User Tag List

Ðề tài đã khoá
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: mấy pác ơi em hỏi 1 tý thôi !

svBK's Newbie Avatar của tuananhcaca

music mấy pác ơi em hỏi 1 tý thôi !

Em chả hiểu đc cái tín chỉ nó là thế nào vậy ! có pác nào post thật chi tiết giúp em với ! thank các pác nhá

HUT's Student

Bác up cai' nay` trên 4rum BK hơi khó vì hiện tại chỉ có K51 và 52 học tín chỉ thôi, trong khi trường mình đang dần hoàn thiện chế độ này nên mỗi năm có thay đổi khác nhau chút ít về quy chế, post chi tiết thì khó vì người post chắc phải hiểu nhiều về cả 2 chế độ===> các thầy cô giáo làm công tác quản lý mới trả lời được( phòng đào tạo);
    Tui chỉ hiểu đơn giản là tín = tin cậy, chỉ = chứng chỉ. Tín chỉ = chứng chỉ tin cậy. Ví dụ khi ra trường ngành tự động hóa bạn cần phải hiểu về điện tử công suất, truyền động điện, ....<=> cần có các tín chỉ về các môn đó chứng nhận sự hiểu biết của bạn. Nó gọi là tín chỉ cấp 1 ,muốn đạt tín chỉ cấp 1 bạn cần có các tín chỉ cấp 2 như vật lí đại cương, toán cao cấp,...., ngoài ra còn có thể có các tín chỉ không bắt buộc mà có nó thể hiện bạn dc đào tạo tốt hơn những ngừoi ko có.Vê` nguyên tắc thời gian học không quan trọng, miễn sao bạn đủ các tín chỉ thì dc ra trường, bạn có thể học 1 năm, 10 năm , vô tư.Khi học bạn sẽ dc phân công (hoặc tự chọn) người dạy bạn tín chỉ đó, có nghĩa là tổ chức lớp học theo môn học chứ ko phải theo đơn vị số lượng người học=>trong 1 kì học bạn sẽ có rất nhiều bạn học ở các lớp khác nhau.Còn rất nhiều nguyên tắc của tín chỉ khác.
    Tóm lại: y' tưởng quan trọng nhất của tín chỉ là chỉ cần bạn có đủ kiến thức thì bạn sẽ được nhận bằng, không giới hạn thời gian và tuổi tác để bạn tiếp thu các kiến thức đó
    Mà từ nãy giờ tui luyên thuyên cái j thế nhỉ!!acac! MÌnh cứ học đi, thich luật nào chiều luôn luật đó,
    Lại sPam dc 1 phát rồi, hehehe

svBK's Newbie Avatar của tungbk

các bác cho em hỏi tí chút:
    ngoài 4 khoa đầu trường như: dtvt,cntt,điện,cơ khí
    thì những khoa khác có xét điểm khi xét tuyển ko các pác
    mong các bác giup em
    cảm ơn nha

svBK's Newbie Avatar của thanhnam46

Bác up cai' nay` trên 4rum BK hơi khó vì hiện tại chỉ có K51 và 52 học tín chỉ thôi
    đính chính một tí k51 ko học tín chỉ nha chỉ có k52 thui è
    các bác cho em hỏi tí chút:
    ngoài 4 khoa đầu trường như: dtvt,cntt,điện,cơ khí
    thì những khoa khác có xét điểm khi xét tuyển ko các pác
    mong các bác giup em
    cảm ơn nha
    thường là ko tuy nhiên có một số dk kèm theo chẳng hạn như năm vừa rùi khoa toán tin chỉ lấy nguyện vọng 1, khoa hóa chỉ lấy nguyện vọng 1,2 ...
    KHÔNG BÍT CHỮ

svBK's Newbie

thuc ra neu tinh tin chi de xep loai bang tot nghiep,hay ket thuc mon thi khong sao...nhung tinh bang tin chi de xet vao phan nghanh thi that la bat cong vi nguoi dươc 7.0==nguoi duoc 8.4 deu duoc diem B hoho

Ðề tài đã khoá

Thông tin chủ đề