User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: EVN telecom!!!

svBK's Newbie Avatar của kisi_seberi

Mặc định EVN telecom!!!

alo!alo!alo!cho em hỏi một chút về công ty này với!các anh chị đã từng tham gia dự tuyển vào công ty EVN telecom có thể cho em vài kinh nghiệm dự tuyển không ạ: về phỏng vấn, về test (E và chuyên ngành).Em lần đầu đi thi, chưa biết họ hỏi cái mô tê gì..."phong cách" tuyển dụng của họ ra sao! hihihi!chỉ cho em với nhá!xin cảm ơn!xin cảm ơn ^_^

HUT's Student

Em thì đang thực tập tại EVN IT. Nói chung là môi trường làm việc hơi cứng ngắc. Thứ 2 là cũng nhiều SV ĐT mình ra làm ở đó. Không hiểu sao công việc về chuyên ngành thì ít thấy, em toàn thấy dính về word, excel và Visio là nhiều. Lương thì thấy các anh chị hướng dẫn cứ kêu trời hoài.

svBK's Newbie

Chú làm đâu mà chẳng làm Word, Excel với Visio . Còn lương thì là vấn đề muôn thửo rồi, ko kêu mới là lạ

svBK's Newbie

Thi tuyển vào EVN gồm 2 giai đoạn, lần 1 thi chuyên ngành và tiếng anh. Thi chuyên ngành hình như có phần trắc nghiệm( vài chục câu đủ các loại), phần dịch( hồi đó mình dịch về VoIP), phần viết( hầu như toàn về truyền dẫn SDH, PDH, ghép con trỏ ... và ATM). Tiếng Anh thì có phần trắc nghiệm và phần viết tự luận ( khoảng vài chục dòng) nói chung là dễ. Còn phỏng vấn thì có một dãy bàn khoảng mười mấy người, nhưng chủ yếu là 2 xếp ở giữa hỏi. Nói chung là hỏi về đề tài bạn làm, hỏi bạn có chịu trực đêm,lương...Cứ tự tin coi như một buổi nói chuyện thôi, đếch sợ ông nào cả. À, hình như trước khi phỏng vấn có phát một tờ khai để bạn tự khai về bản thân, sở thích, tính cách...
    EVN có trung tâm di động, trung tâm truyền dẫn, trung tâm tư vấn thiết kế. Trong đó trung tâm di động có 2 phòng kĩ thuật chính là phòng kỹ thuật mạng và phòng vận hành. Làm phòng kỹ thuật mạng thì nhàn hơn và lương ở bên di động cũng cao hơn thì phải.
    Mình mới thi vào đó hồi tháng 8 thì phải nên không biết bây giờ có thay đổi kiểu thi nữa không. Chúc bạn may mắn

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Quote Nguyên văn bởi titoe2284
    Thi tuyển vào EVN gồm 2 giai đoạn, lần 1 thi chuyên ngành và tiếng anh. Thi chuyên ngành hình như có phần trắc nghiệm( vài chục câu đủ các loại), phần dịch( hồi đó mình dịch về VoIP), phần viết( hầu như toàn về truyền dẫn SDH, PDH, ghép con trỏ ... và ATM).
    hic thế này thì mình die là chắc , mấy cái SDH với PDH bên mạng máy tính học nhiều hay sao mà họ hỏi
    Xin được yêu em

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Luca Toni

SDH và PDH thầy Quyết dậy rất kỹ trong môn Thông tin số em ạ

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Quote Nguyên văn bởi Luca Toni
    SDH và PDH thầy Quyết dậy rất kỹ trong môn Thông tin số em ạ
    Anh ơi em không học thầy Quyết môn này
    Chẳng lẽ lại phải giở lại vở thông tin số để xem lại ... hic

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Thi vào EVNT khó phết đấy, năm vừa rồi nghe đồn đợt đầu không tuyển nữ. Nếu thi thì cố gắng ôn mấy thứ giống thi học kì. hẹ hẹ

svBK's Member Avatar của Silent_cOntrol

Thấy tuần trước em ngồi evn thấy có đợt phỏng vấn vào evn, đúng là có 1 dãy chục người ngồi phỏng vấn thật .
    -------------------------------------------------
    ++++++++++++++++++++++++++++++++

Hãy sống và làm việc theo gương Bác Hồ vĩ đại

++++++++++++++++++++++++++++++++
    -------------------------------------------------

svBK's Newbie

Làm ở EVN cũng tốt lắm, may mắn vào trung tâm nào nhàn thì sướng!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề