tieuthujojo

Quote Nguyên văn bởi Tũn
    làm thế nào để nửa thực nửa hư được nhỉ, như thế cũng mệt lắm. Mà cũng đánh mất đi cơ hội cho họ.
    , hihi, đơn giản mà sis. Tỉ dụ như giai cứ nằng nặc đòi yêu em . Em chẳng dại gì nói "Em xin lỗi anh, em ko yêu anh ", dại, dại

Chiêu nửa thực nửa hư, là ta sẽ thế này này "Em cám ơn anh, cười thảo mai một cái. Nhưng có lẽ em chưa sẵn sàng, giờ em muốn học xong cái đã . blah blah"
    Giai sẽ về mơ mộng và đợi chờ

Nói chung tạm thế đã

Còn chuyện cơ hội của giai, sis đừng lo. Mình lo cho mình cái đã, giai 40 vẫn lấy vợ ngon, gái 40 thì .....

Đừng bao giờ lo cho giai sis à , khéo người giai đang theo cũng ko phải duy nhất đâu vì giai rất tinh khôn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề