User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Có ai đã từng làm về thang máy ko?

svBK's Newbie

Icon11 Có ai đã từng làm về thang máy ko?

Em đang là sv năm 3 và đang làm đề tài về VDK. Nhóm em quyết định làm về thang máy với VDK là AVR. Có anh chị em nào đã thâm niên trong nghề hay từng trải về đề tài này thì xin hãy giúp em với. Em đang cần tài liệu + sư phụ . Cảm ơn trước ^_^

HUT's Engineer Avatar của assassin

Tin vui cho bạn là mình đã từng làm cái này

Tin buồn là mình chả nhớ gì hết
    Nothing is impossible

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

Có đấy. Đợt trước làm mô hình cầu thang máy do một công ty đặt. Mô hình họ đặt đem đi triển lãm chạy ngon lành.

Cầu thang máy 4 tầng, có hiển thị tầng, lên xuống. Có ấn nút trong và ngoài thang máy. Có đóng mở cửa. Làm với VDK AVR. Kinh phí toàn bộ hết khoảng 2,5 triệu đồng.

Có mô hình thiết kế cơ khí, có mô hình mạch, có cả code lập trình. Nói chung toàn bộ. Đưa tiền đây bán cho ??? Nếu mua thì giá cả thỏa thuận.

Một bờ cát trắng, chỉ để anh ghi tên em...

svBK's Newbie Avatar của ntrgiang

eo, vụ này làm mình nhớ 2 bữa chè.. hôhô... phải đi đòi ngay ko thì quên

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Quote Nguyên văn bởi Hue_bka
    Có đấy. Đợt trước làm mô hình cầu thang máy do một công ty đặt. Mô hình họ đặt đem đi triển lãm chạy ngon lành.

Cầu thang máy 4 tầng, có hiển thị tầng, lên xuống. Có ấn nút trong và ngoài thang máy. Có đóng mở cửa. Làm với VDK AVR. Kinh phí toàn bộ hết khoảng 2,5 triệu đồng.

Có mô hình thiết kế cơ khí, có mô hình mạch, có cả code lập trình. Nói chung toàn bộ. Đưa tiền đây bán cho ??? Nếu mua thì giá cả thỏa thuận.
    Bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy đến nông nỗi này hay sao mà phải marketing bán đồ án môn học

Mùa ổi chín Avatar của Hue_bka

Quote Nguyên văn bởi ntrgiang
    eo, vụ này làm mình nhớ 2 bữa chè.. hôhô... phải đi đòi ngay ko thì quên
    tôi đòi được một bữa nợ rồi ông à. Q còn nợ ông à, hôm nào đi gọi tôi đi ké với nhé. Tôi đứng nhìn cũng được

svBK's Member Avatar của tilikit

Icon10

Hehe, bỏ ra 2,5tr cho cái bài tập lớn thì đúng là quá khủng Zon_HA, bạn quyết định đi...(thử hỏi bác ý xem cái giá thỏa thuận có xuống nữa x 100 được không

Lùi một bước... Avatar của why_not

Thực ra thì nếu cậu biết hết rồi và tự làm từ đầu thì cũng tốn khoảng chừng ấy thôi (giá vật tư bây giờ tăng cao mà ). Nên bây giờ hoặc là cậu hỏi tài liệu và nhờ hướng dẫn hoặc kéo một nhóm làm.

Chi phí không quá quan trọng đâu. Cái chính là sau đó cậu rút ra được những gì, học hỏi được những gì ấy chứ. Nếu có thời gian thì cũng nên làm từ đầu, có thể sẽ tốn kém hơn một chút nhưng hiểu ra được nhiều thứ lắm

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Quote Nguyên văn bởi why_not
    Thực ra thì nếu cậu biết hết rồi và tự làm từ đầu thì cũng tốn khoảng chừng ấy thôi (giá vật tư bây giờ tăng cao mà ). Nên bây giờ hoặc là cậu hỏi tài liệu và nhờ hướng dẫn hoặc kéo một nhóm làm.

Chi phí không quá quan trọng đâu. Cái chính là sau đó cậu rút ra được những gì, học hỏi được những gì ấy chứ. Nếu có thời gian thì cũng nên làm từ đầu, có thể sẽ tốn kém hơn một chút nhưng hiểu ra được nhiều thứ lắm
    Cái cậu này, chỉ toàn xui dại các em, tiền ăn chả có, đổ một đống ra đấy rồi ngồi ôm đống sắt vụn ăn thay cơm à

hehe, Nói chung, cái gì cũng có giá của nó cả

svBK's Newbie

Sao nhiều thế ạ. Những 2.5tr, anh Hue_bka này, anh còn tài liệu thì cho em xin chứ em không thể mua lại của anh đc. Cho em hỏi liệu đề tài về thang máy này có thể hoàn thành trong 12 tuần với 6 người (toàn những người mới bắt đầu, chưa có kinh nghiệm) được không?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề